పార్లమెంట్ వర్షాకాల సమావేశాలు: రాజ్యసభ నుంచి ఆప్ ఎంపీ సంజయ్ సింగ్ సస్పెన్షన్

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-07-24T14:21:00+05:30 IST

పార్లమెంట్ వర్షాకాల సమావేశాల్లో మణిపూర్ అంశంపై చర్చ జరుగుతోంది. అధికార పక్షం, విపక్షాలు ఉక్కుపాదం మోపడం, పార్లమెంట్ వెలుపల నిరసనలు చేయడంతో పార్లమెంట్ ఉభయ సభలు వాయిదా పడుతున్నాయి. ఈ గందరగోళం మధ్య సోమవారం రాజ్యసభలో ఆమ్ ఆద్మీ పార్టీ ఎంపీ సంజయ్ సింగ్ సస్పెండ్ అయ్యారు.

పార్లమెంట్ వర్షాకాల సమావేశాలు: రాజ్యసభ నుంచి ఆప్ ఎంపీ సంజయ్ సింగ్ సస్పెన్షన్

న్యూఢిల్లీ: పార్లమెంట్ వర్షాకాల సమావేశాల్లో మణిపూర్ అంశంపై చర్చ జరుగుతోంది. అధికార పక్షం, విపక్షాలు ఉక్కుపాదం మోపడం, పార్లమెంట్ వెలుపల నిరసనలు చేయడంతో పార్లమెంట్ ఉభయ సభలు వాయిదా పడుతున్నాయి. ఈ గందరగోళం మధ్య, ఆమ్ ఆద్మీ పార్టీ (ఆప్) ఎంపీ సంజయ్ సింగ్ సోమవారం రాజ్యసభ నుండి సస్పెండ్ అయ్యారు. పార్లమెంట్ సమావేశాలు ముగిసే వరకు సస్పెండ్ చేస్తున్నట్లు రాజ్యసభ ఛైర్మన్ జగదీప్ ధన్కర్ ప్రకటించారు. సభలో ‘అనుచితంగా ప్రవర్తించినందుకు’ ఆయనను సస్పెండ్ చేసినట్లు ప్రకటించారు. సంజయ్ సింగ్‌ను సస్పెండ్ చేయాలనే తీర్మానాన్ని కేంద్ర మంత్రి పీయూష్ గోయల్ ముందుకు తీసుకురాలేదు. దీనిని సభ వాయిస్ ఓటింగ్ ద్వారా ఆమోదించింది.

పియూష్ గోయల్ మోషన్‌ను ప్రవేశపెట్టే ముందు సంజయ్ సింగ్ అనుచితంగా ప్రవర్తించినందుకు ధంకర్ హెచ్చరించాడు. సంజయ్ సింగ్ సస్పెన్షన్ తర్వాత చైర్మన్ సభను మధ్యాహ్నం 2 గంటలకు వాయిదా వేశారు. మణిపూర్ అంశంపై పూర్తి స్థాయిలో చర్చ జరగాలని, సభలో మోదీ సమాధానం చెప్పాలని కాంగ్రెస్, ఆర్జేడీ, ఎంఐఎం, వామపక్షాలు, బీఆర్ఎస్ తదితర ప్రతిపక్షాలు డిమాండ్ చేస్తున్నాయి. ప్రధాని సమక్షంలోనే చర్చ జరగాలని పట్టుబడుతున్నారు.

నిజం మాట్లాడినందుకు కాదు: ఆఫ్

సంజయ్ సింగ్ సస్పెన్షన్ పై ఢిల్లీ మంత్రి, ఆప్ నేత సౌరభ్ భరద్వాజ్ తీవ్రంగా స్పందించారు. నిజం మాట్లాడినందుకే సింగ్‌ను సస్పెండ్ చేశామని, దీంతో తాము బాధపడలేదని చెప్పారు. ఈ విషయాన్ని తమ న్యాయ బృందం చూసుకుంటుందని చెప్పారు. పార్లమెంట్ సమావేశాలు పూర్తయ్యే వరకు సస్పెన్షన్‌ను పొడిగించడం విచారకరమని వ్యాఖ్యానించారు. కాగా, సంజయ్ సింగ్ సస్పెన్షన్‌పై ప్రతిపక్ష పార్టీల ఎంపీలు రాజ్యసభ ఛైర్మన్‌ను కలవనున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-24T14:21:00+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *