బీజేపీ, జేడీఎస్: ‘నైస్’ ప్రాజెక్టును ప్రభుత్వం స్వాధీనం చేసుకోవాలి

– రూ.1325 కోట్ల టోల్ ఫీజు వసూలు చేయాల్సి ఉంది

– నైస్ అక్రమాలపై సీబీఐ విచారణ

– ప్రతిపక్షాల డిమాండ్‌

బెంగళూరు, (ఆంధ్రజ్యోతి): అక్రమాలకు అడ్డాగా మారి రాష్ట్ర ప్రజలను మోసం చేస్తున్న బెంగళూరు-మైసూర్ ఎక్స్ ప్రెస్ హైవే నైస్ ప్రాజెక్టును ప్రభుత్వం స్వాధీనం చేసుకోవాలని ప్రతిపక్ష బీజేపీ, జేడీఎస్ డిమాండ్ చేశాయి. శుక్రవారం విధానసౌధలోని జేడీఎస్ కార్యాలయంలో మాజీ ముఖ్యమంత్రులు హెచ్‌డీ కుమారస్వామి, బసవరాజబొమ్మాయి సంయుక్తంగా విలేకరుల సమావేశం నిర్వహించారు. నైస్ కంపెనీ టోల్ రూపంలో ప్రజలను దారుణంగా మోసం చేసిందని ఆరోపించారు. ‘నైస్’కు అదనంగా ఇచ్చిన భూమిని వెంటనే స్వాధీనం చేసుకోవాలన్నారు. నైస్ అక్రమాలపై సీబీఐ విచారణ జరిపించాలని అప్పుడే అక్రమాలపై నిజానిజాలు వెలుగులోకి వస్తాయని అన్నారు. నైస్ కంపెనీలో అక్రమాలు జరుగుతున్నాయని శాసనసభ నివేదిక, ధర్మాసనం ఉత్తర్వుల్లో పేర్కొన్న విషయాన్ని గుర్తు చేశారు. నైస్ ప్రాజెక్టును ప్రభుత్వం స్వాధీనం చేసుకోకుంటే శాసనసభ లోపల, వెలుపల తీవ్ర పోరాటం చేస్తామని హెచ్చరించారు. నైస్ కంపెనీ రైతుల భూములను అక్రమంగా స్వాధీనం చేసుకుని దోపిడీకి పాల్పడుతోందని ఆరోపించారు. బెంగళూరు-మైసూర్ ఎక్స్ ప్రెస్ హైవే అక్రమాలపై ప్రతిపక్షంలో ఉన్న సిద్ధరామయ్య ఇప్పుడు చిత్తశుద్ధి ప్రదర్శించాలని సిద్ధరామయ్యకు సవాల్ విసిరారు. శాసనసభలో ఇదే అంశంపై చర్చకు వాయిదా తీర్మానం ప్రవేశపెట్టినప్పుడు రూల్ 69 ప్రకారం చర్చిస్తామని ప్రకటించారని, కానీ అవకాశం ఇవ్వలేదన్నారు. రాష్ట్ర రైతులు, ప్రజల ప్రయోజనాలను గాలికి వదిలేసి సామాన్యుల భూములను కబ్జా చేస్తున్న ఈస్టిండియా కంపెనీపై కాంగ్రెస్ ఎందుకు మౌనంగా ఉందని ప్రశ్నించారు. ఈ ప్రాజెక్టును వెంటనే నిలిపివేస్తే ప్రభుత్వానికి రూ.30 వేల కోట్లకు పైగా నిధులు మిగులుతాయన్నారు. నైస్ రోడ్డు ప్రాజెక్టులో గతంలో కుదిరిన ఒప్పందాల ప్రకారం 2012 నాటికి కాంక్రీట్ రోడ్డు వేయకుంటే అప్పటి వరకు టోల్ వసూలు చేయరాదన్న స్పష్టమైన నిబంధన ఉంది. ఈ నిబంధనలను గాలికి వదిలేసి.. సదరు కంపెనీ ఇప్పటి వరకు టోల్ పేరుతో ప్రజల నుంచి రూ.1325 కోట్లు అక్రమంగా వసూలు చేసిందన్నారు. మాజీ ముఖ్యమంత్రులు చెప్పిన మొత్తాన్ని నైస్ సంస్థ నిర్దాక్షిణ్యంగా వసూలు చేయాలని డిమాండ్ చేశారు.

పాండు2.2.jpg

చరిత్రలో నైస్ లాంటి భారీ అక్రమాలను తాను చూడలేదని కాంగ్రెస్ సీనియర్ ఎమ్మెల్యే టీబీ జయచంద్ర స్వయంగా ప్రకటించారని గుర్తు చేశారు. నైస్ ప్రాజెక్టు కోసం రైతుల నుంచి భూములు లాక్కొని రియల్ ఎస్టేట్ వ్యాపారం చేస్తున్నారన్నారు. అదనపు భూమిని సేకరించే హక్కు ప్రభుత్వానికి ఉందని సుప్రీంకోర్టు కూడా స్పష్టం చేసిందన్నారు. ఉమ్మడి శాసనసభ నివేదిక, మంత్రి మండలి ఉపసంఘం నివేదిక, సుప్రీంకోర్టు ఉత్తర్వులు, నైస్ అక్రమాలపై స్పష్టత వస్తున్నా ప్రభుత్వం ఎందుకు ఉంచిందో అర్థం కావడం లేదన్నారు. మౌనంగా. కాగా, స్పీకర్ రాజకీయ సమావేశానికి హాజరై తన సీటును దుర్వినియోగం చేశారని, ప్రొటోకాల్ పేరుతో అదే సమావేశానికి ఐఏఎస్ అధికారుల సేవలను వినియోగించుకుని రాష్ట్ర పరువు తీశారని మాజీ ముఖ్యమంత్రులు కాంగ్రెస్‌పై మండిపడ్డారు. రాష్ట్ర ప్రభుత్వ నిరంకుశ విధానాలపై రాజీలేని పోరాటానికి చేతులు కలిపామని ప్రకటించారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *