నెట్‌ఫ్లిక్స్: భారతీయులకు నెట్‌ఫ్లిక్స్ షాకిచ్చింది

న్యూఢిల్లీ : నెట్‌ఫ్లిక్స్ సబ్‌స్క్రైబర్‌లకు ఇది బ్యాడ్ న్యూస్. భారత్‌లో పాస్‌వర్డ్ షేరింగ్ ఆప్షన్‌ను రద్దు చేస్తున్నట్లు నెట్‌ఫ్లిక్స్ గురువారం ప్రకటించింది. ఖాతాదారులు తమ కుటుంబానికి మాత్రమే ఉపయోగించుకునేలా సబ్‌స్క్రైబర్‌ల నియంత్రణలో ఉంటుందని చెబుతున్నారు. కుటుంబ సభ్యులు కాని వారితో పాస్‌వర్డ్ షేరింగ్‌ను నిరోధించడం ద్వారా ఆదాయాన్ని పెంచుకోవాలని కంపెనీ యోచిస్తోంది. ఈ దిశగా ప్రపంచవ్యాప్తంగా తీసుకుంటున్న చర్యల్లో భాగంగా ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నట్లు ప్రకటించింది.

నెట్‌ఫ్లిక్స్ సబ్‌స్క్రైబర్‌లు తమ కుటుంబ సభ్యులు ఎక్కడ ఉన్నా ఈ సదుపాయాన్ని ఉపయోగించుకోవచ్చని స్ట్రీమింగ్ దిగ్గజం గురువారం విడుదల చేసిన ప్రకటనలో తెలిపింది. సబ్‌స్క్రిప్షన్ తీసుకున్న వ్యక్తి కుటుంబ సభ్యులు ఇంట్లో ఉన్నప్పుడు, ప్రయాణాలు చేస్తున్నప్పుడు మరియు ఇతర ప్రదేశాలను సందర్శించేటప్పుడు నెట్‌ఫ్లిక్స్‌ని ఉపయోగించవచ్చని పేర్కొంది. ప్రొఫైల్‌ను బదిలీ చేయడం, యాక్సెస్‌ని నిర్వహించడం మరియు పరికరాలు వంటి కొత్త ఫీచర్‌లను కూడా ఉపయోగించవచ్చు.

భారతదేశంలోని నెట్‌ఫ్లిక్స్ చందాదారులు పాస్‌వర్డ్‌లను కుటుంబ సభ్యులు కాని వారితో పంచుకుంటున్నారని మరియు అలాంటి వారికి ఈ-మెయిల్‌లు పంపుతున్నారని పేర్కొంది. దాని సభ్యులకు అనేక వినోద ఎంపికలు ఉన్నాయని గ్రహించామని, అందుకే కొత్త సినిమాలు మరియు టీవీ షోలలో భారీగా పెట్టుబడులు పెట్టాలని నిర్ణయించుకున్నట్లు తెలిపింది. చందాదారులు తమ ఆసక్తి, కోరిక, భాషల ఆధారంగా తమకు నచ్చిన వినోద కార్యక్రమాలను ఎంచుకుని ఆనందించవచ్చని తెలిపింది. నెట్‌ఫ్లిక్స్ సంతృప్తి చెందడానికి స్థిరమైన కంటెంట్ స్ట్రీమ్‌ను కలిగి ఉంది.

నెట్‌ఫ్లిక్స్ పాస్‌వర్డ్ షేరింగ్‌ను రద్దు చేసే ప్రక్రియను మే నుండి ప్రారంభించింది. అమెరికా, బ్రిటన్, ఫ్రాన్స్, జర్మనీ, ఆస్ట్రేలియా, సింగపూర్, బ్రెజిల్ సహా దాదాపు 100 దేశాలు ఈ విధానాన్ని రద్దు చేశాయి. దీంతో ప్రపంచవ్యాప్తంగా దాదాపు 60 లక్షల మంది కొత్త సబ్‌స్క్రైబర్లు చేరారు. ఇటీవలి త్రైమాసికంలో కంపెనీ 238 మిలియన్ల మంది చందాదారులను మరియు $1.5 బిలియన్ల ఆదాయాన్ని నివేదించింది.

ఇది కూడా చదవండి:

మణిపూర్ : మణిపూర్‌లో అంతర్యుద్ధం.. భారత్‌ను బీజేపీ ఏ స్థాయికి దిగజార్చింది?.. టీఎంసీ

మణిపూర్: మణిపూర్ మహిళల నగ్న ఊరేగింపు.. కీలక పరిణామాలు జరుగుతున్నాయి..

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-20T16:13:08+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *