ఇండియా మీట్: ఇండియా అలయన్స్ మూడో సమావేశం ఖరారైంది

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-07-28T14:57:28+05:30 IST

ప్రతిపక్ష కూటమి ఇండియా తదుపరి సమావేశం ముంబైలో జరిగే అవకాశం ఉంది. ఆగస్టు 24-25 తేదీల్లో రెండు రోజుల పాటు ఈ సమావేశం జరగనుంది. గత రెండు నెలల్లో మహాకూటమి సమావేశం కావడం ఇది మూడోసారి. తొలి సమావేశం పాట్నాలో జరగ్గా, రెండో సమావేశం బెంగళూరులో జరిగింది.

ఇండియా మీట్: ఇండియా అలయన్స్ మూడో సమావేశం ఖరారైంది

న్యూఢిల్లీ: ఆప్ అలయన్స్ ఇండియా (ఇండియా) తదుపరి సమావేశం ముంబైలో జరిగే అవకాశం ఉంది. ఆగస్టు 24-25 తేదీల్లో రెండు రోజుల పాటు ఈ సమావేశం జరగనుంది. గత రెండు నెలల్లో మహాకూటమి సమావేశం కావడం ఇది మూడోసారి. తొలి సమావేశం పాట్నాలో జరగ్గా, రెండో సమావేశం బెంగళూరులో జరిగింది. జూలై 18న జరిగిన బెంగళూరు సమావేశంలో కూటమి పేరు ఖరారైంది.బెంగళూరు సమావేశానికి 26 విపక్షాలు హాజరయ్యారు. ఈ సమావేశాలకు కాంగ్రెస్ పార్లమెంటరీ పార్టీ చైర్ పర్సన్ సోనియా గాంధీ హాజరుకావడం విశేషం. జూన్ 23న పాట్నాలో నితీష్‌ కుమార్‌ నిర్వహించిన విపక్షాల సమావేశానికి 15 పార్టీలు హాజరయ్యారు.

శివసేన (యుబిటి) నాయకుడు ఉద్ధవ్ ఠాక్రే మరియు నేషనలిస్ట్ కాంగ్రెస్ పార్టీ చీఫ్ శరద్ పవార్ ముంబైలో జరగనున్న ఇండియా అలయన్స్ సమావేశానికి ఆతిథ్యం ఇవ్వనున్నారు. ఈ సమావేశంలో సమన్వయ కమిటీ, జాయింట్ సెక్రటేరియట్, ఇతర ప్యానెళ్లను ఖరారు చేసే అవకాశం ఉంది. 2024 లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో బీజేపీని ఎదుర్కోవడానికి ఉమ్మడి కనీస కార్యక్రమంపై పని చేయడం మరియు ఉమ్మడి ఆందోళన కార్యక్రమాలను ఖరారు చేయడం ఈ సమావేశం యొక్క ప్రధాన ఎజెండా.

11 మందితో సమన్వయ కమిటీ..

కాగా, ముంబై సమావేశంలో 11 మంది సభ్యులతో సమన్వయ కమిటీని ఏర్పాటు చేయనున్నట్లు కాంగ్రెస్ చీఫ్ మల్లికార్జున్ ఖర్గే తెలిపారు. ప్రచార నిర్వహణ, ఉమ్మడి ర్యాలీలు వంటి కార్యక్రమాల కోసం కేంద్ర సచివాలయాన్ని కూడా ఏర్పాటు చేయనున్నారు. సమన్వయ కమిటీల్లో అన్ని పార్టీలకు ప్రాతినిధ్యం ఉంటుందన్నారు. అలాగే కూటమి అధ్యక్షుడిని, కన్వీనర్‌ను కూడా ముంబై సమావేశంలో ఎన్నుకోనున్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-28T14:57:28+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *