మణిపూర్ : మహిళలను వివస్త్రగా ఊరేగించిన ఘటనపై మణిపూర్ సీఎం కీలక ప్రకటన

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-07-20T21:22:57+05:30 IST

కుకీ తెగకు చెందిన ముగ్గురు గిరిజన మహిళలను నగ్నంగా ఊరేగించి పట్టపగలు సామూహిక అత్యాచారానికి పాల్పడిన అమానవీయ ఘటన దేశవ్యాప్తంగా ప్రకంపనలు సృష్టిస్తోంది. మణిపూర్ ముఖ్యమంత్రి ఎన్ బీరేన్ సింగ్ స్పందించారు. ఈ విషాద ఘటనకు సంబంధించి మరో వ్యక్తిని అరెస్టు చేసినట్లు సాయంత్రం పోలీసులు ప్రకటించారు. వీడియో చూసిన తర్వాత, మేము ఈ దారుణమైన నేరాన్ని ఖండించాలని నిర్ణయించుకున్నాము. మానవత్వానికి వ్యతిరేకంగా చేసిన నేరంగా అభివర్ణించారు.

మణిపూర్ : మహిళలను వివస్త్రగా ఊరేగించిన ఘటనపై మణిపూర్ సీఎం కీలక ప్రకటన

ఇంఫాల్: కుకీ తెగకు చెందిన ముగ్గురు గిరిజన మహిళలను నగ్నంగా ఊరేగించి పట్టపగలు సామూహిక అత్యాచారానికి పాల్పడిన అమానవీయ ఘటన దేశవ్యాప్తంగా ప్రకంపనలు సృష్టిస్తోంది. ఈ ఘటనకు సంబంధించిన వీడియో సోషల్ మీడియాలో వైరల్ అవుతున్న నేపథ్యంలో మణిపూర్ ముఖ్యమంత్రి ఎన్ బీరెన్ సింగ్ (బీరెన్ సింగ్) స్పందించారు. ఈ విషాద ఘటనకు సంబంధించి మరో వ్యక్తిని పోలీసులు సాయంత్రం అరెస్టు చేసినట్లు ఆయన ప్రకటించారు.

వీడియో చూసిన తర్వాత, మేము ఈ దారుణమైన నేరాన్ని ఖండించాలని నిర్ణయించుకున్నాము. మేము దానిని మానవత్వానికి వ్యతిరేకంగా చేసిన నేరం అని పిలుస్తాము. తదుపరి విచారణ కొనసాగుతోంది. ప్రమేయం ఉన్నవారిని అరెస్టు చేస్తామన్నారు. చట్ట ప్రకారం కేసులు పెడతామని బీరేన్ సింగ్ ప్రకటించారు. నేరం చేసిన వారికి మరణశిక్ష విధించాలని రాష్ట్ర ప్రభుత్వం కోరుకుంటోందని అన్నారు. మహిళలు, అక్కాచెల్లెళ్లు, వృద్ధులపై ఇదే చివరి నేరమని అభ్యర్థించారు. సోదరీమణులు, తల్లులు, పెద్దలకు సంపూర్ణ గౌరవం ఇవ్వాలని పిలుపునిచ్చారు. ఈ అమానవీయ చర్యపై దేశవ్యాప్తంగా హర్షాతిరేకాలు వ్యక్తమవుతున్నా, దాదాపు 70 రోజులుగా ఈ కేసులో ఎలాంటి పురోగతి లేకపోవడంతో పాటు పోలీసుల తీరుపై సర్వత్రా విమర్శలు వెల్లువెత్తుతున్నాయి. దీనిపై స్వయంగా సీఎం బీరేన్ సింగ్ స్పందించారు.

కాగా, ఈ ఘటనకు సంబంధించి మరో ఇద్దరిని అదుపులోకి తీసుకున్నట్లు పోలీసులు తెలిపారు. ఉదయం అరెస్ట్ చేసిన వ్యక్తితో కలిపి ఇప్పటి వరకు మొత్తం నలుగురిని అరెస్ట్ చేసినట్లు వివరించారు. వీడియో వైరల్ కావడంతో తౌబల్ జిల్లాలో 32 ఏళ్ల హీరాదాస్‌ను అరెస్టు చేసినట్లు ఆయన తెలిపారు. వీడియోలో, అతను ఆకుపచ్చ టీ-షర్ట్ ధరించిన మహిళను లాగుతున్నట్లు చెప్పబడింది.

కాగా మణిపూర్ రాజధాని ఇంఫాల్‌కు 35 కిలోమీటర్ల దూరంలోని నాంగ్‌పోక్ సెక్మాయి సమీపంలో మే 4న నగ్న కవాతులో మహిళలపై అత్యాచారం జరిగిన ఈ ఘటన జరిగింది. ఇద్దరు బాధితులను దుండగులే హత్య చేశారని పోలీసు ఎఫ్‌ఐఆర్‌ స్పష్టం చేస్తోంది. “మే 4న, కుకీ మహిళలను అత్యంత క్రూరంగా నగ్నంగా ఊరేగించారు. ఆయుధాలు ధరించిన యువకులు దారిపొడవునా దెయ్యాలను కొడుతూ పైశాచికంగా ఆనందించారు. ఆ తర్వాత వారిపై సామూహిక అత్యాచారం చేశారు. ఆదివాసీ గిరిజన నాయకుల ఫోరం (ఐటిఎల్‌ఎఫ్) ఆరోపించింది. బాధితులు ఎవరనేది తెలిసేలా ఉద్దేశపూర్వకంగా వీడియో విడుదల చేశారు.బాధిత మహిళలు కుకీ-జో తెగకు చెందినవారని ITLF వెల్లడించింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-20T21:23:13+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *