రాష్ట్ర ప్రభుత్వం: వృద్ధాప్య పెన్షన్ రూ. 1200కి పెంపు..

– కొత్త పరిశ్రమలకు భత్యం

– రూ.1000 పథకానికి 36 వేల శిబిరాలు

– కేబినెట్ నిర్ణయం

చెన్నై, (ఆంధ్రజ్యోతి): గత అసెంబ్లీ ఎన్నికల సందర్భంగా ప్రజలకు ఇచ్చిన హామీలను నెరవేర్చడం, ఒరగడ తదితర ప్రాంతాల్లో కొత్త పరిశ్రమల స్థాపన, కళింగర్ మహిళా సాధికారత నగదు పథకం అమలుకు శిబిరాల నిర్వహణ తదితర కీలక అంశాలపై రాష్ట్ర మంత్రివర్గంలో సుదీర్ఘ చర్చలు జరిగాయి. .శనివారం ఉదయం సచివాలయంలో ముఖ్యమంత్రి స్టాలిన్ అధ్యక్షతన జరిగిన ఈ సమావేశంలో పారిశ్రామిక శాఖ సమస్యలపై ప్రధానంగా చర్చించారు. వివిధ శాఖల పరిధిలో అమలు చేయనున్న పథకాలకు మంత్రివర్గం ఆమోదం తెలిపింది. మంత్రివర్గ సమావేశంలో తీసుకున్న నిర్ణయాలను ఆర్థిక మంత్రి తంగం తెన్నరసు విలేకరుల సమావేశంలో కొద్దిసేపు ప్రకటించారు. ఒరగడాం ప్రాంతంలో కొత్త పరిశ్రమల ఏర్పాటుకు క్యాబినెట్ అనుమతిని జారీ చేసిందని, శిబిరాలు సమర్థవంతంగా నిర్వహించి ఎంపిక చేసేందుకు గృహిణులకు నెలకు రూ.1000 చొప్పున వారి బ్యాంకు ఖాతాల్లో చెల్లించే పథకానికి సంబంధించి సీఎం కొన్ని సూచనలు చేశారని పేర్కొన్నారు. అర్హులైన వారు. వృద్ధులకు అందించే నెలవారీ ఆర్థికసాయాన్ని రూ.1000 నుంచి రూ.1200కి, అదేవిధంగా వికలాంగులకు అందించే నెలవారీ ఆర్థికసాయాన్ని రూ.1000 నుంచి రూ.1500కి పెంచేందుకు మంత్రివర్గం ఆమోదం తెలిపిందని తెలిపారు. వృద్ధాప్య ఫించన్ పెంపుతో సుమారు 30 లక్షల మందికి మేలు జరుగుతుందన్నారు.

nani6.jpg

ఈ పింఛన్ పెంపు వల్ల ప్రభుత్వంపై ఏడాదికి రూ.845.91 కోట్ల అదనపు భారం పడుతుందన్నారు. అదేవిధంగా ఇంటి పనివారు, సహాయకులుగా పనిచేస్తున్న మహిళలకు కూడా నెలవారీ భృతిని రూ.1200కు పెంచినట్లు పేర్కొన్నారు. గృహిణులకు రూ.1000 చెల్లించే పథకానికి సంబంధించిన దరఖాస్తుల పంపిణీ చెన్నైలో పూర్తవుతుందన్నారు. ఈ నెల 24వ తేదీ నుంచి రాష్ట్రంలోని ఇతర ప్రాంతాల్లో సుమారు 36 వేల శిబిరాలు నిర్వహించి దరఖాస్తుల పంపిణీ ద్వారా అర్హులైన లబ్ధిదారులను ఎంపిక చేయాలని ముఖ్యమంత్రి స్టాలిన్ ఆదేశించారు. మొదటి దశగా 21031 శిబిరాలు, రెండో దశగా 14194 శిబిరాలు మొత్తం 35925 శిబిరాలు ఆగస్టులో నిర్వహించనున్నట్లు తెలిపారు. ఈ సమావేశంలో మంత్రులు దురైమురుగన్, పొన్ముడి, ఎం.సుబ్రమణ్యం, రామచంద్రన్, ఉదయనిధి, ఐ.పెరియసామి, అన్బిల్ మహేష్ పొయ్యమొళి, తంగం తెన్నరసు, కేఎన్ నెహ్రూ, ప్రభుత్వ ప్రధాన కార్యదర్శి శివదాస్ మీనా, ప్రభుత్వ శాఖల కార్యదర్శులు పాల్గొన్నారు.

నాని6.3.jpg

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-23T09:32:41+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *