ఆసియా కప్ 2023: అబ్బాయిల వల్ల కాదు.. మరి సీనియర్లు ఏం చేస్తారు?


ఎమర్జింగ్ ఆసియా కప్‌లో టీమిండియా బాలుర జట్టు చివరి దశలో కుప్పకూలింది. టోర్నీ అపజయం లేకుండా సాగినా ఫైనల్లో యువ క్రికెటర్లు అనుభవం లేమితో ఓడిపోయి అభిమానులను నిరాశపరిచారు. చివరి మ్యాచ్‌లో చిరకాల ప్రత్యర్థి పాకిస్థాన్ నిర్దేశించిన 353 పరుగుల లక్ష్యాన్ని చేరుకోలేక 128 పరుగుల తేడాతో ఘోర పరాజయాన్ని చవిచూసింది. దీంతో ఇప్పుడు అందరి దృష్టి సీనియర్ క్రికెటర్లు పాల్గొనే ఆసియా కప్ పైనే ఉంది. ప్రస్తుతం వెస్టిండీస్ పర్యటనలో బిజీగా ఉన్న టీమిండియా తదుపరి ఐర్లాండ్‌లో పర్యటించనుంది. ఐర్లాండ్ పర్యటన తర్వాత శ్రీలంక ఆసియా కప్‌కు వెళ్లనుంది. ఆగస్ట్ 30 నుంచి ఆసియా కప్ ప్రారంభం కానుంది.. మరి జూనియర్స్ కాకుండా సీనియర్లు ఆసియా కప్ విజేతగా నిలుస్తారా అనేది ఇప్పుడు చర్చనీయాంశంగా మారింది.

ఆసియా కప్‌లో టీమిండియా ఆడే గ్రూప్‌లో పాకిస్థాన్, నేపాల్ జట్లు కూడా ఉన్నాయి. ఈ నేపథ్యంలో సెప్టెంబర్ 2న పల్లెకెలె వేదికగా చిరకాల ప్రత్యర్థి పాకిస్థాన్‌తో భారత్ తొలి మ్యాచ్ ఆడనుంది. పాకిస్థాన్‌పై గెలిచినా ఓడినా అవతలి జట్టు నేపాల్‌పై గెలిచే అవకాశం ఉంది. దీంతో భారత్, పాకిస్థాన్ జట్లు సూపర్-4 దశకు వెళ్లనున్నాయి. సూపర్-4లో భారత్, పాకిస్థాన్‌లతో పాటు శ్రీలంక, బంగ్లాదేశ్‌లు తలపడతాయని విశ్లేషకులు అంచనా వేస్తున్నారు. బంగ్లాదేశ్ రాకపోయినా ఆఫ్ఘనిస్థాన్ వచ్చేస్తుంది కాబట్టి ఓవరాల్ గా భారత్, పాకిస్థాన్ ఫైనల్ కు వెళ్లే అవకాశం ఉంది. గతేడాది భారత్ ఫైనల్ చేరలేకపోయింది. అయితే ఈసారి అలా జరగదని అభిమానులు భావిస్తున్నారు.

ఇది కూడా చదవండి: ఐపీఎల్ 2024: బీసీసీఐ కీలక నిర్ణయం.. ఐపీఎల్ రేంజ్ పెరుగుతుందా?

భారత్, పాకిస్థాన్‌లు ఫైనల్‌కు చేరితే.. టీమ్‌ఇండియా విజేతగా నిలుస్తుందా అన్నది సగటు క్రికెట్ అభిమానుల ప్రశ్న. ఎమర్జింగ్ ఆసియా కప్‌లో పాకిస్థాన్‌తో జరిగిన లీగ్ మ్యాచ్‌లో కుర్రాళ్లు విజయం సాధించి ఆశలు రేకెత్తించారు. అభిషేక్ శర్మ, సాయి సుదర్శన్, యశ్ ధుల్, హర్షిత్ రాణా, నిశాంత్ సింధు వంటి క్రికెటర్లు టోర్నీలో రాణించినా ఫైనల్‌లో పేలవ ప్రదర్శన చేశారు. ఇక సీనియర్ జట్టు విషయానికి వస్తే రోహిత్, కోహ్లీ, శుభ్‌మన్ గిల్, సూర్యకుమార్, సంజూ శాంసన్, హార్దిక్ పాండ్యా, రవీంద్ర జడేజా లాంటి క్రికెటర్లు ఉన్నారని, పాకిస్థాన్‌పై ఎలా ఆడతారు. లీగ్ మ్యాచ్‌లు గెలిచిన తర్వాత పొంగిపోకుండా ముందుకు సాగాలి. ముఖ్యంగా పాకిస్థాన్‌తో మూడుసార్లు తలపడే అవకాశం ఉన్నందున టీమిండియా ఈ మూడు మ్యాచ్‌ల్లోనూ విజయం సాధించాలని అభిమానులు కోరుకుంటున్నారు.

1.jpg

బౌలింగ్ బలం ఎంత?

అయితే బౌలింగ్ దళం మాత్రం భారత జట్టును ఆందోళనకు గురిచేస్తోంది. సిరాజ్‌కు తప్ప బౌలింగ్‌లో బలం లేదు. షమీ, బుమ్రా, భువనేశ్వర్, హర్షల్ పటేల్ వంటి ప్రతిభావంతులు వెస్టిండీస్‌తో వన్డే సిరీస్‌కు దూరంగా ఉన్నారు. వీరికి ఆసియా కప్‌లో ఆడే అవకాశాలు అంతంత మాత్రమే. దీంతో భారత్ విజయావకాశాలపై అందరిలోనూ ప్రశ్నలు తలెత్తుతున్నాయి. ఆసియా కప్ ఉపఖండంలో జరుగుతుండటంతో ఇద్దరు స్పిన్నర్లు జట్టులో ఉంటారు. ప్రధాన స్పిన్నర్లుగా జడేజా, చాహల్‌లకు చోటు దక్కడం ఖాయంగా కనిపిస్తోంది. ఇక పేస్ విభాగం విషయానికి వస్తే సిరాజ్, హార్దిక్ పాండ్యాతో పాటు మూడో పేసర్‌గా ఎవరు బాధ్యతలు స్వీకరిస్తారో వేచి చూడాలి.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-24T17:37:13+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *