అన్నపూర్ణ ఫోటో స్టూడియో సినిమా సమీక్ష: ఇది పాత చింతకాయ పచ్చడి

నటీనటులు: చైతన్య రావు, లావణ్య, మిహిర, ఉత్తర, లలిత్ ఆదిత్య, వైవా రాఘవ, యష్ రంగినేని తదితరులు

సంగీతం: ప్రిన్స్ హెన్రీ

ఫోటోగ్రఫి: పంకజం నవ్వింది

నిర్మాత: యష్ రంగినేని

రచన, దర్శకత్వం: ముద్దు

— సురేష్ కవిరాయని

ఇదిలా ఉంటే చిన్న సినిమాలు బాక్సాఫీస్ వద్ద మంచి వసూళ్లను రాబడుతున్నాయి. కొందరైతే కొడుతున్నారు, పడిపోతున్నారు. అయితే ఓటీటీలు వచ్చినప్పటి నుంచి చిన్న సినిమాలు ఎక్కువగా వస్తున్నాయి. ముందుగా థియేటర్లో రిలీజ్ అయితే ఓటీటీలో రిలీజ్ చేయకూడదు అందుకే చాలా చిన్న సినిమాలు చూస్తే ఓటీటీ సినిమాలా అనిపిస్తుంది. అలాంటిది ‘బేబీ’ #BabyMovie లాంటి చిన్న సినిమా పెద్ద విజయం సాధించడంతోపాటు సినిమాలో ఏదైనా ఉంటే చిన్నా పెద్దా అనే తేడా లేకుండా బాక్సాఫీస్ ని షేక్ చేస్తుంది. ‘అన్నపూర్ణ ఫోటో స్టూడియో’ #AnnapurnaPohotoStudioFilmReview ఇటీవల విడుదలైన షార్ట్ ఫిల్మ్‌లలో ఒకటి. గతంలో ‘పిట్టకథ’ #పిట్టకథ అనే చిత్రాన్ని రూపొందించిన చెందు ముద్దు దీనికి దర్శకత్వం వహిస్తున్నారు. ఇది రెండో సినిమా. ‘పెళ్లిచూపులు’ #పెళ్లిచూపులు వంటి చిత్రాన్ని నిర్మించిన యష్ రంగినేని దీనికి నిర్మాత. మరి ఈ సినిమా ఎలా ఉంటుందో చూడాలి.

annapurnaphotostudioreview1.jpg

అన్నపూర్ణ ఫోటో స్టూడియో కథ:

1980లో గోదావరికి సమీపంలోని కపిలేశ్వరపురం అనే గ్రామంలో జరిగిన కథ ఇది. చంటి (చైతన్యరావు) అనే వృద్ధ పెళ్లికాని కుర్రాడు తన స్నేహితులతో కలిసి అన్నపూర్ణ ఫోటో స్టూడియోను నడుపుతున్నాడు. తండ్రి చుట్టూ ఉన్న చిన్న వూర్లో వారందరికీ జ్యోతిష్యం చెప్పి అందరి చేత గౌరవం పొందుతున్నాడు. చంటికి పెద్దయ్యాక పెళ్లి కావడం లేదని స్నేహితులు, ఇరుగుపొరుగు వారు ఎగతాళి చేస్తున్నారు. అదే వూరులో గౌతమి (లావణ్య) అనే అమ్మాయి చదువుకోవడానికి వస్తుంది. చంటి ఆ అమ్మాయితో ప్రేమలో పడతాడు. వారిద్దరూ పెళ్లి చేసుకోవాలని అనుకుంటున్నారు, కానీ చంటి తండ్రి గౌతమికి తన కొడుకు ఎందుకు పెళ్లి చేసుకోలేదు అనే దాని వెనుక ఒక షాకింగ్ సీక్రెట్ చెప్పాడు. ఈ విషయం తెలిసి గౌతమి ఏం చేసిందంటే పెళ్లికి ఒప్పుకుందా లేదా? హత్య కేసులో చంటి ఎలా ఇరుక్కున్నాడు? ఎందుకు ఆత్మహత్య చేసుకోవాలనుకున్నాడు? ఇవన్నీ తెలియాలంటే ‘అన్నపూర్ణ ఫోటో స్టూడియో’ సినిమా చూడాల్సిందే! #అన్నపూర్ణపోహోటోస్టూడియో రివ్యూ

annapurnaphotostudioreview2.jpg

విశ్లేషణ:

దర్శకుడు చందు ముద్దు గతంలో ‘పిట్ట కథ’ అనే సినిమా తీశాడు. ఇది బడ్జెట్ చిత్రం, కానీ సినిమా OTT లో విపరీతంగా చూసింది మరియు మంచి లాభాలను సాధించింది. ఇప్పుడు ఈ ‘అన్నపూర్ణ ఫోటో స్టూడియో’ రెండో సినిమా. #AnnapurnaPohotoStudioReview ఇది ఒక ఊరిలో పెళ్లి కాని అబ్బాయి కథ. పూర్తి కామెడీ సినిమా అయిన ‘మల్లేశ్వరి’ #మల్లీశ్వరి సినిమాలో వెంకటేష్ దగ్గుబాటి పెళ్లి కాని ప్రసాద్ గా పేరు తెచ్చుకున్నాడు. అయితే ఇది కూడా పెళ్లికాని అబ్బాయి కథే. కానీ ఈ కథ పేపర్లో చదవడానికి బాగానే ఉంది, కానీ తెరపై చూపించడంలో దర్శకుడి ప్రతిభ అంతా ఇమిడి ఉంది. చందు కిస్ మొత్తం ఇక్కడే ఫెయిల్ అయిందనే చెప్పాలి.

కొత్త పోలీసు అధికారి బాధ్యతలు స్వీకరించడానికి వచ్చినప్పుడు చంటి కొండపై నుండి ఆత్మహత్య చేసుకోవాలనుకున్నాడు, అతను వ్రాసిన కాగితాలను పోలీసులు కనుగొన్నారు మరియు వారు వాటిని చదవడంతో చిత్రం ప్రారంభమవుతుంది. ఇదంతా చాలా సిల్లీ. ఒక్కో సన్నివేశం సాగుతున్న కొద్దీ కథ చాలా నెమ్మదిగా సాగుతుంది. పాత చింతకాయ పచ్చడి తరహాలో 80ల నాటి కథ కావడంతో ఇందులో కొత్తదనం ఏమీ లేదని, ఇందులోని సన్నివేశాలన్నీ పాతవే. ఒక జోక్ లేదా సన్నివేశం ప్రేక్షకులను నవ్వించదు లేదా రంజింపజేయదు. పోనీ సీన్స్ నేచురల్ గా ఉన్నా అవి కావు.

ఎప్పుడైతే పోలీసులు మధ్యలో గ్యాప్ ఇచ్చినా మళ్లీ కథ ఆగిపోయి మళ్లీ చదవడం ప్రేక్షకులకు కాస్త చిరాకు తెప్పిస్తుంది. అలాగే ఈ వయసులో ఉన్న ఓ కుర్రాడు వెళ్లి కాలేజీ అమ్మాయితో ప్రేమలో పడతాడు, ఇద్దరూ ప్రేమలో పడతారు. ఎందుకంటే మధ్యలో చంటి క్లాస్ మేట్ ఒకరిని చూపించి పక్కనున్న అమ్మాయి ఎవరు అని అడిగితే మా అమ్మాయే అని, బంధుత్వం ఉంటే నీకు బాయ్ ఫ్రెండ్ ఎవరైనా ఉన్నారా అని అడుగుతుంది. మరి అలాంటి చెంపతో కాలేజీలో చదువుతున్న అమ్మాయికి రొమాన్స్ కాస్త కష్టమే కదా.

annapurnaphotostudioreview3.jpg

ఆ తర్వాత చంటిని హత్య, ఆత్మహత్య కేసులో ఇరికించడంలో లాజిక్ సరిగా కనిపించలేదు. సినిమాలో ఒకే ఒక్క విశేషం ఉంది, పచ్చని పొలాలు, పల్లెటూరి వాతావరణం, కొండలు, వాగులు అన్నీ చూడటానికి చాలా బాగున్నాయి. సినిమాటోగ్రఫీ బాగుంది. సంగీతం కూడా అంతంత మాత్రంగానే ఉంది. పాటలు కూడా పెద్దగా గుర్తుండిపోయేవి కావు. ఆ డాన్సులు కూడా అలానే ఉంటాయి.

చంటిగా చైతన్యరావు బాగా నటించాడు. అతను పాత్రకు సరిపోతాడు. లావణ్య కూడా పల్లెటూరి అమ్మాయిగా చాలా బాగుంది. పద్దు, చంటి చెల్లెలు పాత్రలో ఉత్తర కూడా బాగానే కనిపించింది. అలాగే స్నేహితులుగా లలిత్ ఆదిత్య, మిహిర కూడా అలాగే అనిపించారు. మిగతా వారందరూ చాలా సపోర్ట్ చేశారు. కానీ చాలామంది కొత్తవాళ్లలా కనిపించారు. అయితే ఇందులో మెచ్చుకోవాల్సిన అంశం ఒకటి ఉంది, ఈ సినిమా చాలా మంది తెలుగు వారితో తీసినట్లు తెలుస్తోంది. అలాగే పల్లెటూరి వాతావరణాన్ని కూడా బాగా చూపించారు. #అన్నపూర్ణ ఫోటోస్టూడియో రివ్యూ

చివరగా ‘అన్నపూర్ణ ఫోటో స్టూడియో’ పాత చింతకాయ పచ్చడిలా ఉంది. #AnnapurnaPhotoStudioReview ఈ కథను కాస్త శ్రద్ధగా రాసుకుంటే చాలా చక్కగా నేరేట్ చేసి తెరపై చూపించవచ్చు కానీ అలా చేయకుండా చాలా కష్టాల్లో పడే అవకాశం ఉందని దర్శకుడు చూపించాడు. ఇలాంటి సినిమాలు చూడాలంటే ప్రేక్షకులకు ఓపిక, సహనం చాలా ఉండాలి అంటే అర్థం చేసుకోవాలి అంతే.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-21T16:16:03+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *