హర్మన్ ప్రీత్ కౌర్ ఆసియా క్రీడల్లో ఆడలేదా?.. అసలు డీమెరిట్ పాయింట్లు ఇస్తే ఏమవుతుందో తెలుసా?..


టీమిండియా మహిళల జట్టు కెప్టెన్ హర్మన్‌ప్రీత్ కౌర్‌పై ఐసీసీ కఠిన చర్యలు తీసుకునే అవకాశాలు స్పష్టంగా కనిపిస్తున్నాయి. ఆమెకు 4 డీమెరిట్ పాయింట్లు కేటాయించే అవకాశం ఉంది. దీంతోపాటు మ్యాచ్ ఫీజులో 75 శాతం కోత విధించవచ్చు. డీమెరిట్ పాయింట్లు కేటాయిస్తే మ్యాచ్ ఫీజుతో పాటు హర్మన్‌ప్రీత్ కౌర్ ఒకటి లేదా రెండు మ్యాచ్‌లకు దూరమయ్యే అవకాశం ఉంది. ఆ తర్వాత హర్మన్‌ప్రీత్ కౌర్ ఆసియా క్రీడల్లో భారత జట్టుకు దూరమవుతుంది. ఐసీసీ నిబంధనల ప్రకారం 2 డీమెరిట్ పాయింట్లు కేటాయిస్తే ఒక టీ20 మ్యాచ్‌లో క్రికెటర్‌పై నిషేధం విధిస్తారు. 24 నెలల్లోగా 4 డీమెరిట్ పాయింట్లు కేటాయిస్తే, క్రికెటర్‌పై ఒక టెస్టు లేదా రెండు వన్డేలు లేదా 2 టీ20 మ్యాచ్‌ల నిషేధం విధిస్తారు.

బంగ్లాదేశ్‌తో జరిగిన మూడో వన్డేలో హర్మన్‌ప్రీత్ కౌర్ ప్రవర్తన కారణంగా ఐసీసీ ఆమెకు 4 డీమెరిట్ పాయింట్లు కేటాయించే అవకాశం ఉంది. దీంతో భారత్ తదుపరి రెండు మ్యాచ్‌లకు ఆమె దూరం కానుంది. భారత మహిళల జట్టు తదుపరి ఆసియా క్రీడల్లో ఆడనుంది. దీంతో హర్మన్ ప్రీత్ కౌర్ ఆసియా క్రీడల్లో నాకౌట్ మ్యాచ్‌లకు దూరం కాకపోవచ్చు. భారత జట్టు ఫైనల్ చేరితే అప్పుడే ఆడే అవకాశం ఉంటుంది. ఐసీసీ ర్యాంకింగ్స్ ప్రకారం ఆసియాలో టాప్ ప్లేస్ లో ఉన్న భారత జట్టు నేరుగా క్వార్టర్ ఫైనల్స్ కు అర్హత సాధించిన సంగతి తెలిసిందే. హర్మన్ ప్రీత్ కౌర్ జట్టు నుంచి తప్పుకుంటే ఆమె స్థానంలో స్మృతి మంధాన జట్టుకు నాయకత్వం వహించే అవకాశాలున్నాయి.

అసలేం జరిగిందంటే.. బంగ్లాదేశ్ మహిళల జట్టుతో జరుగుతున్న మూడో వన్డేలో టీమిండియా 226 పరుగుల లక్ష్యాన్ని ఛేదించేందుకు కష్టపడనుంది. నహీదా అక్తర్ వేసిన 34వ ఓవర్‌లో హర్మన్‌ప్రీత్ కౌర్ లెగ్-బై వద్ద అవుట్ కావడంతో బంగ్లాదేశ్ ఫీల్డర్లు అప్పీల్ చేశారు. అంపైర్ వెంటనే ఔట్‌గా ప్రకటించాడు. దీంతో అంపైర్ నిర్ణయంపై తీవ్ర అసంతృప్తికి లోనైన హర్మన్ ప్రీత్ కౌర్ ఆగ్రహంతో స్టంప్ పై బ్యాట్ కొట్టింది. కోపంతో కేకలు వేస్తూ మైదానం వదిలి వెళ్లిపోయింది. మ్యాచ్ ఫలితంలో హర్మన్ వికెట్ కీలక పాత్ర పోషించింది. దీంతో మ్యాచ్ టైగా ముగిసింది. మ్యాచ్ అనంతరం మాట్లాడిన ఆమె అంపైర్ల తప్పిదాలను ప్రస్తావించింది. అంపైరింగ్ చెడ్డదని, ఏకపక్ష నిర్ణయాలు తీసుకున్నారని ఆరోపించింది. మరోసారి బంగ్లాదేశ్ వచ్చేలోపు అంపైర్లతో ఎలా వ్యవహరించాలో నేర్చుకుంటానని సెటైర్ వేసాడు. బంతి తన బ్యాట్‌కు ఎలా తగిలిందని, అలాంటప్పుడు లెగ్ బైస్‌లో ఎలా ఔట్ అవుతుందని ప్రశ్నించింది.

కాగా, భారత్, బంగ్లాదేశ్ సిరీస్‌లో థర్డ్ అంపైర్ రివ్యూ నిబంధనను తొలగించారు. దీంతో రివ్యూకు వెళ్లే అవకాశాన్ని కూడా హర్మన్ కోల్పోయాడు. ఐసీసీ నిబంధనల ప్రకారం మైదానంలో దురుసుగా ప్రవర్తిస్తే మ్యాచ్ ఫీజులో 50 శాతం కోత, మూడు డీమెరిట్ పాయింట్లు. మ్యాచ్ అనంతరం ప్రజెంటేషన్‌లో అంపైర్ల తప్పుడు నిర్ణయాలకు మ్యాచ్ ఫీజులో ఒక డీమెరిట్ పాయింట్, మరో 25 శాతం కోత విధిస్తారు. ఈ లెక్కన హర్మన్‌ప్రీత్ కౌర్‌కు మ్యాచ్ ఫీజులో 75 శాతం కోత, 4 డీమెరిట్ పాయింట్లను ఐసీసీ కేటాయిస్తుంది. దీనిపై త్వరలోనే ఐసీసీ అధికారిక ప్రకటన చేసే అవకాశం ఉంది. కాగా హర్మన్ ప్రీత్ కౌర్ ప్రవర్తన రకరకాలుగా వ్యక్తమవుతోంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *