హెచ్‌డీ కుమారస్వామి: కర్ణాటక ప్రయోజనాల కోసం జేడీఎస్ కీలక నిర్ణయం

బెంగళూరు : కర్ణాటక మాజీ ముఖ్యమంత్రి, జేడీఎస్ నేత హెచ్ డీ కుమారస్వామి శుక్రవారం సంచలన ప్రకటన చేశారు. రాష్ట్ర ప్రయోజనాల కోసం ప్రతిపక్షంగా బీజేపీతో కలిసి పనిచేయాలని తమ పార్టీ నిర్ణయించుకుందని చెప్పారు. పార్టీకి సంబంధించి తుది నిర్ణయం తీసుకునే అధికారం తమ పార్టీ అధినేత, మాజీ ప్రధాని హెచ్‌డి దేవెగౌడ తనకు ఇచ్చారని చెప్పారు. పార్లమెంటు ఎన్నికలపై మాట్లాడేందుకు ఇంకా సమయం ఉందన్నారు.

2024 లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో ఎన్‌డీఏతో జేడీ(ఎస్) చేతులు కలిపే అవకాశం ఉందన్న ఊహాగానాల మధ్య గురువారం రాత్రి జేడీ(ఎస్) శాసనసభా పక్ష సమావేశం జరిగింది. సమావేశంలో చర్చించిన అంశాలపై విలేకరులు ప్రశ్నించగా.. పార్లమెంట్ ఎన్నికలపై మాట్లాడేందుకు ఇంకా సమయం ఉందని కుమారస్వామి బదులిచ్చారు. పార్టీకి సంబంధించి తుది నిర్ణయం తీసుకునే అధికారం తమ పార్టీ అధినేత, మాజీ ప్రధాని హెచ్‌డి దేవెగౌడ తనకు ఇచ్చారని చెప్పారు. రాష్ట్ర ప్రయోజనాల కోసం ప్రతిపక్షంగా బీజేపీతో కలిసి పనిచేయాలని తమ పార్టీ నిర్ణయించుకుందని చెప్పారు.

బీజేపీ, జేడీఎస్‌లు శాసనసభలోనూ, బయటా ప్రతిపక్షాలు అని ఇప్పటికే చెప్పామని, రాష్ట్ర ప్రయోజనాల కోసం కలిసికట్టుగా పనిచేయాలని నిర్ణయించుకున్నామన్నారు. తమ పార్టీ ఎమ్మెల్యేలు ఎలా వ్యవహరించాలనే అంశంపై శుక్రవారం ఉదయం కూడా చర్చించినట్లు తెలిపారు.

జేడీఎస్ లెజిస్లేచర్ పార్టీ సమావేశంలో దేవెగౌడ మాట్లాడుతూ.. నేతలందరి అభిప్రాయాలు తీసుకున్న తర్వాత 10 మంది సభ్యులతో కూడిన బృందాన్ని ఏర్పాటు చేయాలని సూచించారు. ఈ గ్రూపులో అన్ని సామాజిక వర్గాలకు చోటు కల్పించాలన్నారు. కాంగ్రెస్ ప్రభుత్వ తప్పిదాలను ఎండగట్టాలన్నారు. రాష్ట్రంలోని అన్ని (31) జిల్లాల్లో ప్రభుత్వాన్ని విమర్శించాలని అన్నారు.

మే నెలలో జరిగిన కర్ణాటక శాసనసభ ఎన్నికల్లో 224 స్థానాలకు గానూ కాంగ్రెస్‌కు 135, బీజేపీకి 65, జేడీ(ఎస్)కి 19 సీట్లు వచ్చాయి. చన్నపట్న నియోజకవర్గం నుంచి బీజేపీ అభ్యర్థి సీపీ యోగేశ్వర్‌పై కుమారస్వామి 15,915 ఓట్ల ఆధిక్యతతో గెలుపొందారు.

ఇది కూడా చదవండి:

ఉగ్రవాది పన్నూన్: ఖలిస్తానీ టెర్రరిస్ట్ పన్నూన్ అమిత్ షా, జైశంకర్‌లను బెదిరించాడు.

చెన్నై: అద్దె ఇళ్లలో ఉండే గృహిణులు కూడా రూ.1000 పథకానికి అర్హులే.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-22T09:16:28+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *