భారీ వర్షాలు: ఢిల్లీ, ఉత్తరప్రదేశ్‌లోని కొన్ని ప్రాంతాలు

చివరిగా నవీకరించబడింది:

ఉత్తరప్రదేశ్‌లోని ఢిల్లీ, నోయిడా, గ్రేటర్ నోయిడా మరియు ఘజియాబాద్‌లోని కొన్ని ప్రాంతాలలో బుధవారం ఉదయం జాతీయ రాజధాని ప్రాంతం (ఎన్‌సిఆర్) లో మోస్తరు నుండి భారీ వర్షాలు కురిశాయి. దీంతో పలు ప్రాంతాల్లో నీరు నిలిచి వాహనాల రాకపోకలకు అంతరాయం ఏర్పడింది.

భారీ వర్షాలు: భారీ వర్షాల కారణంగా నోయిడా, ఘజియాబాద్‌లో వరదలు..

భారీ వర్షాలు: ఉత్తరప్రదేశ్‌లోని నోయిడా, గ్రేటర్ నోయిడా మరియు ఘజియాబాద్‌తో సహా ఢిల్లీలోని కొన్ని ప్రాంతాలు, జాతీయ రాజధాని ప్రాంతం (NCR) బుధవారం ఉదయం ఒక మోస్తరు నుండి భారీ వర్షాలు కురిశాయి. దీంతో పలు ప్రాంతాల్లో నీరు నిలిచి వాహనాల రాకపోకలకు అంతరాయం ఏర్పడింది.

హిండన్ నది నీటిమట్టం పెరగడంతో..(భారీ వర్షాలు)

భారీ వర్షాల దృష్ట్యా నోయిడా మరియు గ్రేటర్ నోయిడాలో 12వ తరగతి వరకు అన్ని పాఠశాలలను మూసివేయాలని గౌతమ్ బుద్ నగర్ జిల్లా యంత్రాంగం ఆదేశించింది.
ఎడతెరిపి లేకుండా కురుస్తున్న వర్షాల మధ్య, యమునా ఉపనది హిండన్ నీటి మట్టం కూడా పెరిగింది, ఇది లోతట్టు ప్రాంతాలలో వరదలకు దారితీసింది. హిండన్ నది నుండి పొంగి ప్రవహించే నీటి కారణంగా చుట్టుపక్కల వరద ప్రాంతాలు జలమయమయ్యాయి. వరద ముప్పు దృష్ట్యా హిండన్ నదికి సమీపంలో నివసిస్తున్న ప్రజలు తమ ఇళ్లను ఖాళీ చేయాలని జిల్లా యంత్రాంగం విజ్ఞప్తి చేసింది. నోయిడాలోని ఎకోటెక్ 3 సమీపంలోని ప్రాంతం హిండన్ నది నీటితో మునిగిపోయింది, దీని కారణంగా చాలా వాహనాలు మునిగిపోయాయి. పాత, పాడైన వాహనాలను ఓలా కంపెనీ డంప్‌ యార్డులో ఉంచారు. వాహనాలను తొలగించాలని పోలీసులు వారికి 2 నోటీసులు ఇచ్చారు… చుట్టుపక్కల గ్రామాలను ఖాళీ చేయించారు. ఎలాంటి ప్రాణ నష్టం జరగలేదని నోయిడా డీసీపీ (సెంట్రల్) అనిల్ యాదవ్ తెలిపారు.

ఘజియాబాద్‌లోని లాల్ కువాన్ సమీపంలో ఢిల్లీ-మీరట్ ఎక్స్‌ప్రెస్‌వే భారీ వర్షం కారణంగా జలమయమైంది. అదేవిధంగా, ఢిల్లీలోని యమునా నది ప్రమాద స్థాయి కంటే కొన్ని సెంటీమీటర్ల దిగువన మాత్రమే ప్రవహిస్తోంది, తాజా వర్షపాత హెచ్చరికల మధ్య నది పొంగిపొర్లించే ప్రమాదం ఉంది. భారత వాతావరణ శాఖ (IMD) ఢిల్లీ-NCR కోసం ‘ఎల్లో’ అలర్ట్‌ను జారీ చేసింది, ఇది భారీ నుండి అతి భారీ వర్షాలు మరియు ఉరుములతో కూడిన గాలివానలను సూచిస్తుంది.


ఇది కూడా చదవండి:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *