హలాల్ టీ: రైలులో హలాల్ టీ.. ప్రయాణికుడి ఆగ్రహం..

న్యూఢిల్లీ : శ్రావణ మాసంలో తనకు హలాల్ టీ ఇచ్చిన రైల్వే ఉద్యోగిపై ఓ ప్రయాణికుడు ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశాడు. భక్తిశ్రద్ధలతో పూజలు చేయాలని, అలాంటి సమయంలో మతపరమైన ధ్రువీకరణతో టీ ఎలా ఇస్తారని ప్రశ్నించారు. దీనిపై ఉద్యోగి మాట్లాడుతూ.. టీ శాకాహారమేనని, ప్రయాణికుడు సంతృప్తి చెందాడని తెలిపారు. దీనికి సంబంధించిన వీడియో సోషల్ మీడియాలో వైరల్ అవుతోంది. అయితే కొందరు ప్రయాణికుడిని తప్పుబట్టారు.

ప్రయాణికుడు కోపంగా రైల్వే ఉద్యోగితో మాట్లాడాడు మరియు పవిత్రమైన శ్రావణ మాసంలో హలాల్ సర్టిఫికేట్ టీ ఎలా వడ్డిస్తారని ప్రశ్నించాడు. హలాల్ సర్టిఫైడ్ అంటే ఏమిటో వివరించాలని కోరారు. దాని గురించి తెలుసుకోవాలని చెప్పారు. “మాకు ఐఎస్‌ఐ సర్టిఫికెట్ గురించి తెలుసు.. హలాల్ సర్టిఫికేట్ అంటే ఏమిటి?” అని అడిగాడు.

దీనిపై రైల్వే సిబ్బంది స్పందిస్తూ.. ‘‘ఇది మసాలా టీ ప్రీమిక్స్.. ఇది 100 శాతం శాకాహారం’’ అని చెప్పారు.

ప్రయాణికుడు, “అయితే హలాల్ సర్టిఫైడ్ అంటే ఏమిటి? ఈ టీ తాగిన తర్వాత నేను పూజ చేయాలి.

రైల్వే సిబ్బంది, “మీరు వీడియో తీస్తున్నారా? ఇది 100% వెజిటేరియన్ టీ, టీ అంటే శాఖాహారం సార్” అన్నాడు.

యాత్రికుడు “నాకు మత ధృవీకరణ వద్దు. మా భావాలను దృష్టిలో పెట్టుకోండి. ఉంటే స్వస్తిక్ సర్టిఫికేట్ పెట్టండి” అన్నాడు.

రైల్వే సిబ్బంది స్పందించి ఈ విషయాన్ని దృష్టిలో ఉంచుకుంటామన్నారు.

ఈ వీడియో వైరల్ అయిన తర్వాత కొంతమంది వినియోగదారులు టీ ప్రీమిక్స్‌కు హలాల్ సర్టిఫికేషన్ ఎందుకు అని అడిగారు. అని అడిగారు. కొంత మంది వినియోగదారులు రైల్వే సిబ్బంది ఓపికతో మాట్లాడారని కొనియాడారు. ఇతర వినియోగదారులు స్వస్తిక్ సర్టిఫైడ్ టీని అడిగినందుకు ప్రయాణికుడిని ఎగతాళి చేశారు.

హలాల్ సర్టిఫికేషన్ అంటే ఏమిటి?

మాంసం కోసం హలాల్ సర్టిఫికేషన్ మొదటిసారిగా 1974లో ప్రవేశపెట్టబడింది. 1993 వరకు ఇది మాంసం ఉత్పత్తులకు మాత్రమే. ఇప్పుడు ఇది ఇతర ఆహార ఉత్పత్తులు, సౌందర్య సాధనాలు, మందులు మొదలైన వాటికి వర్తింపజేయబడింది. అరబిక్‌లో హలాల్ అంటే అనుమతించదగినది. హలాల్ సర్టిఫికేట్ అంటే ఇస్లామిక్ నిబంధనల ప్రకారం తయారుచేసిన ఆహారం. గొంతు మరియు స్వరపేటిక తెగిపోయిన జంతువు యొక్క మాంసం హలాల్ మాంసం అవుతుంది. హలాల్ సర్టిఫికేషన్‌ను పూర్తిగా నిషేధించాలని కోరుతూ 2022లో సుప్రీంకోర్టులో పిటిషన్ దాఖలైంది. దేశంలోని 15 శాతం మంది 85 శాతం మంది ప్రజల ప్రాథమిక హక్కులను ఉల్లంఘిస్తున్నారని పిటిషనర్ ఆరోపించారు.

ఇది కూడా చదవండి:

హెచ్‌డీ కుమారస్వామి: కర్ణాటక ప్రయోజనాల కోసం జేడీఎస్ కీలక నిర్ణయం

శివసేన, బీజేపీ: మహారాష్ట్ర సీఎం షిండే ఢిల్లీ ఆకస్మిక పర్యటన… అజిత్ పవార్ ప్రమేయంతో రచ్చ మొదలైందా?..

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-22T15:39:07+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *