ఉత్తరాదిన భారీ వర్షాలు: ఉత్తరాదిలో నేటి నుంచి మళ్లీ భారీ వర్షాలు కురుస్తున్నాయి

రేపటి నుండి నార్త్ వెస్ట్

ఇది ఇప్పటికే సరిపోతుంది

వివిధ రాష్ట్రాల్లో ప్రాణనష్టం

గుజరాత్‌లో కార్లు కొట్టుకుపోయాయి

300 గ్రామాలకు రాకపోకలు నిలిచిపోయాయి

హిమాచల్‌లో 12 మంది మరణించారు

ఉత్తరాఖండ్‌లో ఆరెంజ్ అలర్ట్

మహారాష్ట్రలోని యవత్మాల్‌లో ముగ్గురు చనిపోయారు

ఢిల్లీకి మళ్లీ ‘యమునా’ బెదిరింపు

ఇప్పటికే వర్షం కురుస్తోంది

న్యూఢిల్లీ, జూలై 23: భారీ వర్షాల కారణంగా అతలాకుతలమైన ఉత్తరాదికి భారత వాతావరణ శాఖ (ఐఎండీ) పిడుగులాంటి వార్త అందించింది. ఆదివారం వర్షాలు, వరదలు తగ్గుముఖం పట్టినప్పటికీ.. సోమవారం నుంచి భారీ వర్షాలు కురుస్తాయని గుజరాత్ సహా పలు రాష్ట్రాలు హెచ్చరికలు జారీ చేశాయి. హిమాచల్ ప్రదేశ్, ఉత్తరప్రదేశ్, ఉత్తరాఖండ్, ఢిల్లీ రాష్ట్రాలకు ఈ హెచ్చరికలు జారీ చేశారు. మంగళవారం నుంచి వాయువ్య భారతంలో కూడా భారీ వర్షాలు కురుస్తాయని వెల్లడించింది. పంజాబ్, హర్యానా, చండీగఢ్, రాజస్థాన్ రాష్ట్ర ప్రభుత్వాలు అప్రమత్తంగా ఉండాలని సూచించింది. మరోవైపు గుజరాత్‌లో ఆదివారం వరదలు, వర్షాలు తగ్గుముఖం పట్టినా.. ప్రధాన నగరాల్లో రోడ్లపై బురద పేరుకుపోయింది. వరదలో కొట్టుకుపోయిన కార్లు, వాహనాలు లోతట్టు ప్రాంతాల్లో ఒకదానిపై ఒకటి నిలిచిపోయాయి. జునాగఢ్‌లో 2 జాతీయ రహదారులు, 10 రాష్ట్ర రహదారులు, 300 గ్రామీణ రహదారులు జల దిగ్బంధంలో ఉన్నాయి. పశ్చిమాన మహారాష్ట్ర నుండి ఉత్తరాన హిమాచల్ వరకు అనేక జిల్లాల్లో మరణాలు నమోదయ్యాయి. ఉత్తరాఖండ్‌లోని దేవభూమిలో కీలకమైన యమునోత్రి, బద్రీనాథ్ యాత్రలు నిలిచిపోయాయి. శని, ఆదివారాల్లో కురిసిన భారీ వర్షాలకు హిమాచల్‌లో భారీ ప్రాణ, ఆస్తి నష్టం జరిగింది. సిర్మౌర్ జిల్లాలో ఏడుగురు మరణించారని, మరో ఏడుగురు గాయపడ్డారని డిప్యూటీ కమిషనర్ సుమిత్ వెల్లడించారు. సిమ్లాలో కొండచరియలు విరిగిపడి నేపాలీ దంపతులు మృతి చెందారు.

1car.jpg

సిమ్లాలోని కోట్‌ఖాయ్ ప్రాంతంలో దాబాను నిర్వహిస్తున్న దంపతులు, వారి కుమారుడు కుప్పకూలినట్లు అధికారులు తెలిపారు. ఉత్తరాఖండ్‌లోని 13 జిల్లాలకు ఆరెంజ్ అలర్ట్ ప్రకటించారు. డెహ్రాడూన్, పితోర్‌గఢ్ మరియు ఉత్తరకాశీలో కొండచరియలు విరిగిపడ్డాయి. చమోలి జిల్లాలో రోడ్లు దెబ్బతిన్నాయి. దీంతో యమునోత్రి, బద్రీనాథ్ యాత్రలను తాత్కాలికంగా నిలిపివేస్తున్నట్లు అధికారులు ప్రకటించారు. మహారాష్ట్రలో కూడా వరదలు, వర్షాలకు తీవ్ర నష్టం వాటిల్లింది. రాయ్‌గఢ్ జిల్లాలోని ఇర్షాల్‌వాడిలో 144 సెక్షన్ విధించారు. ఇక్కడ కొండచరియలు విరిగిపడిన ఘటనలో మృతుల సంఖ్య 27కి చేరగా.. 57 మంది ఆచూకీ తెలియాల్సి ఉంది. ఆనంద్ తండాలో మూడు మృతదేహాలు లభ్యమైనట్లు అధికారులు తెలిపారు. మధ్యప్రదేశ్‌లోని ఛతర్‌పూర్ జిల్లాలో పిడుగుపాటుకు ఇద్దరు కూలీలు మృతి చెందారు. దక్షిణ కర్ణాటకలోనూ భారీ వర్షాలు కురిశాయి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *