ప్రధాన పార్టీలు: రెండు పార్టీలకు దూరం

టీడీపీ, బీజేడీ, బీఎస్పీ తటస్థంగా ఉన్నాయి

JDS, BRS, MIM కూడా

మరోవైపు అధికార ఎన్డీయేలో సహనంతో కూడిన ప్రతిపక్ష పార్టీల కూటమి మంగళవారం ప్రతిష్టాత్మక సమావేశాలు నిర్వహించింది. అయితే ఈ రెండింటికీ దూరంగా ఉన్న ప్రధాన పార్టీలు ఉన్నాయి. వీటిలో టీడీపీ, బీఎస్పీ, బీజేడీ, బీఆర్ఎస్, జేడీఎస్, బీఆర్ఎస్, వైసీపీ, ఎంఐఎం, అస్సాంలోని ఏఐడీయూఎఫ్ తదితరాలు ఉన్నాయి. వీటిలో కొన్ని తమ తమ రాష్ట్రాల్లో రాజకీయ పొత్తుల కారణంగా తటస్థంగా ఉంటాయని భావిస్తున్నప్పటికీ, రెండు పార్టీలను దూరంగా ఉంచిన పార్టీలు ఉన్నాయి. గత లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో కాంగ్రెస్‌తో కలిసి ఉన్న జేడీఎస్.. కర్ణాటకలో బీజేపీతో చేతులు కలిపేందుకు ఉవ్విళ్లూరుతోంది. దీంతో బెంగళూరు సమావేశానికి కాంగ్రెస్‌ను ఆహ్వానించలేదు. సాగు చట్టాల కారణంగా ఎన్‌డిఎకు వీడ్కోలు పలికిన శిరోమణి అకాలీదళ్‌ను తిరిగి రావడానికి అధ్యక్షుడు సుఖ్‌బీర్ సింగ్ బాదల్ నిరాకరించారు, కాని బిజెపి నాయకులు దానిపై చాలా ఒత్తిడి తెచ్చారు. యూపీలో పొత్తు పెట్టుకునేందుకు సమాజ్‌వాదీ, ఆర్‌ఎల్‌డీ, కాంగ్రెస్‌లు ప్రయత్నిస్తున్నాయి. వారితో జట్టుకట్టేది లేదని బీఎస్పీ అధ్యక్షురాలు మాయావతి స్పష్టం చేశారు.

ప్రతిపక్షాలు కూడా ఆమెకు ఆహ్వానం పంపలేదు. ఒడిశాలో ఎన్నో ఏళ్లుగా అధికారంలో ఉన్న బీజేడీ.. గతంలో ఎన్డీయేలో ఉన్నప్పటికీ 2004 నుంచి తటస్థంగా ఉంది. కీలక బిల్లుల కోసం పార్లమెంట్‌లో ఎన్డీయేకు మద్దతు ఇస్తూనే.. ప్రతిపక్ష కూటమితో సమాన దూరం పాటిస్తోంది. బెంగళూరు సమావేశానికి అసదుద్దీన్ ఒవైసీ నేతృత్వంలోని ఏఐఎంఐఎంను కూడా విపక్షాలు ఆహ్వానించలేదు. బీహార్, మహారాష్ట్ర, యూపీలో తమ ఓటు బ్యాంకును చీల్చుకుని బీజేపీకి లబ్ధి చేకూర్చారని కాంగ్రెస్, జేడీయూ, ఆర్జేడీ ఈ పార్టీపై ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశాయి. 2019 ఎన్నికలకు ముందు ఎన్డీయే నుంచి బయటకు వచ్చిన టీడీపీ మళ్లీ అందులో చేరేందుకు సుముఖంగా లేదు. ఇది తటస్థంగా ఉండాలని భావిస్తుంది. తెలంగాణలో బీఆర్‌ఎస్‌కు బీజేపీ, కాంగ్రెస్‌లు ప్రత్యర్థులు. ఏ పార్టీ కూడా ఆహ్వానించలేదు. ఎన్డీయేకు బేషరతుగా మద్దతు ఇస్తున్న వైసీపీని ఎవరూ పిలవలేదు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-19T02:04:01+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *