ఏపీ పాలిటిక్స్: సీఎం జగన్.. వాటిని చూసి నేర్చుకోండి..!!

కొందరైతే రాజకీయాల్లో సాధారణ జీవితాన్ని అనుభవిస్తుంటే, మరికొందరు రాజభోగాలు అనుభవిస్తున్నారు. వారిలో ఏపీ సీఎం జగన్ (సీఎం జగన్ మోహన్ రెడ్డి) రెండో కోవకు చెందినవారు. ఎందుకంటే కేవలం రూ.లక్ష జీతం ఇస్తున్నారని మీడియాలో డప్పు కొట్టే సీఎం జగన్. ఇవాళ సీఎం అమరావతి పర్యటనే ఇందుకు ప్రత్యేక ఉదాహరణ. తాడేపల్లి ప్యాలెస్‌కు 9 కిలోమీటర్ల దూరంలో ఉన్న కృష్ణాయపాలెం గ్రామానికి సీఎం జగన్ హెలికాప్టర్‌ను వినియోగించారు. రాను పోను 18 కి.మీ దూరంలో రెండు హెలిప్యాడ్ లు ఏర్పాటు చేసి కోట్లకు కోట్లు వెచ్చించి ప్రభుత్వ ఖజానాకు గండి కొడుతున్నారు.

ఈరోజు అమరావతిలో సీఎం జగన్ పర్యటనకు దాదాపు రూ.9 కోట్లు ఖర్చు చేస్తున్నట్లు సోషల్ మీడియాలో జోరుగా ప్రచారం జరుగుతోంది. నిజంగానే ప్రభుత్వం రూ.9 కోట్లు ఖర్చు చేస్తుందా అనే విషయం పక్కన పెడితే.. దాదాపు 25 కి.మీ యాత్రకు హెలికాప్టర్ అవసరమా అన్నది ఇప్పుడు చర్చనీయాంశమైంది. రాష్ట్రాన్ని అప్పుల ఊబిలోకి నెట్టేసిన సీఎం జగన్ ప్రభుత్వ నిధులను పక్కదారి పట్టించడంపై నెటిజన్లు ఆగ్రహం వ్యక్తం చేస్తున్నారు. ఇప్పటికే లోటు బడ్జెట్ కారణంగా ప్రభుత్వం ప్రతినెలా ఆర్బీఐ నుంచి రుణం తీసుకుంటోంది. ప్రభుత్వ ఉద్యోగులకు నెలనెలా సకాలంలో వేతనాలు కూడా అందని పరిస్థితి. ఉద్యోగులకు వాయిదాల వారీగా వేతనాలు ఇస్తున్నారనే విమర్శలు వస్తున్నాయి. మరోవైపు రాజధాని నిర్మాణానికి నిధులు కరువయ్యాయి. రాజధానికి కేంద్ర ప్రభుత్వం ఇస్తున్న నిధులు ఎక్కడికి పోతున్నాయో అర్థంకాని పరిస్థితి నెలకొంది. రాజధాని లేని రాష్ట్రాన్ని జగన్ పాలిస్తున్నారని విమర్శించారు. అయినా చీమ కుట్టించని జగన్ ధనిక సీఎంలా 9 కి.మీ. సుదూర కాన్వాయ్‌కు బదులు హెలికాప్టర్‌ను వాడడమేంటని రాజకీయ విశ్లేషకులు ప్రశ్నిస్తున్నారు.

వారిని చూసి నేర్చుకోండి జగన్..!!

రాజకీయాల్లో సాధారణ జీవితం గడిపిన వారిలో సీపీఐ నేత గుమ్మడి నరసయ్య కూడా ఉన్నారు. ఉమ్మడి ఏపీలో ఐదుసార్లు ఇల్లందు ఎమ్మెల్యేగా ఎన్నికైన ఆయన ఇప్పటికీ ఆర్టీసీ బస్సులోనే ప్రయాణిస్తున్నారు. ఆయన 1983, 1985, 1989, 1999, 2004లో ఐదుసార్లు ఎమ్మెల్యేగా ప్రాతినిధ్యం వహించారు. గుమ్మడి నరసయ్య తన రాజకీయ చరిత్రలో ఎప్పుడూ గొడవలు లేకుండా జీవించారు. ఏజెన్సీ ప్రాంతంలో ఉంటూ కూడా సాదాసీదా జీవితాన్ని గడిపి ఎంతోమందికి ఆదర్శంగా నిలిచారు. ములుగు ఎమ్మెల్యే సీతక్క కూడా పలు సందర్భాల్లో ఆర్టీసీ బస్సులో ప్రయాణించి ప్రజల మన్ననలు పొందారు. ఎమ్మెల్యే సీతక్క ఇతర రాజకీయ నేతలలా కాకుండా చాలా సింపుల్‌గా, హంగామా లేకుండా కనిపిస్తారు. అదేవిధంగా దేశానికి రాష్ట్రపతిగా పనిచేసిన మిస్సైల్ మ్యాన్ అబ్దుల్ కలాం కూడా సాధారణ జీవితం గడిపారు. వాళ్ళు అతని ఇంట్లో టీవీ కూడా వాడరు. ఆయన అధ్యక్షుడిగా ఉన్న సమయంలో కూడా రెండు జతల దుస్తులు మాత్రమే ధరించేవారు. ఇలాంటి నేతలను జగన్ రోల్ మోడల్స్ గా తీసుకోలేరా అని నెటిజన్లు ప్రశ్నిస్తున్నారు. 2024లో ఓడిపోతాం కాబట్టి ఇప్పుడు అనుభవిద్దాం అన్నట్లుగా జగన్ మాట్లాడుతున్నారని పలువురు వాపోతున్నారు.

ఇది కూడా చదవండి:

ఫ్యాక్ట్ చెక్: వైసీపీ సర్కార్ చీప్ ట్రిక్స్.. అసత్యాలు ప్రచారం చేయడమే వాళ్ల పని..!!

***************************************************** **********************************************

Nara Lokesh: జగన్ పై నారా లోకేష్ సెటైర్.. మాములుగా లేదు..!!

***************************************************** **********************************************

జగన్ మోహన్ రెడ్డి: అరే జగన్.. సీఎం స్థాయిలో ఇలా మాట్లాడతాడా?

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *