పార్లమెంట్: మణిపూర్ ఘటనపై ఉలిక్కిపడ్డ పార్లమెంట్..

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-07-24T12:22:40+05:30 IST

పార్లమెంట్ ఉభయ సభలు వాయిదా పడ్డాయి. విపక్షాల ఆందోళనతో ఉభయ సభలు వాయిదా పడడం గమనార్హం. మణిపూర్ అంశంపై చర్చకు ప్రతిపక్షాలు పట్టుబడుతున్నాయి. మణిపూర్ అంశంపై ప్రధాని ప్రకటన చేయాలని డిమాండ్ చేశారు.

పార్లమెంట్: మణిపూర్ ఘటనపై ఉలిక్కిపడ్డ పార్లమెంట్..

న్యూఢిల్లీ: పార్లమెంట్ ఉభయ సభలు వాయిదా పడ్డాయి. విపక్షాల ఆందోళనతో ఉభయ సభలు వాయిదా పడడం గమనార్హం. మణిపూర్ అంశంపై చర్చకు ప్రతిపక్షాలు పట్టుబడుతున్నాయి. మణిపూర్ అంశంపై ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ ప్రకటన చేయాలని డిమాండ్ చేశారు. పార్లమెంటులో విపక్షాల నిరసనతో ఉభయ సభలు వాయిదా పడ్డాయి. మరోవైపు అధికార, ప్రతిపక్ష పార్టీల ప్లకార్డులతో పార్లమెంట్‌ ఆవరణలో నిరసనలు చేపట్టారు. పార్లమెంట్ గాంధీ విగ్రహం ఎదుట బీజేపీ ఎంపీలు నిరసనకు దిగారు. బెంగాల్‌లో హింస, రాజస్థాన్‌లో మహిళలపై జరుగుతున్న నేరాలను నిరసించారు. ఈ అంశాలపై పార్లమెంట్‌లో చర్చ జరగాలని డిమాండ్‌ చేశారు. విపక్షాలు సభను అడ్డుకున్నాయని బీజేపీ ఆరోపించింది. పార్లమెంట్ వర్షాకాల సమావేశాలు ఈ నెల 20న ప్రారంభమయ్యాయి. మణిపూర్ సమస్యపై ఉభయ సభలు ప్రతిష్టంభన అయ్యాయి. దీనిపై పూర్తి స్థాయిలో చర్చ జరగాలని, సభలో మోదీ సమాధానం చెప్పాలని కాంగ్రెస్, ఆర్జేడీ, ఎంఐఎం, వామపక్షాలు, బీఆర్ఎస్ తదితర విపక్షాలు నినాదాలు చేశాయి. ప్రధాని సమక్షంలోనే చర్చ జరగాలని డిమాండ్ చేశారు.

మణిపూర్‌పై చర్చించేందుకు వాయిదా తీర్మానాలు ప్రవేశపెట్టారు. సభ్యులు ఇచ్చిన నోటీసులపై స్వల్పకాలిక చర్చకు లోక్ సభ స్పీకర్, రాజ్యసభ చైర్మన్ అంగీకరించారు. అయితే రాజ్యసభలోని రూల్ 267 ప్రకారం సభా కార్యకలాపాలన్నింటినీ నిలిపివేసి మణిపూర్‌పై చర్చ జరపాలని ఖర్గే పట్టుబట్టారు. ఇందులో ఎలాంటి సందేహం రాకపోవడంతో గురు, శుక్రవారాల్లో వాయిదాల పండుగ కొనసాగింది. అయితే 1990 తర్వాత రూల్ 267 కింద రాజ్యసభలో 11 సార్లు చర్చకు వచ్చింది. చివరగా..2016లో డీమోనిటైజేషన్‌పై సుదీర్ఘ చర్చ జరిగింది. విపక్షాల పట్టుదల నేపథ్యంలో కేంద్ర మంత్రి అనురాగ్ ఠాకూర్ స్పందించారు. ‘చేతులు పైకెత్తి… మణిపూర్‌పై స్వల్పకాలిక చర్చలో పాల్గొనండి. అక్కడ మహిళలపై జరుగుతున్న అకృత్యాలను రాజకీయం చేయవద్దు’ అని విజ్ఞప్తి చేశారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-24T12:25:44+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *