చెన్నై: హింసాకాండతో నలిగిపోతున్న రాష్ట్రం మణిపూర్

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-07-22T08:48:03+05:30 IST

మణిపూర్‌లో గత కొన్ని రోజులుగా చెలరేగుతున్న హింసాకాండను ఖండిస్తూ, అక్కడ తక్షణమే శాంతిని నెలకొల్పాలని డిమాండ్ చేశారు.

చెన్నై: హింసాకాండతో నలిగిపోతున్న రాష్ట్రం మణిపూర్

– నిషేధాజ్ఞల ఉల్లంఘన మరియు ఆందోళన

– తిరుమురుగన్ గాంధీ అరెస్ట్

– తాండియార్‌పేటలో మహిళల ధర్నా

అడయార్ (చెన్నై): మణిపూర్‌లో గత కొన్ని రోజులుగా చెలరేగుతున్న హింసాకాండను ఖండిస్తూ, అక్కడ తక్షణమే శాంతిని నెలకొల్పాలని డిమాండ్ చేస్తూ రాష్ట్రవ్యాప్తంగా నిరసనలు వెల్లువెత్తుతున్నాయి. మణిపూర్‌లో జరుగుతున్న ఘటనలు చూసి కళ్లు బైర్లు కమ్మేలా వ్యవహరిస్తున్న కేంద్ర, రాష్ట్ర ప్రభుత్వాల తీరుపై సర్వత్రా ఆగ్రహం వ్యక్తమవుతున్న సంగతి తెలిసిందే. ఈ నేపథ్యంలో శుక్రవారం తమిళనాడు కాంగ్రెస్ కమిటీ యువజన విభాగం ఆధ్వర్యంలో నిరసన కార్యక్రమం జరిగింది. స్థానిక అన్నాసాలై దర్గా దగ్గర యువజన విభాగం అధ్యక్షుడు లెనిన్‌ప్రసాద్‌ ఆధ్వర్యంలో జరిగిన ఈ ఆందోళనలో కాంగ్రెస్‌ జిల్లా అధ్యక్షులు శివరాజశేఖరన్‌, ఎంఎస్‌.ద్రవ్యం, వందమందికి పైగా మహిళా కార్యకర్తలు సేవ్‌ మణిపూర్‌ అనే ప్లకార్డులు ప్రదర్శించారు. ఈ సందర్భంగా కేంద్ర ప్రభుత్వానికి వ్యతిరేకంగా నినాదాలు చేశారు. అదేవిధంగా తాండయారుపేటలోని కలరా ఆసుపత్రి వద్ద శుక్రవారం ‘భారత ప్రజాతంత్ర ప్రజాసంఘం’ ఆధ్వర్యంలో ధర్నా నిర్వహించారు. దీనికి మండల కార్యదర్శి విమల, జిల్లా కార్యదర్శి భాగ్య నాయకత్వం వహించారు. ఇందులో 50 మందికి పైగా మహిళలు పాల్గొన్నారు. ఈ సందర్భంగా కేంద్ర ప్రభుత్వానికి వ్యతిరేకంగా నినాదాలు చేశారు. ఇద్దరు మహిళలను నగ్నంగా లాగడాన్ని ఆందోళనకారులు తీవ్రంగా ఖండించారు. ఇది ఆటవిక చర్యగా కూడా అభివర్ణించారు. ఈ చర్యకు పాల్పడిన వారిపై వెంటనే కఠిన చర్యలు తీసుకోవాలని డిమాండ్ చేశారు. కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షాకు వ్యతిరేకంగా నినాదాలు చేశారు. ఈ సందర్భంగా ఎలాంటి అవాంఛనీయ సంఘటనలు చోటుచేసుకోకుండా చాకలివారి ఇంటి వద్ద పోలీసులు బందోబస్తు ఏర్పాటు చేశారు. అదేవిధంగా స్థానిక నుంగంబాక్కంలోని శాస్త్రి భవన్ ఎదుట సిపిఎం సెంట్రల్ చెన్నై శాఖ కార్యదర్శి జి.సెల్వ ఆధ్వర్యంలో జరిగిన నిరసన కార్యక్రమంలో సుమారు 200 మంది కార్యకర్తలు పాల్గొని నినాదాలు చేశారు. మణిపూర్‌లో హింసాకాండకు పాల్పడిన వారిని 24 గంటల్లో అరెస్టు చేయాలని డిమాండ్‌ చేశారు. అదేవిధంగా పుదుచ్చేరిలో కూడా మణిపూర్‌లో ‘తాండై పెరియార్ ద్రవిడర్ కళగం’ ఆధ్వర్యంలో హింసకు వ్యతిరేకంగా ఆందోళనలు జరిగాయి.

నాని5.2.jpg

మెరీనాలో పోలీసుల డేగ కన్ను

గురువారం రాత్రి స్థానిక మెరీనా బీచ్ (మెరీనా బీచ్) వద్ద గాంధీ విగ్రహం వద్ద ‘మే 17 ఇయక్కం’ కన్వీనర్ తిరుమురుగన్ గాంధీ ఆధ్వర్యంలో పోలీసుల నిషేధాజ్ఞలను ఉల్లంఘిస్తూ ఆందోళన కార్యక్రమం నిర్వహించారు. దీంతో రంగంలోకి దిగిన పోలీసులు అతడితో పాటు 50 మందిని అదుపులోకి తీసుకున్నారు. వారందరిపై మూడు సెక్షన్ల కింద కేసు నమోదు చేశారు. శుక్రవారం కూడా ఇదే తరహాలో ఆందోళనలు జరిగాయి. గతంలో మరికొన్ని సంఘాలు కూడా నిరసనకు దిగుతున్నట్లు ప్రకటించాయి. అయితే మెరీనా బీచ్‌లో ‘జల్లికట్టుకు మద్దతుగా నిరసన’ తరహాలో నిరసనలు నిర్వహించేందుకు ఈ వర్గాలు ప్రయత్నాలు చేస్తున్నాయని తెలుసుకున్న రాష్ట్ర ఇంటెలిజెన్స్ విభాగం పోలీసులను అప్రమత్తం చేసింది. దీంతో పోలీసులు వెంటనే అప్రమత్తమయ్యారు. డేగ కన్నుతో మెరీనా తీరాన్ని స్కాన్ చేస్తోంది. గుంపులుగా ఎవరినీ పంపడం లేదు.

నాని5.3.jpg

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-22T08:48:03+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *