అమ్మ ఒడి: ఇంకా ‘ఒడి’లో చేరలేదా? కారణం ఆరా తీస్తే ఏంటి అంటారా..!

లబ్ధిదారుల ఖాతాల్లోకి నిధులు జమ కాలేదు

డివిజన్లలో వాలంటీర్ల నిక్షేపణ

అమ్మ ఒడి గత నెల 28న విడుదలైంది

ఈ నెల 7…10…17.. తేదీలుగా ప్రకటనలు

ఇప్పుడు మెసేజ్‌లు ఇంకో పది రోజులు

వివరాల వెల్లడిలో అధికారుల గోప్యత

రామలింగేశ్వరనగర్‌కు చెందిన ఓ మహిళ అమ్మ ఒడి అర్హుల జాబితాలో ఉంది. వార్డు సచివాలయంలో ప్రదర్శించిన జాబితాలో ఆమె ఉండేలా చూసుకున్నారు. అర్హుల జాబితాలో ఆమె పేరు ఉన్నప్పటికీ ఇప్పటి వరకు ఆమె ఖాతాలో పథకానికి సంబంధించిన నిధులు జమ కాలేదు.

గత నెల 28వ తేదీన సీఎం జగన్ అమ్మ ఒడి నిధులు విడుదల చేస్తే చాలా మందికి ఇప్పటి వరకు తమ ఖాతాల్లోకి అసలు నగదు రాలేదు. 7…10…17 తేదీలు ఇచ్చిన అధికారులు.. తాజాగా సాంకేతిక సమస్యలతో మరో పది రోజులు ఆగాల్సిందేనని చెప్పడంతో లబ్ధిదారుల్లో ఆందోళన మొదలైంది.

(ఆంధ్రజ్యోతి-విజయవాడ) : చాలా రోజులుగా సీఎం జగన్‌ బటన్‌ నొక్కుతున్నా చాలా మంది లబ్ధిదారులకు అమ్మ ఒడి పథకం నిధులు జమ కాలేదు. అసలు ఈ సొమ్ము ఖాతాల్లో జమ అవుతుందో లేదో తెలియదు. మరికొందరికి కాకుండా కొంత మంది లబ్ధిదారులకు డబ్బులు జమ కావడంతో డివిజన్లలో తరలివెళ్తున్న వాలంటీర్లు పలు ప్రశ్నలు సంధిస్తున్నారు. నిధులు అందని లబ్ధిదారులు వాలంటీర్లను నిలదీస్తున్నారు. అర్హుల జాబితాలో పేర్లు ఉన్న కొందరికే డబ్బులు జమ చేసి మిగతా వారికి ఎందుకు జమ చేశారని ప్రశ్నిస్తున్నారు. దీంతో వాలంటీర్లు ఏం సమాధానం చెప్పాలో తోచలేదు.

వివరాలు ఎక్కడ ఉన్నాయి?

జిల్లాలో 2023-24 విద్యా సంవత్సరానికి గాను అమ్మ ఒడి పథకానికి ఎంత మంది లబ్ధిదారులు ఎంపికయ్యారు, వారిలో ఎంతమందికి నిధులు అందాయి అనే వివరాలను అధికారుల వద్ద ఉంచుతున్నారు. సీఎం జగన్ గత నెల 28న అమ్మ ఒడి నిధులను విడుదల చేశారు. ఆ రోజు సీఎం బటన్‌ నొక్కగా.. లబ్ధిదారుల ఖాతాల్లో నిధులు జమ అవుతున్నట్లు ఎల్‌ఈడీ స్క్రీన్‌ కనిపించింది. ఖాతాలో నిధులు జమ అయిన వారి కంటే నిధులు జమకాని లబ్ధిదారుల సంఖ్యే ఎక్కువగా ఉన్నట్లు తెలుస్తోంది. ఓ డివిజన్‌లో 10 మంది లబ్ధిదారులను పలకరిస్తే.. అందులో ఆరు, ఏడుగురు తమకు అమ్మ ఒడి అందలేదని చెబుతున్నారు. ఈ పథకానికి సంబంధించిన పూర్తి వివరాలు తమ వద్ద లేకుంటే విద్యాశాఖ అధికారులు, సమగ్ర శిక్షా అభియాన్ అధికారులు పట్టనట్లు వ్యవహరిస్తున్నారు. చివరకు జగన్ మెంటల్ కూతుళ్లుగా చెబుతున్న సచివాలయాల్లో ఇందుకు సంబంధించిన వివరాలు కనిపించడం లేదు. డివిజన్లలో జాప్యాన్ని భరించలేక సచివాలయంలోని విద్యాశాఖ సహాయకులకు వలంటీర్లు విషయాలను వివరిస్తున్నారు. ఒక్కోసారి తెలుగులో మెసేజ్ టైప్ చేసి వాట్సాప్ లో పడేస్తుంటారు. వాలంటీర్లు ఈ సందేశాన్ని లబ్ధిదారులకు పంపుతున్నారు. గత నెల 28న అమ్మ ఒడి పథకం డబ్బులు జమ చేయని వారికి రెండో తేదీన వారి ఖాతాల్లో జమ చేస్తామని తెలిపారు. అనంతరం ఆ గడువు ఏడో తేదీకి వాయిదా పడింది. లబ్ధిదారులు డబ్బుల కోసం వాలంటీర్లకు పదే పదే ఫోన్ చేసి 10వ తేదీన జమ చేస్తామని మెసేజ్ లు పంపుతున్నారు. అనంతరం ఆ తేదీని 17వ తేదీ వరకు పొడిగించారు.సోమవారం నాటికి నిధులు జమకాని లబ్ధిదారుల ఖాతాల్లో డబ్బులు జమచేస్తామని మెసేజ్‌లు పంపారు. కొందరు వాలంటీర్లు ఫోన్లు చేసి సమాచారం ఇచ్చారు.

బ్యాంకుల్లో సాంకేతిక సమస్యలు

7…10…17… అమ్మ ఒడి నిధులు ఖాతాల్లో జమ చేసేందుకు వాలంటీర్లు ఇచ్చిన గడువు. అయినా డబ్బులు జమ కాకపోవడంతో సచివాలయాల్లో కొత్త మెసేజ్ లు హల్ చల్ చేస్తున్నాయి. బ్యాంకుల సర్వర్‌లలో సాంకేతిక సమస్యలు ఉన్నాయని, ఆ సమస్యలను సరిచేయడానికి మరో పది రోజులు పడుతుందన్నది దాని సారాంశం. ఈ సమస్య పరిష్కారం కాగానే అమ్మ ఒడిలో మిగిలిన లబ్ధిదారుల ఖాతాల్లో నిధులు జమ చేస్తామని ఆ సందేశంలో పేర్కొన్నారు. అమ్మ ఒడి నిధులు విడుదల కావడంతో కొందరు లబ్ధిదారులు అనుమానం వ్యక్తం చేస్తున్నారు. ఎప్పుడు అడిగినా వాయిదా వేసే అవకాశం ఇస్తున్నారని పలువురు మహిళలు బాహాటంగానే చెబుతున్నారు. దీనిపై సచివాలయాల్లోని విద్యాశాఖ సహాయకులు మౌనం వహిస్తున్నారు. ఒక్కో పథకానికి నిధులు విడుదల కాగానే ఉన్నతాధికారుల నుంచి లింకు వస్తుందని సహాయకుడు తెలిపారు. ఈసారి అమ్మ ఒడి పథకానికి సంబంధించి కొత్త లింక్ రాలేదని, పాత లింకే ఉందని చెబుతున్నారు. ఈ పథకంలో ఎంతమంది లబ్ధిదారులకు నిధులు వచ్చాయి.. ఎంతమందికి అందలేదనే విషయాన్ని అధికారులు గోప్యంగా ఉంచినట్లు తెలుస్తోంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *