డిగ్రీలు: మూడు సబ్జెక్టుల డిగ్రీలు ఇకపై చెల్లవు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-07-25T02:23:00+05:30 IST

తమిళనాడులో ఇకపై మూడు సబ్జెక్టుల్లో డిగ్రీలు చెల్లవు. ఈ మేరకు తమిళనాడు ప్రభుత్వం తాజాగా ఉత్తర్వులు జారీ చేసింది. ఏపీ, తెలంగాణ, కర్ణాటక వంటి రాష్ట్రాల్లో డిగ్రీ విద్యార్థులకు ప్రధానంగా 3 సబ్జెక్టులు ఉన్నాయి.

డిగ్రీలు: మూడు సబ్జెక్టుల డిగ్రీలు ఇకపై చెల్లవు

తమిళనాడు ప్రభుత్వం

ఎస్వీ యూనివర్సిటీ డిగ్రీల నిరాకరణ

చెన్నై, జూలై 24 (ఆంధ్రజ్యోతి): మూడు సబ్జెక్టుల్లో డిగ్రీలు (డిగ్రీలు మూడు సబ్జెక్టులు) ఇక నుంచి తమిళనాడు) చెల్లదు. ఈ మేరకు తమిళనాడు ప్రభుత్వం తాజాగా ఉత్తర్వులు జారీ చేసింది. ఏపీ, తెలంగాణ, కర్ణాటక వంటి రాష్ట్రాల్లో డిగ్రీ విద్యార్థులకు ప్రధానంగా 3 సబ్జెక్టులు ఉన్నాయి. బీఏలో బీఎస్సీలో హిస్టరీ, ఎకనామిక్స్, పాలిటిక్స్, మ్యాథ్స్, ఫిజిక్స్, కెమిస్ట్రీ వంటి సబ్జెక్టులు ఉన్నాయి. తమిళనాడు విద్యార్థి ఏ సబ్జెక్టులో డిగ్రీ తీసుకున్నా మూడేళ్లపాటు అదే సబ్జెక్టును చదవాలి. ఈ నేపథ్యంలో తమిళనాడు ప్రభుత్వం 3 సబ్జెక్టుల డిగ్రీలను తిరస్కరిస్తోంది. దీంతో ఏపీ, తెలంగాణలో డిగ్రీలు పూర్తి చేసి తమిళనాడు ప్రభుత్వ ఉద్యోగాల కోసం వచ్చిన అభ్యర్థులు తిరస్కరణకు గురవుతున్నారు. మద్రాసు రాష్ట్ర విభజన తర్వాత కూడా ఏపీ, తెలంగాణలోని కొన్ని జిల్లాల అభ్యర్థులు తమిళనాడు ప్రభుత్వ ఉద్యోగాల్లో స్థిరపడుతున్నారు. అన్నింటిలో మొదటిది, మీరు తమిళనాడు ప్రభుత్వం నుండి ‘సమానమైన’ సర్టిఫికేట్ పొందాలి. రెండు మూడేళ్ల క్రితం వరకు ఏపీ నుంచి వచ్చే అభ్యర్థులపై ఎలాంటి అభ్యంతరం వ్యక్తం చేయని తమిళనాడు ప్రభుత్వం తాజాగా బోటనీ, బయోటెక్నాలజీ, కెమిస్ట్రీ సబ్జెక్టులతో బీఎస్సీ, బోటనీ, జువాలజీ, కెమిస్ట్రీ, బీఏతో బీఎస్సీని తిరస్కరించింది. ఎస్వీ యూనివర్సిటీ నుంచి హిస్టరీ, ఎకనామిక్స్, పొలిటికల్ సైన్స్ డిగ్రీలు పొందారు. ఆ డిగ్రీలు తమిళనాడులో చదివిన డిగ్రీలకు ‘సమానం’ కాదని స్పష్టం చేశారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-25T02:23:00+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *