మణిపూర్ అత్యాచార బాధితురాలు: మీకు పిల్లలు ఉంటే దయచేసి చేతులు ఎత్తండి!

  • అయినా వారు పట్టు వీడలేదు

  • నేను మరియు ఇతర వివరాలను వివరించాము

  • ఊరేగింపుగా తీసుకెళ్లి అత్యాచారం చేశారు

  • చివరకు శరణార్థుల శిబిరంలో ప్రాణాలు విడిచారు

  • మణిపూర్ అత్యాచార బాధితురాలు

న్యూఢిల్లీ, జూలై 21: ‘‘నన్ను వదిలి వెళ్లవద్దని చేతులు పైకెత్తి వేడుకున్నా.. నా కాళ్లు పట్టుకుని పిల్లలు ఉన్నారని.. అయినా వదలలేదు. మణిపూర్‌కు చెందిన 40 ఏళ్ల కుకీ తెగ మహిళ కన్నుమూసింది. తనకు జరిగిన దారుణం.. ఇటీవల వైరల్ అవుతున్న వీడియోలో బాధితురాలు ప్రస్తుతం చురచంద్‌పూర్‌లోని శరణార్థి శిబిరంలో తలదాచుకుంది.. తనకు జరిగిన దారుణాన్ని ఓ జాతీయ మీడియా సంస్థతో పంచుకుంది.మే 3వ తేదీ రాత్రంతా తాము గడిపామని గుర్తు చేసుకున్నారు. అల్లర్లు జరుగుతున్నా తమ గ్రామంలో నిద్ర లేకుండా చేశారు.

అడవిలో దాక్కుని..

‘‘మే 4వ తేదీ తెల్లవారుజామున నా నలుగురు పిల్లలను సమీపంలోని నాగ అనే ఊరికి పంపించాను.అప్పటికే గ్రామంలో కుటుంబసభ్యులతో కలిసి వెళ్లిపోయారు.చివరికి నా భర్తతో పాటు మరికొందరు ఊరు వదిలి అడవికి వెళ్లి తలదాచుకున్నాం. అప్పటికే అక్కడికి చేరుకున్న మైతీ తెగకు చెందిన గుంపులు కొండపై ఉన్న కుకి గ్రామాలను తగులబెట్టారు.. మేకలు, ఆవులను ఆ గుంపులోని వ్యక్తులు తీసుకెళ్తున్నారు.. దారితప్పిన మేకలు మా వైపు రావడంతో ఆ గుంపు మమ్మల్ని గుర్తించి పట్టుకుంది. రెండు గ్రూపులుగా విడిపోయి వివిధ ప్రాంతాలకు తీసుకెళ్లారు.నాతో పాటు మరో యువతి, ఆమె తండ్రి, సోదరుడు ఉన్నారు.మీటీలు మమ్మల్ని తీవ్రంగా కొట్టి చిత్రహింసలకు గురిచేశారు.వారు వినకుండా మా బట్టలు లాగారు.

పోలీసులు పట్టించుకోలేదు

అటుగా వెళ్తున్న పోలీసు వాహనాన్ని చూసి రక్షించాలని కేకలు వేసాం. జీపులో ఇద్దరు పోలీసులు, డ్రైవర్‌ ఉన్నారు. వారు సహాయం చేయలేదు, అవునా? వారు జీపును విడిచిపెట్టి, గుంపును విడిచిపెట్టారు. దీంతో కోపోద్రిక్తులైన వారు బాలిక తండ్రి, సోదరుడిని కొట్టి చంపి మృతదేహాలను కాలువలో పడేశారు. బట్టలు లేకుండా మమ్మల్ని నడిపించారు. ఆ తర్వాత అత్యాచారం చేశారు. 2 గంటల పాటు వేధింపులు కొనసాగాయి. తర్వాత మమ్మల్ని పోలీసు జీపు దగ్గరకు తీసుకొచ్చారు. కొందరు మమ్మల్ని చంపేస్తామని బెదిరించారు. కానీ మహిళలు మాకు డప్పులు, శాలువాలు కట్టారు. ఎట్టకేలకు బయల్దేరి అడవి వైపు నడవడం మొదలుపెట్టాం.. దారిలో పరిచయమైన మరికొందరు మహిళలతో కలిసి రోజుల తరబడి ప్రయాణించాం. అస్సాం రైఫిల్స్ సిబ్బంది సహాయంతో చురచంద్‌పూర్‌లోని శిబిరానికి చేరుకున్నాము. ఇప్పటి వరకు వైద్యం కోసం ఆస్పత్రికి కూడా వెళ్లలేదు’’ అని బాధితురాలు వాపోయింది.

‘కార్గిల్’లో దేశాన్ని కాపాడాడు.. కానీ భార్యను మాత్రం కాపాడుకోలేకపోయాడు.

“మా గ్రామంపై జంతువుల గుంపులా మారణాయుధాలతో దాడి చేశారు. ప్రజలందరి ముందు నా భార్యను వివస్త్రను చేశారు. దీనిని పోలీసులు చూశారు. నేను కార్గిల్ యుద్ధంలో దేశం కోసం పోరాడాను. అతను శ్రీలంకలో కూడా సభ్యునిగా పనిచేశాడు. శాంతి పరిరక్షక దళం.కానీ నగ్నంగా ఊరేగింపు చేసిన ఇద్దరు మహిళల్లో ఒకరి భర్త ఇలా అన్నాడు, “స్వస్థలమైన గ్రామం వారిని మరియు వారి భార్యలను రక్షించలేకపోయింది.” అతను అస్సాం రెజిమెంట్‌లో పనిచేసి పదవీ విరమణ చేసాడు. “రిటైర్డ్ లైఫ్‌లో.. ఆ తర్వాత నేను నిరాశకు గురయ్యాను. వ్యక్తిగత నష్టాన్ని చూస్తున్నారు. నిందితులను కఠినంగా శిక్షించాలని డిమాండ్‌ చేశారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *