పార్లమెంట్ వర్షాకాల సమావేశాలు: పార్లమెంట్ వర్షాకాల సమావేశాలు

చివరిగా నవీకరించబడింది:

పార్లమెంట్ వర్షాకాల సమావేశాలు ఆగస్టు 11 వరకు 17 రోజుల పాటు కొనసాగనుండగా.. ఆ సమావేశాల్లో ప్రభుత్వం 31 బిల్లులను ప్రవేశపెట్టనుంది. మణిపూర్ హింస, రైల్వే భద్రత, నిరుద్యోగం, ద్రవ్యోల్బణం, భారత్-చైనా సరిహద్దు స్థితి మరియు రెండు దేశాల మధ్య వాణిజ్య సమతుల్యత వంటి ఇతర అంశాలను వర్షాకాల సమావేశాల్లో ప్రతిపక్షం లేవనెత్తడానికి సిద్ధంగా ఉంది.

పార్లమెంట్ వర్షాకాల సమావేశాలు: పార్లమెంట్ వర్షాకాల సమావేశాలు ప్రారంభం

పార్లమెంట్ వర్షాకాల సమావేశాలు: పార్లమెంట్ వర్షాకాల సమావేశాలు ఆగస్టు 11 వరకు 17 రోజుల పాటు కొనసాగనుండగా.. ఆ సమావేశాల్లోనే 31 బిల్లులను ప్రవేశపెట్టాలని ప్రభుత్వం భావిస్తోంది. మణిపూర్ హింస, రైల్వే భద్రత, నిరుద్యోగం, ద్రవ్యోల్బణం, భారత్-చైనా సరిహద్దు స్థితి మరియు రెండు దేశాల మధ్య వాణిజ్య సమతుల్యత వంటి ఇతర అంశాలను వర్షాకాల సమావేశాల్లో ప్రతిపక్షం లేవనెత్తడానికి సిద్ధంగా ఉంది. పార్లమెంట్ వర్షాకాల సమావేశాల తొలిరోజు మణిపూర్ హింసాకాండ, ఇతర సమస్యలపై వాయిదా తీర్మానం ప్రవేశపెట్టాలని కొన్ని పార్టీలు ప్లాన్ చేశాయి. ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ సమక్షంలోనే చర్చ జరగాలని విపక్షాలు కూడా పట్టుబట్టాయి.

వచ్చే ఏడాది సార్వత్రిక ఎన్నికలకు ముందు 26 ప్రతిపక్ష పార్టీలు ‘ఇండియా’ లేదా ఇండియన్ నేషనల్ డెవలప్‌మెంటల్ ఇన్‌క్లూజివ్ అలయన్స్ అనే కూటమిని ఏర్పాటు చేసిన రెండు రోజుల తర్వాత వర్షాకాల సమావేశాలు ప్రారంభమయ్యాయి. సమావేశాల సందర్భంగా, ఢిల్లీలో అడ్మినిస్ట్రేటివ్ సర్వీసెస్ నియంత్రణపై ఆర్డినెన్స్‌తో సహా పలు అంశాలపై ప్రభుత్వాన్ని ఇరుకున పెట్టాలని ప్రతిపక్షం యోచిస్తోంది. వర్షాకాల సమావేశానికి ముందు మణిపూర్ హింసాత్మక ఘటనలపై ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ పెదవి విరిచారు. మే 4న మణిపూర్‌లో ఇద్దరు మహిళలను నగ్నంగా ఊరేగించిన వీడియో వైరల్‌గా మారిన నేపథ్యంలో ఆయన స్పందించారు. మణిపూర్ ఘటన తనను బాధించిందని, దోషులను విడిచిపెట్టబోమని ప్రధాని మోదీ స్పష్టం చేశారు.

మణిపూర్‌ ఘర్షణలపై వాయిదా తీర్మానం..(పార్లమెంట్ వర్షాకాల సమావేశాలు)

ఈరోజు పార్లమెంట్ వర్షాకాల సమావేశాలు ప్రారంభమైన తర్వాత లోక్ సభ మధ్యాహ్నం 2 గంటల వరకు వాయిదా పడింది. ఇటీవల మృతి చెందిన సభ్యులకు నివాళులర్పించేందుకు సభ వాయిదా పడింది. రాజ్యసభ కార్యకలాపాలు మధ్యాహ్నం 12 గంటల వరకు వాయిదా పడ్డాయి. 75 ఏళ్ల వయసులో జూన్‌లో మరణించిన సిట్టింగ్ ఎంపీ హర్‌ద్వార్ దూబేకి నివాళిగా సభ వాయిదా పడింది. మణిపూర్‌లో మత ఘర్షణలపై చర్చించేందుకు కాంగ్రెస్ లోక్‌సభ ఎంపీ మనీష్ తివారీ వాయిదా నోటీసు ఇచ్చారు. ఈశాన్య రాష్ట్రంలో మహిళలు, చిన్నారులపై జరుగుతున్న హింసపై చర్చ జరగాలని డిమాండ్ చేస్తూ మణిపూర్‌లో పరిస్థితిపై కాంగ్రెస్ అభ్యర్థి మాణికం ఠాగూర్ లోక్‌సభలో వాయిదా నోటీసులు ఇచ్చారు.


ఇది కూడా చదవండి:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *