ప్రతిపక్షం వర్సెస్ ఎన్డీయే: నేడు రెండు మెగా సమావేశాలు

రెండు మెగా సమావేశాలు

ప్రతిపక్షం vs NDA: ఐక్యత కోసం పిలుపుతో, 2024 సార్వత్రిక ఎన్నికల వ్యూహాన్ని రూపొందించేందుకు 26 ప్రతిపక్ష పార్టీల అగ్రనేతలు బెంగళూరులో కీలక సమావేశానికి హాజరవుతున్నారు. దీనికి ప్రతిగా ఈరోజు తర్వాత న్యూఢిల్లీలో బీజేపీ మెగా మీట్ నిర్వహించనుంది. చర్చల ఎజెండాను లాంఛనంగా చేసేందుకు ప్రతిపక్ష అగ్రనేతలు నిన్న విందు సమావేశం నిర్వహించారు. ఉదయం 11 గంటల నుంచి సాయంత్రం 4 గంటల వరకు అధికారిక చర్చలు జరగనున్నాయి.

గేమ్ ఛేంజర్..(ప్రతిపక్షం vs NDA)

అధికార కూటమికి సవాల్ విసిరేందుకు ఏకంగా ఫ్రంట్ ఏర్పాటు చేయాలని చూస్తున్న ప్రతిపక్షం.. తమ కూటమి పేరును ఖరారు చేసి గ్రూపుల పనితీరుకు కమిటీని ఖరారు చేయనుంది. అలాగే రెండు సబ్‌ కమిటీలను కూడా ప్రకటించనున్నారు. ఒకటి కమ్యూనికేషన్ పాయింట్లతో పాటు ఉమ్మడి కనీస కార్యక్రమాన్ని ఖరారు చేయడం, రెండోది ఉమ్మడి ప్రతిపక్షాల కార్యక్రమాలు, ర్యాలీలు, సమావేశాల కార్యక్రమాన్ని రూపొందించడం. రెండు రోజుల పాటు జరిగే ఈ సమావేశంలో సోనియా గాంధీ, రాహుల్ గాంధీ, కాంగ్రెస్ చీఫ్ మల్లికార్జున్ ఖర్గే, ముఖ్యమంత్రులు ఎంకే స్టాలిన్, నితీశ్ కుమార్, అరవింద్ కేజ్రీవాల్, హేమంత్ సోరెన్, మమతా బెనర్జీ, ఆర్జేడీ అధినేత లాలూ ప్రసాద్ తదితరులు పాల్గొంటున్నారు. తొలిరోజు విపక్షాల సమావేశానికి గైర్హాజరైన ఎన్సీపీ అధినేత శరద్ పవార్ ఈరోజు చర్చలకు హాజరుకానున్నారు. కాంగ్రెస్ మరియు 25 ఇతర పార్టీలు కీలకమైన సమావేశాన్ని భారత రాజకీయాల్లో గేమ్ ఛేంజర్‌గా అభివర్ణించాయి.

ఢిల్లీ ఎన్డీయే సమావేశానికి మొత్తం 38 పార్టీలు హాజరు కానున్నాయి. ప్రధాని మోదీ రెండోసారి ప్రధాని అయిన తర్వాత ఎన్డీయేలో జరుగుతున్న తొలి సమావేశం ఇది. 2024 ఎన్నికలకు ముందు ప్రతిపక్ష పార్టీలు ఐక్యత కోసం సమావేశమవుతున్న తరుణంలో పొత్తులపై పార్టీ విధానంపై స్పష్టత వచ్చే అవకాశం ఉంది. NDA సమావేశానికి మహారాష్ట్ర ముఖ్యమంత్రి ఏక్‌నాథ్ షిండే నేతృత్వంలోని శివసేన మరియు అజిత్ పవార్ నేతృత్వంలోని NSP వర్గం మరియు దాని మాజీ భాగస్వాములు చిరాగ్ పాశ్వాన్, OP రాజ్‌భర్, ఉపేంద్ర కుష్వాహా మరియు జితన్ వంటి అనేక కొత్త మిత్రపక్షాలు హాజరు కానున్నాయి.

 

పోస్ట్ ప్రతిపక్షం వర్సెస్ ఎన్డీయే: నేడు రెండు మెగా సమావేశాలు మొదట కనిపించింది ప్రైమ్9.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *