ప్రధాని మోదీ : దేశంలో అస్థిరత కోసం కాంగ్రెస్‌ పొత్తు!

 • ప్రభుత్వాలను పడగొట్టడమే దీని లక్ష్యం

 • అవినీతి, కుటుంబ పాలన మరియు ప్రాంతీయ శక్తి కలయిక

 • వ్యతిరేక దృక్కోణాలతో పొత్తులు విజయవంతం కావు

 • పదేళ్ల యూపీఏ హయాంలో లక్షల కోట్ల అవినీతి జరిగింది

 • ఎవరినీ గద్దె దించేందుకు ఎన్డీయే ఏర్పాటు చేయలేదు

 • ప్రభుత్వ ఏర్పాటులో విదేశీ శక్తుల మద్దతు కోరలేదు

 • 25 ఏళ్లలో ప్రజాస్వామ్యాన్ని బలోపేతం చేశాం

 • వచ్చే ఎన్నికల్లో ఎన్డీఏకే 50 శాతం ఓట్లు: మోదీ

 • 2024లోనూ మోడీనే అధినేత.. సమావేశంలో తీర్మానం

 • రెండు జంక్షన్‌లకు దూరం

 • టీడీపీ, బీజేడీ, బీఎస్పీ, జేడీఎస్, బీఆర్ఎస్, మజ్లిస్ తటస్థంగా ఉన్నాయి.

న్యూఢిల్లీ, జూలై 18 (ఆంధ్రజ్యోతి): దేశంలో అస్థిరత సృష్టించేందుకు కాంగ్రెస్ పార్టీ పొత్తులు పెట్టుకుంటోందని ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ ఆరోపించారు. ప్రభుత్వాలను కూలదోయడమే ధ్యేయమని, తమ ప్రభుత్వానికి వ్యతిరేకంగా మహాకూటమి ఏర్పాటు చేస్తున్నారని విమర్శించారు. అలాంటి విపక్షాల పొత్తులు విజయవంతం కాలేదు. సోమవారం ఢిల్లీలో 39 పార్టీలతో జరిగిన ఎన్డీయే సమావేశంలో ప్రధాని మాట్లాడారు. ప్రతిపక్ష పార్టీల పొత్తు దేశాన్ని బలోపేతం చేసేందుకు కాదని, తమను తాము కాపాడుకోవాల్సిన పరిస్థితిలో ఒక్కటవుతున్నారని అన్నారు. అవినీతి, కుటుంబ పాలన, ప్రాంతీయతత్వం, కులతత్వం ఉన్న పార్టీలు కలిస్తే దేశానికి నష్టం వాటిల్లుతుందన్నారు. 1990వ దశకంలో కూడా కాంగ్రెస్ పార్టీ అనేక కూటములు ఏర్పాటు చేసి దేశంలో అస్థిరత సృష్టించి ప్రభుత్వాలను ఏర్పాటు చేసి కూలదోసింది. అయితే ఎన్డీయే కూటమి ఎవరినీ నిలదీయడానికి కాదని, దేశంలో సుస్థిరత తీసుకురావడానికి, ప్రజలందరినీ ఏకం చేసేందుకు ఏర్పడిందని అన్నారు. ఎన్డీయే పార్టీల కూటమిని ‘జాతీయ ఆకాంక్షల హరివిల్లు’గా ప్రధాని అభివర్ణించారు. N అంటే న్యూ ఇండియా, D అంటే డెవలప్డ్ నేషన్ మరియు A అంటే యాస్పిరేషన్ ఆఫ్ పీపుల్ ఆఫ్ ఇండియా. ఎన్డీయే ప్రయాణంలో భాగస్వాములైన ఎల్‌కే అద్వానీ, బాలాసాహెబ్ థాకరే, ప్రకాశ్ సింగ్ బాదల్‌లను మోదీ గుర్తు చేసుకున్నారు.

ప్రజాస్వామ్యాన్ని బలోపేతం చేశాం..

గత 25 ఏళ్లలో ఎన్డీయే ఎన్నో ఒడిదుడుకులను ఎదుర్కొందని, అధికారం ఉన్నా లేకున్నా ప్రజాస్వామ్యాన్ని బలోపేతం చేసిందని మోదీ అన్నారు. ప్రతిపక్షంలో ఉన్నప్పుడు కూడా నిర్మాణాత్మక రాజకీయాలు చేశారన్నారు. ప్రభుత్వ విధానాలను ప్రశ్నించడం, కుంభకోణాలను వెలుగులోకి తీసుకురావడం తప్ప ప్రజల నిర్ణయాన్ని ఏనాడూ అగౌరవపరచలేదన్నారు. ప్రభుత్వాన్ని ఎదిరించేందుకే తాను విదేశీ సాయం కోరలేదని కాంగ్రెస్ అధినేత రాహుల్ గాంధీ అమెరికాలో చేసిన వ్యాఖ్యలపై పరోక్షంగా సెటైర్లు వేశారు.

ఈసారి ఎన్డీయేకు 50 శాతం ఓట్లు వచ్చాయి.

2024 సార్వత్రిక ఎన్నికల్లో 50 ఓట్లు సాధించి ఎన్డీయే అధికారంలోకి వస్తుందని ప్రధాని మోదీ ప్రకటించారు. అభివృద్ధి ప్రాతిపదికన ప్రజల మద్దతు కోరాలని ఎన్డీయే కూటమి పార్టీలకు పిలుపునిచ్చారు. 2004 నుంచి 2014 వరకు పదేళ్ల కాలంలో యూపీఏ హయాంలో జరిగినంతగా లక్షల కోట్ల అవినీతి జరగలేదని, ఆ కాలంలో వ్యవస్థలన్నీ కుప్పకూలాయని ఆరోపించారు.

2024లో కూడా మోడీయే నాయకుడు

ప్రధాని మోదీ నాయకత్వంపై ఎన్డీయే కూటమి పార్టీలు పూర్తి విశ్వాసాన్ని వ్యక్తం చేశాయి. ఆయన నేతృత్వంలోనే 2024 ఎన్నికలకు వెళ్లాలని నిర్ణయించారు. మంగళవారం జరిగిన ఎన్డీయే పక్షాల సమావేశంలో ఈ మేరకు ఏకగ్రీవ తీర్మానాన్ని ఆమోదించారు. కూటమి ఏర్పాటు 25వ వార్షికోత్సవాన్ని పురస్కరించుకుని ఈ సమావేశాన్ని నిర్వహిస్తున్నట్లు ఎన్డీయే ప్రకటించింది. ఎన్డీయే కూటమిలోని అన్ని పార్టీలు వరుసగా మూడోసారి మోదీ నేతృత్వంలో లోక్‌సభ ఎన్నికలకు వెళ్లాలని నిర్ణయించుకున్నాయి. ‘మోడీ భారీ మెజారిటీతో మరోసారి ప్రధాని అవుతారు’ అని ఎన్డీయే తీర్మానంలో పేర్కొంది.

పేరు మార్చడం వల్ల నాణ్యత మారదు!

పేరు మార్చుకుంటే నాణ్యత మారదని బీజేపీ, ఎన్డీయే నేతలు విపక్షాల కూటమిని విమర్శించారు. 1998లో ఎన్డీఏ ఏర్పాటైంది.. 25 ఏళ్ల తర్వాత నేడు అది విస్తరించి బలపడింది. కానీ, భాగస్వామ్య పార్టీలు మారనప్పటికీ పేరును రద్దు చేసి యూపీఏ ఉనికినే చంపుకుంది. బీజేపీ ఐటీ సెల్ చీఫ్ అమిత్ మాలవీయ ట్వీట్ చేశారు. ఇక నుంచి రాజకీయ పోరు భారత్‌ మాత, విపక్షాల కూటమి ‘భారత్‌’ మధ్యే జరుగుతుందని రాష్ట్రీయ లోక్‌ జనతాదళ్‌ నేత ఉపేంద్ర కుష్వాహా అన్నారు. భారతదేశం అనేది బ్రిటిష్ వారు పెట్టిన పేరు, వారు వలస బానిసత్వం నుండి బయటపడాలని కోరుకుంటారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *