డీకే శివకుమార్: స్వయంగా నేర్పిన ట్రబుల్ షూటర్..

బెంగళూరు: ముఖ్యమంత్రి సిద్ధరామయ్య అసెంబ్లీ సమావేశాల్లో బిజీబిజీగా ఉండడంతో ట్రబుల్ షూటర్‌గా పేరు తెచ్చుకున్న ఉప ముఖ్యమంత్రి, కేపీసీసీ అధ్యక్షుడు డీకే శివకుమార్ 26 రాజకీయ పార్టీల నేతల మధ్య సమన్వయంతో సభను విజయవంతంగా నిర్వహించారు. కేరళ మాజీ ముఖ్యమంత్రి ఊమెన్ చాందీ మరణంతో విపక్ష కూటమి సమావేశం కాస్త ఆలస్యంగా ప్రారంభమైంది. చాందీకి నివాళులు అర్పించేందుకు విపక్ష నేతలంతా కదిలారు. ఆ తర్వాత సభ ప్రారంభమైంది. ముందుగా కాంగ్రెస్ పాలిత రాష్ట్రాల ముఖ్యమంత్రులు, ఇతర పార్టీలు ప్రసంగాలు చేశారు. తమ తమ రాష్ట్రాల్లోని రాజకీయ పరిస్థితులను వివరించారు. ఎన్డీయేను నాశనం చేసేందుకు అనేక సూచనలు చేశారు. కాంగ్రెస్ అధ్యక్షురాలు సోనియా గాంధీ, ఆ పార్టీ అధినేత రాహుల్ గాంధీ ప్రతి విషయాన్ని నోట్ చేసుకున్నట్లు సమాచారం. ఉప ముఖ్యమంత్రి డీకే శివకుమార్ మధ్యాహ్నం విపక్ష నేతలందరికీ విందు ఏర్పాటు చేశారు. నేతలంతా మీడియా సమావేశంలో పాల్గొని తమ ఐక్యతను మరోసారి చాటుకున్నారు. సమావేశం రసవత్తరంగా సాగిందని నేతలంతా మీడియాకు చెప్పడం విశేషం.

ప్రధాని పదవికి ఆశించడం లేదు: ఖర్గే

తొలుత విపక్ష నేతల సమావేశంలో ఏఐసీసీ అధ్యక్షుడు మల్లికార్జున ఖర్గే ప్రసంగించారు. కాంగ్రెస్ ప్రధాని పదవిని ఆశించడం లేదన్న సంకేతాలిచ్చి కూటమి విశ్వాసాన్ని దెబ్బతీసేందుకు ప్రయత్నించారు. ప్రధాని పదవి కోసం ఎలాంటి త్యాగాలకైనా సిద్ధమని ఖర్గే పేర్కొనడం వెనుక స్పష్టమైన వ్యూహం దాగి ఉందని రాజకీయ పరిశీలకులు అంటున్నారు. దేశ ప్రజలను కాపాడేందుకు మోదీ మళ్లీ ప్రధాని కాకుండా ఉండేందుకు కాంగ్రెస్ అధిష్టానం సిద్ధంగా ఉందని ఖర్గే ప్రకటించారు. ఖర్గే ప్రసంగం అనంతరం ప్రతిపక్ష నేతలు తమ ప్రసంగాల్లో ఎలాంటి సవాళ్లనైనా ఎదుర్కొనేందుకు ఐక్యంగా ముందుకు సాగుతామని ప్రతినబూనినట్లు తెలుస్తోంది.

పాండు2.2.jpg

అజిత్ కి షాక్ ఇచ్చాడు శరద్ పవార్

మహారాష్ట్ర రాజకీయాల్లో తన సొంత పార్టీ తిరుగుబాటుతో దిగ్భ్రాంతికి గురైనప్పటికీ, బెంగళూరు సమావేశానికి ఎన్సీపీ అధ్యక్షుడు శరద్ పవార్ హాజరుకావడం విశేషం. బెంగళూరు సమావేశానికి హాజరుకావద్దని అజిత్ పవార్ వర్గం తమ తండ్రిపై తీవ్ర ఒత్తిడి తెచ్చిన సంగతి తెలిసిందే. అయితే ఏమాత్రం పట్టించుకోని శరద్ పవార్ బెంగళూరు సమావేశానికి హాజరు కావడమే కాకుండా కాంగ్రెస్ అధినేత్రి సోనియా గాంధీతో ప్రత్యేకంగా చర్చించారు. మహారాష్ట్రలో జరుగుతున్న పరిణామాలపైనే ప్రధానంగా చర్చించినట్లు తెలుస్తోంది. అజిత్ వైపు వెళ్లిన ఎమ్మెల్యేలంతా మళ్లీ తన వద్దకే వస్తారని శరద్ పవార్ ఆశాభావం వ్యక్తం చేసినట్లు తెలుస్తోంది.

ఇటాలియన్ ఈట్ ఇండియా కంపెనీ: బీజేపీ ఎద్దేవా

యూపీఏ ఘోరంగా విఫలమవడంతో ఇటలీ కంపెనీ ఈట్ ఇండియా తెరపైకి వచ్చిందని బీజేపీ ఫిర్యాదు చేసింది. బెంగళూరులో బెయిల్‌పై ఉన్న నేతలంతా చేసిన వ్యాఖ్యలు విడ్డూరంగా ఉన్నాయని ఆ పార్టీ రాష్ట్ర అధ్యక్షుడు నళిన్‌కుమార్‌ కటీల్‌, మాజీ ముఖ్యమంత్రి బసవరాజ్‌ బొమ్మై ట్వీట్‌ చేశారు. యూపీఏ హయాంలో జరిగిన వేల కోట్ల రూపాయల కుంభకోణాలను ప్రజలు మరిచిపోలేదన్నారు. చొక్కా మార్చుకున్నట్లు పేరు మార్చుకుని ప్రజల ఆదరణ పొందుతారనేది వారి భ్రమ అని పేర్కొన్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *