పార్లమెంట్ ప్రతిష్టంభన: ప్రధాని ముఖం ఎందుకు చూపిస్తున్నారు..?

న్యూఢిల్లీ: మణిపూర్ హింసాకాండపై సోమవారం మూడో రోజు కూడా ప్రభుత్వం, ప్రతిపక్షాల మధ్య ప్రతిష్టంభన నెలకొందని కాంగ్రెస్ పార్టీ విమర్శించింది. ఈ అంశంపై ప్రధాని ప్రకటన చేయాలన్న ప్రతిపక్షాల డిమాండ్‌ను ప్రభుత్వం అంగీకరించకపోవడంతో ప్రతిష్టంభన కొనసాగుతోందని పేర్కొంది. పార్టీ ప్రధాన కార్యదర్శి జైరాం రమేష్ మాట్లాడుతూ ప్రతిపక్షాలు మణిపూర్ ప్రజల మనోభావాలను, దేశ ప్రజల మనోభావాలను ప్రతిబింబిస్తాయని అన్నారు.

మే 3 తర్వాత మణిపూర్‌లో పరిస్థితిపై ప్రధాని సభలో సమగ్ర ప్రకటన చేయాలని విపక్షాలు (భారతీయ పార్టీలు) డిమాండ్ చేస్తున్నాయి. కానీ ప్రభుత్వం అందుకు నిరాకరిస్తోంది. ప్రతిపక్షం కేవలం ప్రజల మనోభావాలకు అద్దం పట్టేందుకు మాత్రమే ప్రయత్నిస్తోంది. ప్రజలు.. సభలో మాట్లాడేందుకు ప్రధాని ఎందుకు ముఖం చూపిస్తున్నారు?” అని జైరాం రమేష్ ప్రశ్నించారు. సోమవారం పార్లమెంటు. సమావేశాల ప్రారంభానికి ముందు మీడియాతో మాట్లాడిన ఆయన.. ప్రధాని బాధ్యతల నుంచి తప్పించుకోరని అన్నారు. ప్రధాని చర్యలను దేశం నిశితంగా గమనిస్తోందన్నారు. మణిపూర్ ఘటనపై ఎంపీలు విచారం వ్యక్తం చేయడంతోపాటు బాధితులకు స్వేచ్ఛ కల్పించాలని డిమాండ్ చేసేందుకు చర్చ దోహదపడుతుందన్నారు. ఇలాంటి పరిస్థితుల్లో బాధ్యత నుంచి తప్పించుకునేందుకు మోదీ 5డి (నిరాకరించడం, వక్రీకరించడం, దారి మళ్లించడం, మళ్లించడం, పరువు తీయడం) డ్రామాలు తగవని జైరామ్ రమేష్ ట్వీట్‌లో పేర్కొన్నారు.

మణిపూర్ అంశంపై స్వల్పకాలిక చర్చకు ప్రభుత్వం సుముఖంగా ఉండగా.. పూర్తి స్థాయి చర్చను రద్దు చేసి ప్రధాని సమావేశానికి హాజరు కావాలని, చర్చ అనంతరం సమగ్ర ప్రకటన చేయాలని విపక్షాలు పట్టుబడుతున్నాయి. దీన్ని ప్రభుత్వం ఖండిస్తోంది. ప్రతిపక్షం ఏదో ఒక సాకుతో చర్చను అడ్డుకుంటున్నదని అధికార పక్షం వాదిస్తుండగా.. ప్రభుత్వం తన బాధ్యత నుంచి తప్పించుకుని అసలు విషయాన్ని పక్కదారి పట్టించే ప్రయత్నం చేస్తోందని ప్రతిపక్షం ఆక్షేపిస్తోంది.

ప్రధాని ఎందుకు ఇలా చేస్తున్నారు?: ఖర్గే

మణిపూర్‌ హింసాత్మక ఘటనపై చర్చకు డిమాండ్‌ చేసిన ఆప్‌ నేత సంజయ్‌ సింగ్‌ను సస్పెండ్‌ చేయడం, నిబంధనల ప్రకారం చర్చకు ప్రభుత్వం ఎందుకు అనుమతించడం లేదో అర్థం కావడం లేదని కాంగ్రెస్‌ జాతీయ అధ్యక్షుడు మల్లికార్జున్‌ ఖర్గే అన్నారు. వివిధ సమస్యలపై పోడియం వద్దకు వెళ్లి నిరసన తెలపడం ఇదే మొదటిసారి కాదు.. ప్రజా ప్రతినిధులు తరచూ ఇలా చేస్తుంటారు.. ప్రజాస్వామ్యంలో వాక్ స్వాతంత్య్రం అంటే ఇదే.. కానీ ప్రభుత్వ ఉద్దేశం. ప్రశ్నించే గొంతులు.. రూల్స్ ఆఫ్ ప్రొసీజర్ ప్రకారం చర్చకు పిలుపునిస్తున్నాం.. ప్రభుత్వం అంగీకరించదు.. మణిపూర్ అంశం చాలా కీలకం.. చిన్న విషయం కాదు.. దీనిపై చర్చించాల్సిన అవసరం ఉంది.. ఏం చర్యలు తీసుకున్నారో ప్రధాని చెప్పాలి. “అతను ఎందుకు అలా చేయడం లేదో నాకు అర్థం కావడం లేదు” అని ఖర్గే అన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-24T18:39:34+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *