మణిపూర్ ఫైల్స్: మణిపూర్‌లో మరో ఇద్దరిపై సామూహిక అత్యాచారం!

  • కార్ సర్వీస్ షోరూం ఉద్యోగులపై దారుణంగా దాడి చేశారు. ఈ ఘటన మే 4న జరిగింది

  • ఆస్పత్రిలో చికిత్స పొందుతూ మృతి చెందగా.. బాధితులు 21, 24 ఏళ్లు

  • నగ్న కవాతు ప్రాంతానికి 40 కిలోమీటర్ల దూరంలో!

  • అత్యాచారం, హత్య సెక్షన్లు లేని ఎఫ్ఐఆర్.. మృతదేహాలు దొరకలేదు

  • మరోచోట ఇంటికి నిప్పంటించగా యోధుడి భార్య సజీవ దహనమైంది

ఇంఫాల్, జూలై 22: మణిపూర్‌లో మహిళలపై జరుగుతున్న మూకుమ్మడి అఘాయిత్యాలు ఒక్కొక్కటిగా వెలుగులోకి వస్తున్నాయి. మే 4న ముగ్గురు మహిళలను బట్టలు విప్పి ఊరేగింపుగా తీసుకెళ్లి ఇద్దరిపై సామూహిక అత్యాచారానికి పాల్పడిన ఘటనలో మరో దారుణం చోటుచేసుకుంది. కాంగ్‌పోక్పీ జిల్లాలో తొలి ఘటన జరిగిన ప్రాంతానికి 40 కిలోమీటర్ల దూరంలోనే ఇది జరగడం గమనార్హం. కార్ సర్వీస్ షోరూంలో పనిచేస్తున్న ఇద్దరు కుకీ యువతులను తీవ్రంగా చిత్రహింసలకు గురిచేసి అత్యాచారానికి పాల్పడిన విషయం తాజాగా వెలుగులోకి వచ్చింది. ఓ జాతీయ మీడియా కథనం ప్రకారం.. మృతుల్లో ఒకరి వయసు 21 ఏళ్లు కాగా, మరొకరి వయసు 24 ఏళ్లు. ఇంఫాల్ తూర్పు జిల్లాలోని కొనుంగ్ మమాంగ్ ప్రాంతంలోని షోరూమ్‌లో ఉండగా వారిపై ఒక గుంపు దాడి చేసింది. షోరూమ్‌లో పనిచేస్తున్న ఓ యువకుడు మాట్లాడుతూ.. గుంపులోని మహిళలు పురుషులను రెచ్చగొట్టి గదిలోకి తీసుకెళ్లి యువతులపై అత్యాచారానికి పాల్పడ్డారని తెలిపారు. బట్టలు చినిగి రక్తంతో ఉన్న యువతులను బయటకు తీసుకొచ్చి కట్టెల మిల్లు సమీపంలో పడేశారు. మొదట్లో భయంతో ఎవరూ ఫిర్యాదు చేయలేదు. చివరకు ఓ యువతి తల్లి ధైర్యం చేసి మే 16న సైకుల్ పోలీస్ స్టేషన్‌కు వెళ్లి ఎఫ్‌ఐఆర్ నమోదు చేసింది. పోరంపట్ పోలీస్ స్టేషన్‌కు బదిలీ అయిన ఈ ఎఫ్‌ఐఆర్ కాపీని తాము చూశామని ఓ ఆంగ్ల మీడియా సంస్థ తెలిపింది. 100 నుంచి 200 మంది దాడి చేశారని, యువతుల మృతదేహాలు కనిపించలేదని, వారి ఆచూకీ తెలియరాలేదని ఎఫ్‌ఐఆర్‌లో పేర్కొన్నారు. తన స్నేహితులిద్దరినీ పోలీసులు అంబులెన్స్‌లో ఎక్కించుకుని ఆస్పత్రిలో చికిత్స పొందుతూ మృతి చెందారని మరో యువతి తెలిపింది. కాగా, తాజాగా మహిళలను వివస్త్రగా ఊరేగించిన ఘటనపై సాయికుల్‌ ఠాణాలో ఎఫ్‌ఐఆర్‌ నమోదైంది. ఈ కేసులో నిందితులను ఇంకా పట్టుకోలేదు. మరోవైపు, కొనుంగ్ మామాంగ్‌లో అద్దె ఇంట్లో ఉంటున్న గిరిజన యువతిపై సామూహిక అత్యాచారం చేసి దారుణంగా హత్య చేశారని ఆమె తల్లి పోలీసులకు ఫిర్యాదు చేసింది. నిందితులపై ఐపీసీ 153ఏ, 398, 436, 448 సెక్షన్లతో పాటు ఆయుధాల చట్టం కింద కేసులు నమోదు చేసినప్పటికీ సామూహిక అత్యాచారం, హత్య కింద కేసులు నమోదు చేయలేదు.

ఇంఫాల్‌లో రోడ్డు దిగ్బంధనం

మణిపూర్ రాజధాని ఇంఫాల్‌లోని ఘరీ ప్రాంతంలో శనివారం మహిళా నిరసనకారులు హైవేను దిగ్బంధించారు. టైర్లను తగులబెట్టారు. దీంతో పోలీసులు, ఆర్మీ, ర్యాపిడ్ యాక్షన్ బెటాలియన్ రంగంలోకి దిగాయి. ఆవిరి వాయువును ఉపయోగించి పరిస్థితిని అదుపులోకి తెచ్చారు. ఇంఫాల్‌లోని పలు ప్రాంతాల్లో ఫ్లాగ్ మార్చ్ నిర్వహించారు. మరోవైపు మహిళలను వివస్త్రను చేసి ఊరేగించిన ఘటనలో ఐదో నిందితుడు(19)ని పోలీసులు అరెస్ట్ చేశారు. యునైటెడ్ నాగా కౌన్సిల్, ఆల్ నాగా స్టూడెంట్స్ అసోసియేషన్ మణిపూర్ మరియు నాగా పీపుల్స్ ఫ్రంట్ మహిళలను నగ్నంగా ఊరేగించిన ఘటనకు కారణమైన వారిపై వెంటనే చర్యలు తీసుకోవాలని డిమాండ్ చేశాయి. కాగా, మణిపూర్ పరిస్థితిపై పార్లమెంటులో పూర్తి స్థాయిలో చర్చ జరగాలని, ప్రధాని మోదీ సమాధానం చెప్పాలని ఇప్పటికే పట్టుబడుతున్న ఇండియా అలయన్స్ మరింత ఒత్తిడి తేవాలని నిర్ణయించింది. సోమవారం పార్లమెంట్ సమావేశాలు పునఃప్రారంభం కానున్న సందర్భంగా గాంధీజీ విగ్రహం ఎదుట నిరసన చేపట్టనున్నారు.

స్వాతంత్ర్య సమరయోధుడి భార్య సజీవ దహనం

వృద్ధులని కూడా చూడకుండా మణిపూర్‌లో మరో దారుణం వెలుగు చూసింది. ఇంఫాల్‌కు 45 కిలోమీటర్ల దూరంలోని సెరో గ్రామంలో కొందరు దుండగులు 80 ఏళ్ల వృద్ధురాలి ఇంటికి నిప్పుపెట్టి సజీవ దహనం చేశారు. మే నెలలో సెరోలో సామూహిక ఘర్షణలు చెలరేగాయి. అదే నెల 28న ఇబెటోంబి(80) ఇంటికి ఆందోళనకారులు నిప్పు పెట్టారు. ఇంట్లోని వారిని వెళ్లిపొమ్మని చెప్పినా బయటకు రాలేక సజీవ దహనమైంది. ఆమెకు మరియు మాకు బుల్లెట్ గాయాలయ్యాయి. తప్పించుకుని పారిపోయాడు. ఇబెటోంబి భర్త చురచంద్ సింగ్ స్వాతంత్ర్య సమరయోధుడు. మాజీ రాష్ట్రపతి అబ్దుల్ కలాం ద్వారా అవార్డు అందుకున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-23T01:30:39+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *