INDIA Name: విపక్షాల ఫ్రంట్ పేరుతో నితీష్ ఆగ్రహం..!

న్యూఢిల్లీ: లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో బిజెపి నేతృత్వంలోని ఎన్‌డిఎ ప్రభుత్వాన్ని గద్దె దించేందుకు ప్రతిపక్షాలు ఏర్పాటు చేసిన నేషనల్ డెవలప్‌మెంట్ అలయన్స్ (ఇండియా) పేరుతో నితీష్ కుమార్ అసంతృప్తిగా ఉన్నారనే ఊహాగానాలను జెడియు (జెడియు) నాయకులు తోసిపుచ్చారు. పార్టీ అధ్యక్షుడు లాలన్ సింగ్ యాదవ్ మీడియాకు వివరణ ఇచ్చారు. విపక్షాలన్నింటినీ ఏకతాటిపైకి తెచ్చేందుకు కృషి చేసిన వారిలో నితీశ్ ఒకరని, ఆయనకు (పేరుపై) ఎలాంటి పగ లేదని అన్నారు. ఐదేళ్లుగా ఎన్డీయేలో ఉన్నానని, ఏనాడూ ఎన్డీయే సమావేశం నిర్వహించని ప్రధాని మోదీ ఇప్పుడు ఎన్డీయే సమావేశం ఎందుకు నిర్వహించారని ప్రశ్నించారు.

బెంగళూరులో సోమ, మంగళవారాల్లో జరిగిన విపక్షాల సమావేశాల తీరు, చోటుచేసుకున్న పరిణామాలు పాల్గొన్న పార్టీల నుంచి హర్షం వ్యక్తం చేసినా సహజంగానే ప్రతిపక్ష కూటమిలో లేని పార్టీల నుంచి అనేక విమర్శలు వ్యక్తమయ్యాయి.

కూటమి పేరుపై భిన్నాభిప్రాయాలు లేవు: సంజయ్ రౌత్

విపక్ష కూటమికి భారత జాతీయ అభివృద్ధి కూటమి (ఇండియా) పేరుపై ఎలాంటి భిన్నాభిప్రాయాలు లేవని ఉద్ధవ్ ఠాక్రే వర్గం నాయకుడు సంజయ్ రౌత్ అన్నారు. మోడీ అంటే ఇండియా అని, భారతదేశం ఆయనకే కాదు, దేశంలోని ప్రతి ఒక్కరికీ భారత్ సొంతమని నరేంద్ర మోడీ మద్దతుదారులు ప్రచారం చేస్తున్నారు.

బీజేపీ భారతదేశాన్ని విభజించదు: సూర్జేవాలా

ప్రతిపక్షాలన్నీ ఏకతాటిపై ఉన్నాయన్న లాలన్‌ సింగ్‌ వ్యాఖ్యలకు తాము మద్దతు ఇస్తున్నామని కాంగ్రెస్‌ అధికార ప్రతినిధి రణదీప్‌ సింగ్‌ సూర్జేవాలా అన్నారు. ‘భారత్‌’ను విభజించేందుకు భాజపా ఎంత ప్రయత్నించినా విజయం సాధించలేదన్నారు.

ఎన్డీయేపై కేంద్రం ఇప్పుడిప్పుడే ప్రేమను ప్రారంభించిందా?: రాఘవ్ చద్దా

కేంద్రంలోని బీజేపీ ప్రభుత్వంపై ఆప్ ఎంపీ రాఘవ్ చద్దా విమర్శలు గుప్పించారు. కేంద్రం అన్ని రంగాల్లో విఫలమైందన్నారు. గత తొమ్మిదేళ్లలో ఎన్డీయే ఒక్క సభ కూడా నిర్వహించలేదని, ఇప్పుడు హఠాత్తుగా ప్రేమ పుట్టుకొచ్చి సభ ఏర్పాటు చేసిందన్నారు. ఈ ఎన్నికలు ఎన్డీయే-భారత్ మధ్య జరుగుతున్నాయని, భారత్ విజయం సాధిస్తుందని ఆయన ధీమా వ్యక్తం చేశారు. ఇండియా అనే పేరు చాలా మంచి పేరు అని, ఆ పేరును ఎవరు ప్రతిపాదించినా పర్వాలేదని అన్నారు.

బీజేపీలో రీడ్ మొదలైంది: ప్రమోద్ తివారీ

మేక్ ఇన్ ఇండియా, షైనింగ్ ఇండియా అంటూ బీజేపీ ఎన్నో పథకాలను తీసుకొచ్చిందని, ఇప్పుడు భారత్ (ప్రతిపక్ష కూటమి పేరు)పై అనవసర వివాదం చెలరేగుతుందని కాంగ్రెస్ నేత ప్రమోద్ తివారీ అన్నారు. తాము (ప్రతిపక్ష కూటమి) కలిసి పనిచేయడం ప్రారంభించకముందే బీజేపీ పోరాటం ప్రారంభించిందని ఆయన అన్నారు.

మాయావతి ఆగ్రహం

పాట్నా, బెంగళూరులో జరిగిన రెండు విపక్షాల సమావేశాలకు గైర్హాజరైన బహుజన్ సమాజ్ పార్టీ అధినేత్రి మాయావతి కాంగ్రెస్ పార్టీపై విమర్శలు గుప్పించారు. భావసారూప్యత కలిగిన కుల, పెట్టుబడిదారీ పార్టీలతో కాంగ్రెస్ పార్టీ పొత్తు పెట్టుకుందన్నారు. ముఖ్యంగా దళితులు, ముస్లింలు, మైనార్టీల సంక్షేమానికి ఈ పార్టీలు చేసిందేమీ లేదన్నారు. అందరూ ఒక్కటేనని, అధికారంలోకి వచ్చినప్పుడల్లా వాగ్దానాలను మర్చిపోతున్నారని అన్నారు. కాంగ్రెస్ అయినా, బీజేపీ అయినా ఒక్కరు కూడా ఒక్క హామీని నిలబెట్టుకోలేదని విమర్శించారు. ప్రతిపక్షాలతో చేతులు కలపకపోవడానికి ఇదే ప్రధాన కారణమని వ్యాఖ్యానించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-19T17:15:45+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *