బెంగళూరు: ప్రతిపక్షాల కూటమి పేరు ఖరారైంది

బెంగళూరు : రానున్న లోక్‌సభ ఎన్నికల కోసం ఒకే వేదికపైకి వచ్చిన విపక్షాలు తమ కూటమికి ‘ఇండియా’ పేరును ఖరారు చేశాయి. నేషనల్ డెమోక్రటిక్ అలయన్స్ ఆఫ్ ఇండియా నిర్ణయం తీసుకుంది. ఈ పేరుపై నేతలంతా సుముఖత, ఏకాభిప్రాయం వ్యక్తం చేశారు. ఇంకా అధికారికంగా ప్రకటించాల్సి ఉంది. కొద్దిసేపటికే ఆర్జేడీ ఈ పేరును వెల్లడిస్తూ ట్వీట్‌ను తొలగించింది.

కొత్త కూటమికి I – India, N – National, D – Democratic, I – Inclusive, A – Alliance (INDIA) అని పేరు పెట్టారు. కాంగ్రెస్, టీఎంసీ, డీఎంకే, ఆప్, జేడీయూ, ఆర్జేడీ, జేఎంఎం, ఎన్సీపీ శరద్ పవార్ వర్గం, శివసేన (యూబీటీ), సమాజ్‌వాదీ పార్టీ, ఆర్‌ఎల్‌డీ, అప్నాదళ్ (కె), నేషనల్ కాన్ఫరెన్స్, పీడీపీ, సీపీఎం, సీపీఐ విపక్షాల సమావేశానికి హాజరు కానున్నాయి. సోమ, మంగళవారాల్లో బెంగళూరులో పార్టీలు. , CPI (ML) Liberation, RSP, Alindia Forward Bloc, MDMK, VCK, KMDK, MMK, IUML, Kerala Congress (M), Kerala Congress (Joseph) పార్టీలు పాల్గొన్నాయి.

కాగా, ప్రధాని పదవిపై కాంగ్రెస్ పార్టీకి ఆసక్తి లేదని మంగళవారం విపక్షాల సమావేశంలో మల్లికార్జున ఖర్గే చెప్పారు. భారతదేశ ఆత్మ, రాజ్యాంగం, లౌకికవాదం, సామాజిక న్యాయం, ప్రజాస్వామ్యాన్ని పరిరక్షించడంపైనే తమ పార్టీకి మక్కువ ఉందన్నారు. రాష్ట్ర స్థాయిలో తమ మధ్య విభేదాలున్నాయన్నారు. ఈ భేదాభిప్రాయాలు పెద్దగా లేవని, వాటిని పక్కన పెట్టి ప్రజలను కాపాడవచ్చని అన్నారు. ద్రవ్యోల్బణంతో ప్రజలు ఇబ్బందులు పడుతున్నారు. నిరుద్యోగంతో బాధపడుతున్న యువత, పేదలు, దళితులు, గిరిజనులు, మైనార్టీల హక్కులు అణచివేతకు గురవుతున్నాయని వారికి అండగా ఉంటామన్నారు.

స్వచ్ఛమైన అవినీతి కూటమి

ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ మంగళవారం విపక్షాలపై విరుచుకుపడ్డారు. బెంగళూరులో సమావేశమైన పార్టీలకు ఒకే ఒక మంత్రం ఉందని, అది.. కుటుంబం, కుటుంబం ద్వారా, కుటుంబం కోసం అని ఆయన వివరించారు. ఇది స్వచ్ఛమైన అవినీతి కూటమి అని ఆరోపించారు. అందుకే 2024లో మళ్లీ ఎన్డీయేను అధికారంలోకి తీసుకురావాలని ప్రజలు నిర్ణయించారు.

ఇది కూడా చదవండి:

బెంగుళూరులో ప్రతిపక్షాల సమావేశం: మరికాసేపట్లో రెండో రోజు విపక్షాల సమావేశం ప్రారంభం.. శరద్ పవార్ హాజరుపై ఉత్కంఠ..

బెంగళూరు ప్రతిపక్ష సమావేశం: విపక్షాల సమావేశం.. నితీష్ కుమార్‌కు షాక్..

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-18T15:24:57+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *