మణిపూర్ ఫైల్స్ : మరో దారుణం

మణిపూర్‌లో 18 ఏళ్ల యువతి

కిడ్నాప్ మరియు సామూహిక అత్యాచారం

వ్యతిరేక సమూహం స్త్రీలు పురుషులకు

ఈ ఘటన మే 15న జరిగింది

గత శుక్రవారం ఎఫ్‌ఐఆర్‌ నమోదైంది

చురచంద్‌పూర్‌లో కాల్పులు

ఈరోజు పార్లమెంటులో

మణిపూర్‌పై ప్రతిపక్షాల పట్టు

దయచేసి చేతులు ఎత్తండి.. చర్చకు రండి

కేంద్ర మంత్రి అనురాగ్ ఠాకూర్

ఇంఫాల్/న్యూఢిల్లీ, జూలై 23 (ఆంధ్రజ్యోతి): మణిపూర్‌లో జరిగిన ఘటనలు అంతులేని కథలా వెలుగు చూస్తున్నాయి..! మహిళలను నగ్నంగా ఊరేగించి కార్ సర్వీస్ షోరూమ్‌లోకి దూసుకెళ్లి చిత్రహింసలకు గురిచేసి మరోచోట సామూహిక అత్యాచారానికి పాల్పడిన తీరులోనే మరో దారుణం బయటపడింది. ఈసారి బాధితురాలు 18 ఏళ్ల గిరిజన యువతి. కొందరు మహిళలు ఆమెను సాయుధ పురుషులకు అప్పగించి హింసకు పాల్పడేలా ప్రోత్సహించడం గమనార్హం. పోలీసుల ఎఫ్ఐఆర్ ప్రకారం, తూర్పు ఇంఫాల్ జిల్లాలో మే 15 సాయంత్రం పర్పుల్ కారులో నలుగురు వ్యక్తులు యువతిని అపహరించారు. వాంఖీని అయంగ్‌పాలి వద్దకు తీసుకెళ్లి దాడి చేశారు. మీరా పిబి గ్రూప్ మహిళలు మరియు కొంతమంది పురుషులను పిలిచింది. అందరూ కలిసి యువతిని తీవ్రంగా హింసించారు. ఇంతలో నల్లటి దుస్తులు ధరించిన నలుగురు సాయుధులు వచ్చారు. మీరా పైబీ మహిళలు.. బాధితురాలిని అప్పగించి మరో కారులో తీసుకెళ్లారు. ప్రశ్నించే క్రమంలో కొండపైకి తీసుకెళ్లి తుపాకీతో కొట్టారు.

అతడిని చంపాలనుకున్నా.. పోలీసు కేసు భయంతో వెనక్కి తగ్గారు. నలుగురిలో పెద్దవాడి కాళ్లపై పడి యువతి తనను చంపవద్దని, ఇంఫాల్‌కు రావద్దని, తన అమ్మమ్మ వద్దకు వెళ్లాలని వేడుకుంది. కానీ, ఆమెను చంపాలనే ఉద్దేశ్యంతో, వారు ఆమెను చాలా దూరం ప్రయాణించిన తర్వాత మరొక కొండ ప్రాంతానికి తీసుకెళ్లారు. అతడిని కారులో నుంచి బయటకు తీసి మరీ దారుణంగా హింసించారు. తుపాకీ పిరుదుతో ముఖంపై కొట్టడంతో యువతి స్పృహతప్పి పడిపోయింది. నీళ్లు చల్లి స్పృహలోకి రాగానే ముగ్గురు కలిసి ఆమెపై అత్యాచారం చేశారు. చెవులు, ముఖం, తల నుంచి రక్తం కారుతున్న ఆమెను చంపేయాలని, లేదంటే పోలీసులకు ఫిర్యాదు చేయాలని అంతా చర్చించుకున్నారు. పోలీసుల వద్దకు వెళితే ఆచూకీ ఇచ్చి చంపేస్తామని యువతిని హెచ్చరించారు. ఇంతలో ఒకరు కారును తిప్పి యువతిని ఢీకొట్టేందుకు ప్రయత్నించారు. దీంతో ఆమె కొండపై నుంచి నదిలో పడిపోయింది.

ఆటోలో కూరగాయల బస్తాల లాగా నొక్కు..

ప్రాణాలతో బయటపడిన యువతి అత్యంత క్లిష్టపరిస్థితుల్లో రోడ్డుపైకి చేరుకుని ఓ ఆటోను ఆపింది. రక్తపు బట్టలతో ఉన్న ఆమెను ఎవరూ చూడకుండా కూరగాయల కట్టల మధ్య దాచి విష్ణుపూర్ పోలీస్ స్టేషన్ కు తీసుకెళ్లాడు ఆటో డ్రైవర్. అయితే, పోలీసులు మీట్ గ్రూపులో సభ్యులు కావడంతో, న్యూలంబ్లేన్ ప్రాంతంలోని అతని ఇంటి వద్ద అతన్ని డ్రాప్ చేయాలని ఆటో డ్రైవర్‌ను కోరారు. అలా.. మే 16న తెల్లవారుజామున 4.30 గంటలకు ఇంఫాల్ నుంచి సేనాపతి జిల్లాలోని సపోర్మినా గ్రామానికి వెళ్లింది. చికిత్స కోసం కోంగ్‌పోక్పీ జిల్లా ఆసుపత్రికి వెళ్లిన ఆయన పరిస్థితి విషమంగా ఉండటంతో నాగాలాండ్ రాజధాని కోహిమా ఆసుపత్రికి తరలించారు. గత వారం మహిళలను వివస్త్రగా ఊరేగించిన ఘటన వెలుగులోకి రావడంతో యువతి ధైర్యం తెచ్చుకుంది. దీంతో శుక్రవారం కంగుపొక్పి పోలీసులకు ఫిర్యాదు చేసింది. మీరా పిబి గ్రూప్‌పై దాడి, హత్యాయత్నం, కిడ్నాప్, గ్యాంగ్ రేప్ మరియు అట్రాసిటీ చట్టం కింద గుర్తు తెలియని వ్యక్తులు జీరో ఎఫ్‌ఐఆర్ నమోదు చేశారు. తర్వాత కేసు ఇంఫాల్ స్టేషన్‌కు బదిలీ చేయబడింది.

మళ్లీ హింస.. స్కూల్లో మంటలు.. ఫేక్ న్యూస్ ఆజ్యం

మణిపూర్‌లో హింస ఆగడం లేదు. ఇటీవల నిరసనలకు వేదికైన చురచంద్‌పూర్ జిల్లాలో శనివారం రాత్రి ఘర్షణలు చోటుచేసుకున్నాయి. టోర్బంగ్ ​​గ్రామంలోని ఓ పాఠశాలకు గుర్తు తెలియని వ్యక్తులు నిప్పు పెట్టారు. మరోవైపు నకిలీ వార్తలు, ఫొటోలు హింసకు ఆజ్యం పోస్తున్నాయని పోలీసులు, భద్రతా బలగాలు చెబుతున్నాయి. నాగాలాండ్, మిజోరాంలో జరిగిన సంఘటనల చిత్రాలను తాలూకు చూపుతూ అల్లర్లు రెచ్చగొట్టేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నారని వివరిస్తున్నారు. అంతర్జాలాన్ని పూర్తిగా పునరుద్ధరిస్తే తప్ప ఇలాంటివి ఆగవని అభిప్రాయాన్ని వ్యక్తం చేస్తున్నారు.

2swathi.jpg

హక్కులను కాపాడేందుకు ఏర్పడింది.. ఉల్లంఘన

మణిపూర్‌లో మీరా పిబిపై ఆరోపణలు

మీరాపైబీ గ్రూపులోని మహిళలు తనపై అత్యాచారం చేసేందుకు పురుషులను రెచ్చగొట్టారని 18 ఏళ్ల యువతి పోలీసులకు ఫిర్యాదు చేయడంతో మీరా పైబీలు ఎవరన్న ప్రశ్న వస్తోంది. పౌర సమాజ రక్షణ కోసం కూచింగ్ జిల్లాలో ఈ బృందం ఏర్పడింది. ఇది మహిళా సమూహం. ఇంఫాల్ లోయ నుండి మెయిటీ మహిళలు సభ్యులు. మహిళలపై ప్రభుత్వ యంత్రాంగం మరియు భద్రతా బలగాలు చేసే అకృత్యాలు, మాదక ద్రవ్యాల వినియోగం, సాయుధ దళాల ప్రత్యేక చట్టం మరియు హక్కుల పరిరక్షణ దీని లక్ష్యాలు. రాత్రిపూట ర్యాలీలు నిర్వహించడం వల్ల వీరిని మహిళా టార్చ్ బేరర్లు అంటారు. వారిని ‘మదర్ ఆఫ్ మణిపూర్’ అని కూడా కీర్తిస్తారు. అయితే తాజా గొడవల్లో మీరా పిబిలు గిరిజనుల కుక్కిలపై దాడులకు ఉసిగొల్పుతున్నారనే ఆరోపణలు వినిపిస్తున్నాయి. టైర్లు తగులబెట్టడం, రోడ్లను దిగ్బంధించడం, వేలాదిగా తరలివచ్చి సైన్యాన్ని అడ్డుకోవడం వంటి పనులు చేస్తున్నారనే విమర్శలున్నాయి.

మిజోరాం పిల్లల భద్రతకు హామీ ఇస్తుంది

మణిపూర్‌లో మైతే-కుకీ ఘర్షణలు పొరుగు రాష్ట్రాలను ప్రభావితం చేస్తున్నాయి. మిజోరాం మెయిట్స్‌ను విడిచిపెట్టాలని మాజీ ఉగ్రవాదులు అల్టిమేటం ఇచ్చారు. దీంతో వారికి భద్రత కల్పించేందుకు రాష్ట్ర ప్రభుత్వం ముందుకు వచ్చింది. మిజోరంలో 1,500కు పైగా మెయిటీ కుటుంబాలు పనిచేస్తున్నాయి. వీరిలో కొందరు దక్షిణ అస్సాంకు చెందిన వారు. మిజోరంలో ప్రొఫెసర్లు, ప్రభుత్వ ఉద్యోగులు ఏ కారణం చేతనైనా రాష్ట్రం విడిచి వెళ్లిపోతున్నారు. కొందరు అస్సాం చేరారు. పిల్లలను తీసుకొచ్చేందుకు ప్రత్యేక విమానం ఏర్పాటు చేస్తామని మణిపూర్ ప్రభుత్వం ప్రకటించింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-24T03:56:56+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *