విపక్షాల ఐక్యతతో బీజేపీలో వణుకు విపక్షాల ఐక్యతతో బీజేపీలో వణుకు

మనతో పోరాడేందుకు మోదీ ఒక్కరే చాలని అన్నారు

ఇప్పుడు 30 పార్టీలతో ఎందుకు సమావేశం: ఖర్గే

న్యూఢిల్లీ/బెంగళూరు, జూలై 17: విపక్షాల ఐక్య సమావేశాలు చూసి బీజేపీ వణికిపోతోందని కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు మల్లికార్జున ఖర్గే అన్నారు. ప్రతిపక్షాలను ఎదుర్కోవడానికి తానే చాలని గత ఫిబ్రవరిలో ప్రధాని మోదీ రాజ్యసభలో అన్నారు. సోమవారం ఆయన విలేకరులతో మాట్లాడారు. మంగళవారం జరిగిన ఎన్డీయే సమావేశాన్ని ఆయన ప్రస్తావిస్తూ.. తమ లెక్క చూపేందుకు విడిపోయిన పార్టీలన్నింటినీ బీజేపీ ఏకం చేస్తోందని ఫిర్యాదు చేశారు. ‘‘పార్లమెంటు లోపలా, బయటా చాలా కాలంగా విపక్షాలు సమావేశమవుతున్నాయి.. కానీ ఎన్డీయేలోని 30 పార్టీలు కలిశాయని నేనెప్పుడూ వినలేదు. అసలు ఆ 30 పార్టీలు ఏవి.. వాటి పేర్లేంటి?.. ఎన్నికల సంఘం వద్ద రిజిస్టర్ అయ్యాయా?.. అంటూ నిరసన వ్యక్తం చేశారు. బెంగళూరులో విపక్షాలు సమావేశమవుతున్నాయనే భయంతోనే ఎన్డీయే సమావేశాన్ని ఏర్పాటు చేశామని.. తాను ఎన్సీపీ అధినేత శరద్ పవార్‌తో మాట్లాడానని, మంగళవారం ఉదయం బెంగళూరు సమావేశానికి హాజరవుతానని చెప్పానని ఖర్గే తెలిపారు.‘మమత, కేజ్రీవాల్, నితీశ్, తేజస్వీ, స్టాలిన్.. అందరూ వస్తున్నారు.. పర్వాలేదు.. పాట్నా మీటింగ్‌కి వచ్చిన వారి కంటే ఎక్కువ మంది మాతో జట్టు కడుతున్నారు’ అని అన్నారు.

చనిపోయిన ఎన్డీయేకు ఊపిరి: కాంగ్రెస్

విపక్షాల సమావేశం భారత రాజకీయాల్లో గేమ్ ఛేంజర్ అని కాంగ్రెస్ పేర్కొంది. ప్రతిపక్షాలను ఒంటిచేత్తో ఓడిస్తామని చెప్పిన వారే చనిపోయిన ఎన్డీయేకు ఊపిరి పోసేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నారని ఏఐసీసీ ప్రధాన కార్యదర్శి జైరాం రమేష్‌ ఆక్షేపించారు. “రాజ్యాంగాన్ని రక్షించే శక్తులతో ఉండాలా.. లేదా దాడి చేసే వారితో ఉండాలా అనేది అన్ని పార్టీలు నిర్ణయించుకోవాలి. తటస్థంగా ఉండే రోజులు పోయాయి.’ మరోవైపు బెంగాల్‌లో టీఎంసీతో పొత్తు పెట్టుకునే ప్రసక్తే లేదని సీపీఎం నేత సీతారాం ఏచూరి తేల్చి చెప్పారు.

ఖర్గేకు కేజ్రీ కృతజ్ఞతలు తెలిపారు

ఢిల్లీ ఆర్డినెన్స్ విషయంలో తనకు కాంగ్రెస్ మద్దతు ఇచ్చినందుకు రాష్ట్రపతి ఖర్గేకు కేజ్రీవాల్ కృతజ్ఞతలు తెలిపారు. ఈ ఆర్డినెన్స్ దేశానికి విరుద్ధమని ట్వీట్ చేశారు. కాంగ్రెస్ మద్దతు ఇవ్వడంతో బెంగళూరు సమావేశానికి హాజరు కావాలని కేజ్రీవాల్ నిర్ణయించుకున్న సంగతి తెలిసిందే.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-18T04:43:22+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *