గోరఖ్‌పూర్: పోలీసులపై ఏబీవీపీ కార్యకర్తలు దాడి.. వీడియో వైరల్..

గోరఖ్‌పూర్ : విద్యార్థుల ఫీజుల పెంపు తదితర సమస్యలపై ఉత్తరప్రదేశ్‌లోని దీన్ దయాళ్ ఉపాధ్యాయ యూనివర్సిటీ (డీడీయూ)లో అఖిల భారతీయ విద్యార్థి పరిషత్ (ఏబీవీపీ) విద్యార్థులు శుక్రవారం పెద్ద ఎత్తున నిరసన చేపట్టారు. ఈ సందర్భంగా డీడీయూ వీసీ, రిజిస్ట్రార్‌పై దాడి చేశారు. సర్దిచెప్పేందుకు వచ్చిన పోలీసులపై కూడా విద్యార్థులు విరుచుకుపడి దాడి చేశారు.

బీజేపీ అనుబంధంగా పనిచేస్తున్న ఏబీవీపీ కార్యకర్తలను అడ్డుకునేందుకు పోలీసులు లాఠీచార్జి చేశారు. ఈ దాడిలో వైస్‌ఛాన్సలర్‌ రాజేష్‌సింగ్‌, రిజిస్ట్రార్‌ అజయ్‌సింగ్‌, నలుగురు ఏబీవీపీ సభ్యులు, కొందరు పోలీసులు గాయపడ్డారు. ఈ నేపథ్యంలో 10 మంది ఏబీవీపీ సభ్యులను పోలీసులు అరెస్ట్ చేశారు.

పెంచిన ఫీజులు తగ్గించాలని, ఇతర సమస్యలు పరిష్కరించాలని ఏబీవీపీ విద్యార్థులు ఆందోళనలు చేస్తున్నారు. వారితో మాట్లాడేందుకు యూనివర్సిటీ అధికారులు నిరాకరించారు. దీంతో ఆగ్రహించిన విద్యార్థులు దాడికి పాల్పడ్డారు. వైస్ ఛాన్సలర్ దిష్టిబొమ్మను దహనం చేశారు. అనంతరం వైస్ ఛాన్సలర్ స్పందించి విద్యార్థుల సమస్యలను పరిష్కరిస్తానని హామీ ఇచ్చారు.

అయితే నలుగురు ఏబీవీపీ సభ్యులను సస్పెండ్ చేస్తూ డీన్ సత్యపాల్ సింగ్ ఉత్తర్వులు జారీ చేయడంతో ఉద్రిక్తత నెలకొంది. దీనిపై ఏబీవీపీ సభ్యులు ఉపకులపతితో చర్చించేందుకు ప్రయత్నించారు. అయితే అందుకు ఆయన అంగీకరించలేదు. దీంతో విద్యార్థులు శుక్రవారం మధ్యాహ్నం 3 గంటల సమయంలో వీసీ కార్యాలయంలోకి చొరబడి దాడి చేసి ఫర్నీచర్ ధ్వంసం చేశారు. విద్యార్థుల దాడి నుంచి వీసీని కాపాడేందుకు పోలీసులు ప్రయత్నించారు. అతడిని బయటకు తీసుకెళ్తుండగా విద్యార్థులు అతడిపై దాడి చేశారు. అదే సమయంలో అధికారి రిజిస్ట్రార్‌పై కూడా దాడి చేశారు.

కాగా, డీడీయూలో ఈ పరిస్థితికి బయటి శక్తులే కారణమని కొందరు ఆరోపిస్తున్నారు.

ఇది కూడా చదవండి:

హెచ్‌డీ కుమారస్వామి: కర్ణాటక ప్రయోజనాల కోసం జేడీఎస్ కీలక నిర్ణయం

శివసేన, బీజేపీ: మహారాష్ట్ర సీఎం షిండే ఢిల్లీ ఆకస్మిక పర్యటన… అజిత్ పవార్ ప్రమేయంతో రచ్చ మొదలైందా?..

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-22T12:36:48+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *