భారత్-వెస్టిండీస్ రెండో టెస్టు: వరుణుడి ఆట.. ప్చ్.. డ్రేన్


ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-07-25T02:05:51+05:30 IST

భారత్, వెస్టిండీస్ మధ్య జరుగుతున్న రెండో టెస్టుకు వరుణుడు అడ్డుపడ్డాడు. చివరి రోజు చివరి ఎనిమిది వికెట్లు పడగొట్టి సిరీస్ గెలవాలన్న భారత్ ఆశలపై నీళ్లు చల్లాడు.

భారత్-వెస్టిండీస్ రెండో టెస్టు: వరుణుడి ఆట.. ప్చ్.. డ్రేన్

మ్యాన్ ఆఫ్ ద మ్యాచ్

మహ్మద్ సిరాజ్

చివరి రోజు అసాధ్యమైన ఆట

భారత్ 1-0తో సిరీస్‌ను కైవసం చేసుకుంది

పోర్ట్ ఆఫ్ స్పెయిన్: భారత్-వెస్టిండీస్ జట్ల మధ్య జరుగుతున్న రెండో టెస్టుకు వరుణుడు (రెయిన్) ఆటంకం కలిగించాడు. చివరి రోజు చివరి ఎనిమిది వికెట్లు పడగొట్టి సిరీస్ గెలవాలన్న భారత్ ఆశలపై నీళ్లు చల్లాడు. ఒక్క బంతి కూడా వేయకుండానే రెండు సెషన్ల ఆట రద్దయింది. ఫలితం వచ్చే అవకాశం లేకపోవడంతో అంపైర్లు మ్యాచ్‌ను రద్దు చేసేందుకు మొగ్గుచూపారు. చివరి టెస్టు డ్రాగా ముగిసింది. రెండు టెస్టుల సిరీస్‌ను భారత్ 1-0తో కైవసం చేసుకుంది. 365 పరుగుల లక్ష్యంతో బరిలోకి దిగిన వెస్టిండీస్ రెండో ఇన్నింగ్స్‌లో ఆట నిలిచిపోయే సమయానికి 76 పరుగులకే రెండు వికెట్లు కోల్పోయింది. చందర్‌పాల్ (24 నాటౌట్), బ్లాక్‌వుడ్ (20 నాటౌట్) రాణించారు. అశ్విన్‌కి రెండు వికెట్లు దక్కాయి. అంతకుముందు భారత్ రెండో ఇన్నింగ్స్‌లో 181/2 వద్ద డిక్లేర్ చేసి 364 పరుగుల భారీ ఆధిక్యం సాధించింది. ఇషాన్ (52 నాటౌట్), గిల్ (29 నాటౌట్) ఆకట్టుకున్నారు. సోమవారం వర్షం కారణంగా ఆటగాళ్లు పెవిలియన్‌కే పరిమితమయ్యారు. మధ్యాహ్న భోజన సమయం కావడంతో మొదటి సెషన్‌ను రద్దు చేయాల్సి వచ్చింది. రెండో సెషన్ భారత కాలమానం ప్రకారం రాత్రి 10.45 గంటలకు ప్రారంభం కావాల్సి ఉంది. అయితే, దట్టమైన మేఘాలతో ఆకాశం చీకటిగా మారడంతో పిచ్ కవర్‌లతో కప్పబడి ఉంది, ఇది ఆటను మరింత విచ్ఛిన్నం చేసింది.

port-of-spain-ground-(3).jpg

ఇషాన్ జోరు..

అంతకుముందు ఆదివారం చివరి సెషన్‌లోనూ భారత్ దూకుడు ప్రదర్శించింది. నాలుగో నంబర్‌లో బరిలోకి దిగిన ఇషాన్ ఈసారి సుడిగాలి ఇన్నింగ్స్‌తో అలరించాడు. గిల్ నెమ్మదిగా ఆడినా.. ఆధిక్యాన్ని పెంచేందుకు ఇషాన్ భారీ షాట్లకు దిగాడు. మరోవైపు ఈ యువ బ్యాట్స్‌మెన్ అర్ధసెంచరీకి చేరువవుతున్న తరుణంలో రోహిత్ డిక్లేర్ చేయకుండా వెయిట్ చేశాడు. ఇది గమనించిన ఇషాన్ తన స్పీడ్ పెంచి 33 బంతుల్లో కెయిమర్ రోచ్ ఓవర్లో రెండు సిక్సర్లతో కెరీర్‌లో తొలి ఫిఫ్టీని అందుకున్నాడు. భారత్ ఇన్నింగ్స్ డిక్లేర్ చేసిన వెంటనే వెస్టిండీస్ 365 పరుగుల భారీ లక్ష్యాన్ని నిర్దేశించింది. ఈ క్రమంలో ఆదివారం రెండో ఇన్నింగ్స్‌లో ఆతిథ్య జట్టు రెండు వికెట్లు కోల్పోయింది. అశ్విన్ తన వరుస ఓవర్లలో బ్రాత్‌వైట్ (28), మెకెంజీ (0)లను అవుట్ చేశాడు. తర్వాత చంద్రపాల్, బ్లాక్‌వుడ్ మరో వికెట్ లేకుండానే రోజును ముగించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-25T02:05:51+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *