మమతా బెనర్జీ: ఆ పదవిపై మోజు లేదు.. ఉన్నది ఒక్కటే కోరిక..!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-07-21T20:08:32+05:30 IST

లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో బీజేపీని గద్దె దించాలని కొత్తగా ఏర్పాటైన ప్రతిపక్షాల మహాకూటమి ‘ఇండియా’లో భాగస్వామిగా ఉన్న పశ్చిమ బెంగాల్ ముఖ్యమంత్రి మమతా బెనర్జీ సంచలన వ్యాఖ్యలు చేశారు. తనకు ప్రధాని కావాలనే కోరిక లేదని, కాశ్యం పార్టీ (బీజేపీ)ని బలోపేతం చేయాలన్నదే తన కోరిక అని అన్నారు.

మమతా బెనర్జీ: ఆ పదవిపై మోజు లేదు.. ఉన్నది ఒక్కటే కోరిక..!

కోల్‌కతా: లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో బీజేపీని గద్దె దించాలని కొత్తగా ఏర్పాటైన ప్రతిపక్షాల మహాకూటమి ‘ఇండియా’లో భాగస్వామిగా ఉన్న పశ్చిమ బెంగాల్ ముఖ్యమంత్రి మమతా బెనర్జీ సంచలన వ్యాఖ్యలు చేశారు. తనకు ప్రధాని కావాలనే కోరిక లేదని, కాశ్యం పార్టీ (బీజేపీ)ని బలోపేతం చేయాలన్నదే తన కోరిక అని అన్నారు. టీఎంసీ వార్షిక అమరవీరుల దినోత్సవం సందర్భంగా కోల్‌కతాలో శుక్రవారం నిర్వహించిన ర్యాలీలో మమతా బెనర్జీ ఈ వ్యాఖ్యలు చేశారు. నాకు ఏ కుర్చీపైనా కోరిక లేదని.. బీజేపీ పాలనపై పోరాడి దానిని దించాలని మాత్రమే కోరుకుంటున్నానని చెప్పారు.

విపక్షాల కూటమి ‘ఇండియా’ తరఫున ప్రధాని అభ్యర్థిత్వంపై తమకు ఆసక్తి లేదని కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు మల్లికార్జున్ ఖర్గే, బీహార్ ముఖ్యమంత్రి నితీశ్ కుమార్ ఇప్పటికే ప్రకటించారు. కాగా, మమతా బెనర్జీ తన ప్రసంగంలో మణిపూర్ మారణహోమంపై నిప్పులు చెరిగారు. బీజేపీ ‘సేవ్‌ ద గర్ల్‌ చైల్డ్‌’ (బేటీ బచావో) నినాదాన్ని ఆయన ఖండించారు. మా ఆడబిడ్డలను కాల్చండి అనే నినాదం ఇప్పుడు మారిందని ఎద్దేవా చేశారు. పంచాయతీ ఎన్నికల అనంతరం పశ్చిమ బెంగాల్‌కు కేంద్ర బృందాలను పంపిన కేంద్ర ప్రభుత్వం.. మణిపూర్ హింసాకాండలో 160 మందికి పైగా ప్రాణాలు కోల్పోయినా ఒక్క కేంద్ర బృందాన్ని కూడా పంపే ఆలోచన చేయలేదు.

మళ్లీ బీజేపీ వస్తే..

కేంద్రంలో బీజేపీని అధికారం నుంచి దింపేందుకు కొత్త ప్రతిపక్ష కూటమి ‘ఇండియా’ ఏర్పడిందని మమతా బెనర్జీ అన్నారు. బీజేపీ మళ్లీ అధికారంలోకి వస్తే ప్రజాస్వామ్యం చచ్చిపోయిందనడానికి నిదర్శనమని హెచ్చరించారు. 2024లో బీజేపీని అధికారం నుంచి దించాలన్న డిమాండ్ తప్ప తమకు సీట్ల కోరిక లేదని స్పష్టం చేశారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-21T20:08:32+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *