గ్యాంగ్ రేప్ : నగ్నంగా పరేడ్.. గ్యాంగ్ రేప్.. హత్య..!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-07-20T03:06:12+05:30 IST

మణిపూర్‌లో దారుణాలు ఒక్కొక్కటిగా వెలుగులోకి వస్తున్నాయి. కుకీ తెగకు చెందిన ముగ్గురు గిరిజన మహిళలను పట్టపగలు నగ్నంగా ఊరేగించి, సామూహిక అత్యాచారం చేసి, ఇద్దరిని హతమార్చిన ఉదంతం ఆలస్యంగా వెలుగులోకి వచ్చింది. మణిపూర్ రాజధాని ఇంఫాల్‌కు ఈ దారుణం 35

గ్యాంగ్ రేప్ : నగ్నంగా పరేడ్.. గ్యాంగ్ రేప్.. హత్య..!

  • మణిపూర్‌లో వెలుగుచూసిన దారుణం

  • ముగ్గురు కుకీ లేడీస్ కోసం డెవిలిష్!

  • వీరిలో ఇద్దరు మహిళలు దారుణ హత్యకు గురయ్యారు

  • గిరిజన సంఘాల ఫోరం ఆరోపణలు

  • సామూహిక అత్యాచారం, హత్య కేసు నమోదు చేశాం

  • తౌబాల్ జిల్లా పోలీసులు వెల్లడించారు

  • అమానుషత్వానికి వ్యతిరేకత

ఇంఫాల్, జూలై 19: మణిపూర్‌లో దారుణాలు ఒక్కొక్కటిగా వెలుగులోకి వస్తున్నాయి. కుకీ తెగకు చెందిన ముగ్గురు గిరిజన మహిళలను పట్టపగలు నగ్నంగా ఊరేగించి, సామూహిక అత్యాచారం చేసి, ఇద్దరిని హతమార్చిన ఉదంతం ఆలస్యంగా వెలుగులోకి వచ్చింది. మణిపూర్ రాజధాని ఇంఫాల్‌కు 35 కిలోమీటర్ల దూరంలోని నాంగ్‌పోక్ సెక్మాయి సమీపంలో మే 4న ఈ దారుణం జరిగింది. ఈ ఘటనకు సంబంధించిన వీడియో బుధవారం సోషల్ మీడియాలో వైరల్‌గా మారింది. ఇద్దరు బాధితులను దుండగులే హత్య చేశారని పోలీసు ఎఫ్‌ఐఆర్‌ స్పష్టం చేస్తోంది. మణిపూర్‌లో మెజారిటీ మైతేయి మరియు మైనారిటీ కుకీ తెగల మధ్య హింస చెలరేగినప్పుడు మే 3 తర్వాత ఒక రోజు ఈ సంఘటన జరిగిందని ఇండిజినస్ ట్రైబల్ లీడర్స్ ఫోరమ్ (ఐటిఎల్‌ఎఫ్) ఆరోపించింది. బాధిత మహిళలు కుకీ-జో తెగకు చెందిన వారని ఐటీఎల్‌ఎఫ్ వెల్లడించింది. మే 4న కుకీ మహిళలను అత్యంత కిరాతకంగా నగ్నంగా ఊరేగించారు. దారి పొడవునా దెయ్యాలను కొడుతూ పైశాచికంగా ఆనందించారు యువకులు.. ఆ తర్వాత సామూహిక అత్యాచారానికి పాల్పడ్డారు.. ఆ వీడియో ఉద్దేశపూర్వకంగానే అని ఫోరం నాయకులు వివరించారు. ఈ ఘటనపై స్పందించాల్సిందిగా జాతీయ మహిళా కమిషన్‌, జాతీయ ఎస్టీ కమిషన్‌ను కోరింది.

కిడ్నాప్, అత్యాచారం మరియు హత్య కేసు

ఇప్పటికే ఎఫ్‌ఐఆర్ నమోదు చేసి దర్యాప్తు ప్రారంభించామని తౌబల్ జిల్లా నాంగ్‌పోక్ సెక్మై పోలీస్ స్టేషన్ అధికారులు తెలిపారు. పోలీసుల ఎఫ్‌ఐఆర్‌ ప్రకారం ముగ్గురు మహిళలు హత్యకు గురైనట్లు స్పష్టమవుతోంది. వాస్తవానికి, మే 3న మణిపూర్‌లో హింస ప్రారంభమైనప్పుడు, వెయ్యి మంది మైతీలు కుకీ గ్రామంపై దాడి చేశారని పోలీసులు తెలిపారు. ఆ గ్రామానికి చెందిన ఇద్దరు పురుషులు, ముగ్గురు మహిళలు తప్పించుకుని అడవుల్లోకి వెళ్లినట్లు పోలీసులు వెల్లడించారు. ముగ్గురు మహిళలను పోలీసుల కస్టడీ నుంచి మైతీలు కిడ్నాప్ చేశారని, అందుకే పోలీసులు కిడ్నాప్ కేసు పెట్టారని తెలుస్తోంది. మెయిటీలు వారిపై సామూహిక అత్యాచారం చేస్తుండగా, ఓ వ్యక్తి వారిని అడ్డుకుని హత్య చేసినట్లు సమాచారం. ఈ ఘటనపై ప్రతిపక్షాలు భిన్నాభిప్రాయాలు వ్యక్తం చేస్తున్నాయి. భారత్‌లో ఇలాంటి ఘటనలను తన కొత్త కూటమి ‘ఇండియా’ ఉపేక్షించదని రాహుల్ గాంధీ అన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-20T03:06:12+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *