మణిపూర్ ఫైల్స్ : కుకి మనిషి తల నరికి, తడిలో వేలాడదీశారు!

  • మణిపూర్‌లో మరో ఘనత

  • ఈ నెల 2న జరిగిన ఈ ఘటన.. తాజాగా

  • హంతకుడు డేవిడ్ తీక్.. వీడియో వైరల్

  • విష్ణుపూర్ జిల్లాలో ఇళ్ల మధ్య ఈ ఘటన చోటుచేసుకుంది

  • మహిళలపై జరుగుతున్న అఘాయిత్యాలు దిగ్భ్రాంతికరం

  • పనులు.. గ్రామంలో దోపిడి, అత్యాచారం!

  • బాధితుల్లో ఒకరు మాజీ సైనికుడి భార్య

  • కార్గిల్ యుద్ధంలో దేశాన్ని కాపాడండి..

  • కానీ భార్యను కాపాడుకోలేకపోయాడు

  • ఒక మాజీ సైనికుడి వేదన

ఇంఫాల్, న్యూఢిల్లీ, జూలై 21: మణిపూర్‌లో మరో దారుణం. ఇద్దరు మహిళలను నగ్నంగా ఊరేగించి అత్యాచారం చేయగా.. ఓ యువకుడి తల నరికి వెదురు స్తంభానికి వేలాడదీసిన ఘటన వెలుగులోకి వచ్చింది. హంతకుడు కుకీ తెగకు చెందిన డేవిడ్ తీక్. విష్ణుపూర్ జిల్లాలోని నివాస ప్రాంతంలో ఈ నెల 2వ తేదీ అర్ధరాత్రి హత్య చేసినట్లు తెలుస్తోంది. అదే రోజు ఆ ప్రాంతంలో పెద్ద ఎత్తున ఘర్షణలు జరిగాయి. ముగ్గురు వ్యక్తులు ప్రాణాలు కోల్పోయారు. మరోవైపు తీక్ తల తడిపిన వీడియో తాజాగా బయటకు వచ్చింది. ఇది సోషల్ మీడియాలో వైరల్ అవుతోంది. కాగా, మణిపూర్‌లో శుక్రవారం ఉద్రిక్త వాతావరణం నెలకొంది. ఇద్దరు మహిళలను బట్టలు విప్పి ఊరేగించి అత్యాచారం చేసిన ఘటనపై నమోదైన ఎఫ్‌ఐఆర్‌లో మరిన్ని షాకింగ్ విషయాలు బయటపడ్డాయి.

మున్ముందు గ్రామంలో అత్యాచారం!

మే 4న 1,000 మంది గుంపు కాంగ్‌పోక్పి జిల్లాలోని గ్రామంలోకి చొరబడి ఒక వ్యక్తిని చంపి, దోపిడీలు, దహనం మరియు అత్యాచారానికి పాల్పడ్డారని పోలీసులు తెలిపారు. సైకుల్ పోలీస్ స్టేషన్‌లో ఎఫ్‌ఐఆర్ నమోదైంది. తెల్లవారుజామున 3 గంటలకు 900 ఏకే రైఫిళ్లు, ఎస్‌ఎల్‌ఆర్‌లు, ఐఎన్‌ఎస్‌ఏఎస్, పాయింట్ 303 రైఫిళ్లు పేలాయి. డబ్బులు, ఫర్నీచర్‌, చేతివాటం తీసుకున్నారు. మొత్తం ఇళ్లను కూల్చివేసి తగులబెట్టారు. తమతో పాటు ఐదుగురిని తీసుకెళ్లారు’’ అని బాధితురాలు తెలిపారు. ఇదిలా ఉండగా మహిళలపై అకృత్యాల ఘటనలో సూత్రధారి హీరాదాస్‌తో పాటు మరో నిందితుడిని గురువారం అరెస్టు చేయగా, ఇద్దరిని శుక్రవారం అదుపులోకి తీసుకున్నారు. కోర్టు వారిని 11 రోజుల పోలీసు కస్టడీకి అప్పగించింది. ఈ నలుగురిలో గురువారం అర్థరాత్రి తౌబల్ జిల్లా పేచీ అవాంగ్‌లో ప్రధాన నిందితుడి ఇంటికి స్థానికులు నిప్పంటించారు.పరారీలో ఉన్న మరో నిందితుడి ఇంటికి శుక్రవారం నిప్పు పెట్టారు.ఇదిలా ఉండగా నాంగ్‌పాక్‌కు కేవలం కిలోమీటరు దూరంలోనే మహిళలపై దారుణం జరిగింది. పోలీస్ స్టేషన్.. 2020లో దేశంలోనే అత్యుత్తమ పోలీస్ స్టేషన్‌గా నిలవడం గమనార్హం.. రాష్ట్రంలో పరిస్థితిని భద్రతా సంస్థలు నిశితంగా పరిశీలిస్తున్నాయి.. ఇప్పటి వరకు దాదాపు 6 వేల కేసులు నమోదయ్యాయి.

మా గ్రామంలో ఏం జరుగుతోంది?: బాధితురాలి తల్లి

మా ఇల్లు, పొలాలు ధ్వంసమయ్యాయి.. నా బిడ్డ 12వ తరగతి వరకు కష్టపడి చదివాడు.. ఇప్పుడు లేడు.. వాళ్ల నాన్నను కూడా చంపేశారు.. నా కూతురు దారుణమైన ఘటనకు గురైంది.. ఇంకేం మా ఊరు వెళ్లాలి..’’ అన్నాడు. అత్యాచార బాధితురాలి తల్లి. ‘‘అమానవీయ ఘటనలను తలచుకుంటే మాటలు రావడం లేదు.. ఇది ఓ జాతిపై జరిగిన దారుణం కాదు.. మానవత్వానికే మచ్చ.. నిందితులకు పెరోల్‌కు అవకాశం లేకుండా యావజ్జీవ కారాగార శిక్ష విధించాలని మణిపూర్ ఉక్కు మహిళ ఇరోమ్ షర్మిల డిమాండ్ చేశారు. .కేంద్రం సకాలంలో స్పందించి ఉంటే పరిస్థితి ఇంత వరకు వచ్చేది కాదని.. ఆర్మీ ప్రత్యేక అధికారాల చట్టాన్ని రద్దు చేయాలని డిమాండ్ చేస్తూ 16 ఏళ్లుగా ఉద్యమించిన హక్కుల కార్యకర్తగా షర్మిలకు పేరుంది.

బెంగాల్‌లోనూ అత్యాచారం: లాకెట్ ఛటర్జీ

ఈ నెల 8న తమ మహిళా అభ్యర్థిని టీఎంసీ కార్యకర్తలు వేధించారని బీజేపీ హుగ్లీ ఎంపీ లాకెట్ ఛటర్జీ ఆరోపించారు. పంచాయతీ ఎన్నికల సమయంలోనే ఈ ఘటన చోటుచేసుకుందని ఆమె కన్నీరుమున్నీరైంది.

‘కార్గిల్’లో దేశాన్ని కాపాడాడు.. కానీ భార్యను మాత్రం కాపాడుకోలేకపోయాడు.

“మా గ్రామంపై జంతువుల గుంపులా మారణాయుధాలతో దాడి చేశారు. ప్రజలందరి ముందు నా భార్యను వివస్త్రను చేశారు. దీనిని పోలీసులు చూశారు. నేను కార్గిల్ యుద్ధంలో దేశం కోసం పోరాడాను. అతను శ్రీలంకలో కూడా సభ్యునిగా పనిచేశాడు. శాంతి పరిరక్షక దళం.కానీ నగ్నంగా ఊరేగింపు చేసిన ఇద్దరు మహిళల్లో ఒకరి భర్త ఇలా అన్నాడు, “స్వస్థలమైన గ్రామం వారిని మరియు వారి భార్యలను రక్షించలేకపోయింది.” అతను అస్సాం రెజిమెంట్‌లో పనిచేసి పదవీ విరమణ చేసాడు. “రిటైర్డ్ లైఫ్‌లో.. ఆ తర్వాత నేను నిరాశకు గురయ్యాను. వ్యక్తిగత నష్టాన్ని చూస్తున్నారు. నిందితులను కఠినంగా శిక్షించాలని డిమాండ్‌ చేశారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-22T01:37:24+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *