ఈరోజు పార్లమెంట్‌ ఎదుట ప్రతిపక్షాలు ఆందోళనకు దిగాయి

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-07-24T04:14:04+05:30 IST

పార్లమెంట్ వేదికగా మణిపూర్ అంశంపై మోడీ ప్రభుత్వంపై ఒత్తిడి పెంచేందుకు ప్రతిపక్షం ప్రణాళికలు సిద్ధం చేసింది.

ఈరోజు పార్లమెంట్‌ ఎదుట ప్రతిపక్షాలు ఆందోళనకు దిగాయి

న్యూఢిల్లీ, జూలై 23: పార్లమెంట్ వేదికగా మణిపూర్ అంశంపై మోడీ ప్రభుత్వంపై ఒత్తిడి పెంచేందుకు ప్రతిపక్షం ప్రణాళికలు సిద్ధం చేసింది. సోమవారం నుంచి మళ్లీ ప్రారంభం కానున్న సమావేశాలను ఇందుకు వినియోగించనున్నారు. పార్లమెంట్‌ ఆవరణలోని గాంధీ విగ్రహం ఎదుట ‘భారత్‌’ కూటమి నేతలు, ఎంపీలు ఆందోళనకు దిగనున్నారు. దీనికి ముందు రాజ్యసభలో ప్రతిపక్ష నేత, కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు మల్లికార్జున ఖర్గే ఛాంబర్‌లో సమావేశమై సభలో అనుసరించాల్సిన వ్యూహంపై చర్చించనున్నారు. మణిపూర్‌లో ఏం జరుగుతుందో ప్రకటించాలని ప్రధాని మోదీపై ఒత్తిడి తెచ్చేందుకే తాము నిరసనలు తెలుపుతున్నామని కాంగ్రెస్ సీనియర్ నేత ఒకరు తెలిపారు. ఈ నెల 20న పార్లమెంట్ వర్షాకాల సమావేశాలు ప్రారంభమయ్యాయి. మణిపూర్ సమస్యపై ఉభయ సభలు ప్రతిష్టంభన అయ్యాయి. దీనిపై పూర్తి స్థాయిలో చర్చ జరగాలని, సభలో మోదీ సమాధానం చెప్పాలని కాంగ్రెస్, ఆర్జేడీ, ఎంఐఎం, వామపక్షాలు, బీఆర్ఎస్ తదితర విపక్షాలు నినాదాలు చేశాయి. ప్రధాని సమక్షంలోనే చర్చ జరగాలని డిమాండ్ చేశారు. మణిపూర్‌పై చర్చించేందుకు వాయిదా తీర్మానాలు ప్రవేశపెట్టారు. సభ్యులు ఇచ్చిన నోటీసులపై స్వల్పకాలిక చర్చకు లోక్ సభ స్పీకర్, రాజ్యసభ చైర్మన్ అంగీకరించారు. అయితే రాజ్యసభలోని 267వ నిబంధన ప్రకారం సభా కార్యకలాపాలన్నింటినీ నిలిపివేసి మణిపూర్‌పై చర్చ జరపాలని ఖర్గే పట్టుబట్టారు. ఇందులో ఎలాంటి సందేహం రాకపోవడంతో గురు, శుక్రవారాల్లో వాయిదాల పండుగ జరిగింది. అయితే 1990 తర్వాత రూల్ 267 కింద రాజ్యసభలో 11 సార్లు చర్చకు వచ్చింది. చివరగా..2016లో డీమోనిటైజేషన్‌పై సుదీర్ఘ చర్చ జరిగింది. విపక్షాల పట్టుదల నేపథ్యంలో కేంద్ర మంత్రి అనురాగ్ ఠాకూర్ స్పందించారు. ‘చేతులు పైకెత్తి… మణిపూర్‌పై స్వల్పకాలిక చర్చలో పాల్గొనండి. అక్కడ మహిళలపై జరుగుతున్న అకృత్యాలను రాజకీయం చేయవద్దు’ అని విజ్ఞప్తి చేశారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-24T04:14:04+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *