మణిపూర్ : మోదీపై మణిపూర్ బీజేపీ ఎమ్మెల్యే మండిపడ్డారు

న్యూఢిల్లీ : మణిపూర్‌లో పరిస్థితి అంతకంతకూ ఉద్రిక్తంగా మారడంతో, ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ (నరేంద్ర మోదీ)పై సొంత పార్టీలోనే అసంతృప్తి పెరుగుతోంది. అసలు అంశాలకు మోదీ ప్రాధాన్యం ఇవ్వడం లేదన్న ఆరోపణలు వినిపిస్తున్నాయి. రాష్ట్ర సమస్యలపై మాట్లాడే అవకాశం రావడం లేదని ఆగ్రహం వ్యక్తం చేస్తున్నారు.

సుమారు 79 రోజులుగా తమ రాష్ట్రంలో హింసాత్మక ఘటనలు జరుగుతున్నాయని మణిపూర్ బీజేపీ ఎమ్మెల్యే పౌలియన్‌లాల్ హౌకిప్ మీడియాకు తెలిపారు. ఇలాంటి పరిస్థితుల్లో స్పందించేందుకు కనీసం వారం రోజులు ఆలస్యమైనా.. ఎక్కువ సమయం తీసుకుంటుందనే విషయాన్ని పరిగణనలోకి తీసుకోవాలన్నారు. సుదీర్ఘ మౌనం తర్వాత పార్లమెంటు వెలుపల మీడియాతో మాట్లాడిన మోదీ వ్యాఖ్యలను ఖండించారు. రాష్ట్రంలోని కుకీ-జోమీ తెగకు చెందిన ప్రతినిధిగా మోదీతో మాట్లాడేందుకు ప్రయత్నించానని, అమెరికా వెళ్లే ముందు ఆయనను కలిసేందుకు ప్రయత్నించానని, అయితే ఆయనకు అపాయింట్‌మెంట్ లభించలేదని చెప్పారు.

అంతర్జాతీయ సంబంధాలు ముఖ్యమైనవి అయినప్పటికీ, ప్రజలు మరణిస్తున్నప్పుడు సమస్యను పరిష్కరించి మానవత్వం చూపించాల్సిన అవసరం ఉందని ఆయన అన్నారు. ప్రస్తుతం అది కొరవడింది. రాష్ట్రంలో పరిస్థితి ఎంత తీవ్రంగా ఉందో వివరించేందుకు ఇంకా వేచి చూస్తున్నామని చెప్పారు.

మణిపూర్‌కు ప్రత్యేక నియోజకవర్గం కావాలని డిమాండ్ చేసిన పది మంది కుకీ ఎమ్మెల్యేలలో హౌకిప్ ఒకరు. ఎన్ బీరెన్ సింగ్ నేతృత్వంలోని రాష్ట్ర ప్రభుత్వం కుక్కీలను రక్షించడంలో ఘోరంగా విఫలమైందని వారు ఆరోపించారు. మే 3 నుండి ప్రారంభమైన హింసకు రాష్ట్ర ప్రభుత్వం మద్దతు ఇస్తోందని ఆయన ఆరోపించారు. చిన్-కుకి-మిజో-జోమి తెగలపై హింసకు మద్దతు ఇస్తున్నందుకు బీరెన్ సింగ్ ప్రభుత్వంపై మండిపడ్డారు. దీంతో రాష్ట్ర విభజన జరిగిందన్నారు.

మహిళలపై నేరాలకు సంబంధించి ఆడియోలు, వీడియోలు ఉంటేనే మోదీ, ముఖ్యమంత్రి, కేంద్ర హోంమంత్రి దృష్టి సారిస్తారా? హవోకిప్ అడిగాడు. ఇద్దరు మహిళలను నగ్నంగా ఊరేగించిన ఘటన ఇటీవల తనకు తెలిసిందని బీరెన్ సింగ్ చెప్పడం మసిబూషి మారేడు కాయ కోసమేనని ఆరోపించారు.

ఇది కూడా చదవండి:

మణిపూర్: మణిపూర్ యువతపై మద్యం ప్రభావం: ‘ఉక్కు మహిళ’ ఇరోమ్ షర్మిల

మిజోరం: మిలిటెంట్లకు హెచ్చరిక.. మిజోరాం నుంచి మణిపూర్‌కు బయలుదేరిన మైటీలు..

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-23T12:31:37+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *