సీఎం స్టాలిన్: రూ.50 కోట్లతో ఎంఐటీ క్యాంపస్‌లో కళామందిర్

– వజ్రోత్సవంలో సీఎం స్టాలిన్ ప్రకటన

చెన్నై, (ఆంధ్రజ్యోతి): క్రోంపేటలోని మద్రాస్ ఇనిస్టిట్యూట్ ఆఫ్ టెక్నాలజీ (ఎంఐటీ) ప్రాంగణంలో ప్రభుత్వ సహకారంతో ఇండోర్ స్టేడియం, భారీ ఆర్ట్ గ్యాలరీ నిర్మిస్తామని ముఖ్యమంత్రి ఎంకే స్టాలిన్ (ముఖ్యమంత్రి ఎంకే స్టాలిన్) ప్రకటించారు. గురువారం ఉదయం కళాశాల వజ్రోత్సవంలో ముఖ్యఅతిథిగా పాల్గొన్న ఆయన మాట్లాడుతూ ప్రేక్షకుల హర్షధ్వానాల మధ్య ఉపాధ్యాయులు, విద్యార్థుల వినియోగానికి ఏసీ సౌకర్యంతో కూడిన హాలును కూడా నిర్మిస్తామన్నారు. విద్య, వైద్య రంగాల్లో రాష్ట్రం ఎప్పుడూ ముందంజలో ఉందని, నాణ్యమైన విద్యాసంస్థలున్న రాష్ట్రంగా పేరుగాంచిందని, అలాంటి విద్యాసంస్థల్లో ఎంఐటీ కూడా ఒకటని పేర్కొన్నారు. 1952లో ఈ విద్యాసంస్థ తొలి స్నాతకోత్సవంలో అప్పటి ప్రధాని జవహర్‌లాల్‌ పాల్గొనగా, నాటి ముఖ్యమంత్రి కామరాజర్‌ ఇంజినీరింగ్‌, ఎలక్ట్రానిక్స్‌ ప్రయోగాలు, పరిశోధనా కేంద్రాలను ప్రారంభించారని, మాజీ ప్రధాని ఇందిరాగాంధీ, మాజీ ముఖ్యమంత్రి కరుణానిధి ఈ విద్యా సంస్థలో ప్రారంభించారని గుర్తు చేశారు. 1975లో ఈ విద్యాసంస్థ రజతోత్సవాల్లో పాల్గొన్నారు.ఈ కళాశాలలో చదువుకున్న మాజీ రాష్ట్రపతి అబ్దుల్ కలాం 1998లో జరిగిన గోల్డెన్ ఫెస్టివల్‌లో పాల్గొని ఈ సంస్థ డైమండ్ ఫెస్టివల్‌లో పాల్గొనడం సంతోషంగా ఉందన్నారు. వంటి ప్రముఖులు సందర్శించారు. నగరానికి చెందిన తమిళ పారిశ్రామికవేత్త ధనసిలి సి. 1949లో రాజమ్ ఇండియా హౌస్ ద్వారా ఎంఐటీని తన సహాయనిధిని విరాళంగా అందించి స్థాపించారని, ఆ తర్వాత తన కుమారుడు సిఆర్ రామసామి, ప్రస్తుతం తన మనవరాలు డాక్టర్ ప్రేమా శీనివాసన్ ఈ విద్యాసంస్థను సమర్థవంతంగా నిర్వహిస్తూ ఖ్యాతి గడించారని తెలిపారు. వారసుల వల్లే వేలాది మంది చదువుకుని ఉన్నత స్థితికి చేరుకున్నారని, వారసుల వల్లే యుశక్తి మేధావిగా మారిందని, వారసులమని చెప్పడం వెనుక రాజకీయం లేదని సభికులను నవ్వించారు. వారసులు తలచుకుంటే మూడు నాలుగు తరాల వరకు సేవ చేయవచ్చు. ఈ సంస్థ అభివృద్ధికి రాష్ట్ర ప్రభుత్వం అన్ని విధాల సహకారం అందిస్తోందన్నారు. మంత్రులు పొన్ముడి, దామో అన్బరసన్, శాసనసభ్యులు రాజా, ఇ.కరుణానిధి, ఉన్నత విద్యాశాఖ ప్రిన్సిపల్ సెక్రటరీ కార్తీక్, అన్నా యూనివర్సిటీ వైస్ ఛాన్సలర్ వేల్రాజ్, ఎంఐటీ కళాశాల ప్రిన్సిపాల్ ప్రకాష్, ఎంఐటీ వ్యవస్థాపక వారసురాలు ప్రేమా శీనివాసన్, ఎంఐటీ విద్యార్థి సంఘం మాజీ అధ్యక్షుడు సెంథిల్నాధన్ తదితరులు పాల్గొన్నారు.

నాని6.1.jpg

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-21T10:18:56+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *