మహారాష్ట్ర: ఆగస్టు 10 తర్వాత సీఎం మార్పు… ఫడ్నవీస్ ఏమంటారు..?

ముంబై: ఆగస్టు 10 తర్వాత ఏ రోజున ముఖ్యమంత్రి ఏక్‌నాథ్ షిండే స్థానంలో ఎన్‌సిపి నేత అజిత్ పవార్ రానున్నారనే ఊహాగానాలపై మహారాష్ట్ర ఉప ముఖ్యమంత్రి దేవేంద్ర ఫడ్నవీస్ సోమవారం స్పందించారు. సిఎం మార్పుపై చౌహాన్ వ్యాఖ్యలను కాంగ్రెస్ నేత పృథ్వీరాజ్ చవాన్, శివసేన (యుబిటి) తోసిపుచ్చారు. ఈ మధ్య కాలంలో చాలా మంది సీనియర్ నేతలు ఊహాగానాలు చేస్తున్నారని, ఎవరికిష్టమైనా వారే చేయగలరని అన్నారు. ‘మహా ఉతి కూటమి’ ఏర్పడినప్పుడు, మూడు పార్టీలకు చెందిన ముగ్గురు నేతలు ఏక్నాథ్ షిండే ముఖ్యమంత్రిగా కొనసాగుతారని చాలా స్పష్టంగా చెప్పారు. ఈ విషయంలో ఎలాంటి మార్పు లేదని స్పష్టం చేశారు.

‘‘కూటమిలోని పెద్ద పార్టీ నాయకుడిగా ఒక విషయం చాలా స్పష్టంగా చెప్పాలనుకుంటున్నాను.. నాయకత్వంలో మార్పు లేదు.. ఇందులో ఎవరికీ అనుమానం అక్కర్లేదు.. ప్రతిపక్షాలు గందరగోళం సృష్టించాలనుకుంటే గాలిపటం ఎగురవేయడమే. అది తమ గాలిపటం కిందకే వస్తుందని ఫడ్నవీస్ అన్నారు.

పృథ్వీరాజ్ చవాన్ ఏమన్నారు?

దీనికి ముందు మహారాష్ట్ర సీఎంగా అజిత్ పవార్ బాధ్యతలు చేపడతారని కాంగ్రెస్ నేత పృథ్వీరాజ్ చాహన్ గతంలో వ్యాఖ్యానించారు. దీనిపై ఆయనను ప్రశ్నించగా.. ఆ విషయాన్ని ఎవరు చెప్పారో వెల్లడించలేనని చెప్పారు. ఇది విశ్లేషణాత్మక సమాచారమని, ఏక్‌నాథ్ షిండే గ్రూపుపై ఫిరాయింపుల కేసుపై స్పీకర్ 90 రోజుల్లోగా నిర్ణయం తీసుకోవాల్సి ఉంటుందన్నారు. రాజ్యాంగంలోని 10వ షెడ్యూల్ ను షిండే వర్గం ఉల్లంఘించిందని, దీంతో సీఎం పదవి ఖాళీ అవుతుందన్నారు. షిండే తన కుటుంబ సభ్యులతో కలిసి ప్రధానిని కలవడం చూసినప్పుడు కూడా ఇది ఆయన వీడ్కోలు సమావేశమే అన్న భావన కలుగుతుంది.

సంజయ్ రౌతీ చెప్పిన మాట ఇది..

ఇదిలా ఉండగా, శివసేన యూబీటీ నేత సంజయ్ రౌత్ కూడా కొద్ది రోజుల క్రితం మీడియాతో మాట్లాడుతూ మహారాష్ట్రకు కొత్త ముఖ్యమంత్రి రాబోతున్నారని చెప్పారు. అజిత్‌ పవార్‌ ప్రభుత్వంలో ఉప ముఖ్యమంత్రిగా ఉండడం ఆయన సీఎం పదవిని కోల్పోతుందనడానికి నిదర్శనమని ఏక్‌నాథ్‌ షిండే అన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-24T21:36:14+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *