బీహార్: అక్రమంగా చొరబడుతున్న ఇద్దరు చైనీయులు పట్టుబడ్డారు

పాట్నా : అక్రమంగా భారత్‌లోకి ప్రవేశించేందుకు ప్రయత్నించిన ఇద్దరు చైనీయులు ఇండో-నేపాల్ సరిహద్దులో పట్టుబడ్డారు. వీసా, చెల్లుబాటు అయ్యే పత్రాలు లేకుండా బీహార్‌లోని తూర్పు చంపారన్ జిల్లా గుండా భారత్‌లోకి ప్రవేశించేందుకు ప్రయత్నించారు. ఈ విధంగా భారత్‌లోకి ప్రవేశించేందుకు ప్రయత్నించడం వెనుక అసలు ఆంతర్యం ఏమిటో ప్రస్తుతానికి వెల్లడికాలేదు. అయితే గూఢచర్యం కోసమే వస్తున్నారని ఇమ్మిగ్రేషన్ అధికారులు అనుమానిస్తున్నారు. వీరిద్దరూ గతంలో అక్రమంగా భారత్‌లోకి ప్రవేశించేందుకు ప్రయత్నించారు.

అధికారులు వెల్లడించిన వివరాల ప్రకారం.. ఇండో-నేపాల్ సరిహద్దులో జావో జింగ్, ఫు కాంగ్ అనే ఇద్దరు చైనా వ్యక్తులు పట్టుబడ్డారు. బీహార్‌లోని తూర్పు చంపారన్ జిల్లా గుండా భారత్‌లోకి ప్రవేశించేందుకు ప్రయత్నించారు. శనివారం రక్సుల్ వద్ద భద్రతా సిబ్బంది వారిని అరెస్టు చేశారు.

ఆదివారం తూర్పు చంపారన్ పోలీసు సూపరింటెండెంట్ కంతేష్ కుమార్ మిశ్రా తెలిపిన వివరాల ప్రకారం, జావో జింగ్ మరియు ఫు కాంగ్ ఎటువంటి చెల్లుబాటు అయ్యే పత్రాలు లేకుండా భారతదేశంలోకి ప్రవేశించడానికి ప్రయత్నించారు. వారిని శనివారం ఉదయం 8.45 గంటలకు రక్సాల్ పట్టణంలో అరెస్టు చేశారు. వీరు తూర్పు చైనాలోని జియాంగ్జీ ప్రావిన్స్ నివాసులు. వారు భారత్‌లోకి అక్రమంగా ప్రవేశించడానికి గల కారణాలను తెలుసుకునేందుకు విచారణ జరుగుతోంది.

ఇండో-నేపాల్ సరిహద్దులో పనిచేస్తున్న ఇమ్మిగ్రేషన్ అధికారులు గూఢచర్యం కోసం వచ్చి ఉండవచ్చనే వాదనను తోసిపుచ్చలేమని చెప్పారు. వారిని ప్రశ్నించగా పొంతన లేని సమాధానాలు చెప్పి వింతగా ప్రవర్తించారని తెలిపారు. ఈ నెల 2న కూడా వాటిని నిలిపివేసినట్లు తెలిపారు. ఆ రోజే హెచ్చరించి వదిలేశారని తెలిపారు. వీసాలు తీసుకురావాలని చెప్పారని తెలిపారు.

ఇది కూడా చదవండి:

మణిపూర్: మణిపూర్ యువతపై మద్యం ప్రభావం: ‘ఉక్కు మహిళ’ ఇరోమ్ షర్మిల

మిజోరం: మిలిటెంట్లకు హెచ్చరిక.. మిజోరాం నుంచి మణిపూర్‌కు బయలుదేరిన మైటీలు..

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *