కెప్టెన్ రోహిత్ శర్మ: ప్రయోగాలకు అవకాశం!

నేడు వెస్టిండీస్‌తో రెండో వన్డే

సాయంత్రం 7 గంటల నుండి

డీడీ స్పోర్ట్స్‌లో..భారత్ గెలిస్తే సిరీస్ భారత్‌దే

బ్రిడ్జ్‌టౌన్: మా ఆటగాళ్లకు తగిన మ్యాచ్ ప్రాక్టీస్ రావాలన్నదే మా ఉద్దేశం. ఇందుకోసం వీలు చిక్కినప్పుడల్లా అవకాశాలు కల్పిస్తాం’.. తొలి వన్డే చివర్లో కెప్టెన్ రోహిత్ శర్మ చేసిన వ్యాఖ్యలివి. ఎందుకంటే ఈ మ్యాచ్ లో స్వల్ప లక్ష్యాన్ని ఛేదించే క్రమంలో భారత బ్యాటింగ్ ఆర్డర్ పూర్తిగా మారిపోయింది. ముందుగా మిడిల్ ఆర్డర్ ఆటగాళ్లను పంపిన రోహిత్ పదేళ్ల తర్వాత ఏడో నంబర్ లో బరిలోకి దిగినా.. కోహ్లీ అసలు బ్యాటింగ్ చేయలేదు. వన్డే ప్రపంచకప్‌ సమీపిస్తున్న తరుణంలో యువ ఆటగాళ్లను పరీక్షించే ప్రయత్నమిది. ఈ నేపథ్యంలో శనివారం వెస్టిండీస్‌తో జరిగే రెండో వన్డేలో ప్రయోగాలు చేయాలని టీమిండియా భావిస్తోంది. అలాగే ఇందులో గెలిస్తే సిరీస్‌ని కైవసం చేసుకోవచ్చు. అదే జరిగితే వెటరన్ ఆటగాళ్లకు విశ్రాంతినిచ్చి యువ ఆటగాళ్లను ఫైనల్ మ్యాచ్‌లో ఆడించినా ఆశ్చర్యం లేదు. ఇక గురువారం నాటి ఆటలో వెస్టిండీస్ బౌలర్లు రాణించినా.. బ్యాట్స్‌మెన్ విఫలమవడం ఆతిథ్య జట్టును దెబ్బతీసింది. తొలి మ్యాచ్‌లో వెస్టిండీస్ కనీసం 200 పరుగులు చేస్తే.. భారత్‌కు గట్టి పోటీ ఎదురుకానుంది.

ఆత్మవిశ్వాసంతో..:

ఈ మ్యాచ్‌లో భారత జట్టులో ఎలాంటి మార్పులు ఉండకపోవచ్చు. అయితే 115 పరుగులు చేయడంలో ఇషాన్ ప్రయత్నించినా.. మిగతా బ్యాట్స్ మెన్ ఇబ్బంది పడుతుండడం టీమ్ మేనేజ్ మెంట్ ను ఆందోళనకు గురిచేస్తోంది. మ్యాచ్ ను సాఫీగా ముగించాలనుకున్నా ఐదు వికెట్లు కోల్పోవడం గమనార్హం. సూర్యకుమార్ ఎప్పటిలాగే నిరాశపరిచాడు. శ్రేయాస్‌, రాహుల్‌ ఫిట్‌నెస్‌ నిరూపిస్తే వారి స్థానం కోల్పోతారు. ఇక బౌలింగ్‌లోనూ స్పిన్నర్ల హవా కనిపించింది. చాహల్‌కు బదులుగా జట్టులో చోటు దక్కించుకున్న కుల్దీప్ ఈ అవకాశాన్ని చక్కగా వినియోగించుకున్నాడు. పేసర్ ముఖేష్ అరంగేట్రంలోనే ఆకట్టుకున్నాడు. అతను తన మొదటి ఓవర్‌ను మెయిడిన్‌గా బౌల్ చేశాడు మరియు ఓవరాల్‌గా అతని కెరీర్‌లో మొదటి వికెట్‌ను కూడా సాధించాడు.

పోటీ చేస్తారా?

రెండో వన్డేలో భారత్‌కు సవాల్‌ రావాలంటే వెస్టిండీస్‌ తమ స్థాయికి మించి ఆడాల్సి ఉంటుంది. టాప్-5లో నలుగురు ఆటగాళ్లు రెండంకెల స్కోరు చేసినా.. ఎక్కువ సేపు క్రీజులో నిలవలేకపోయారు. కెప్టెన్ హోప్ ఒంటరి పోరాటం ఫలించలేదు. అయితే బౌలర్లు భారత బ్యాట్స్‌మెన్‌ను ఇబ్బంది పెట్టారు. స్పిన్నర్లు మోతీ, కరియా పరుగులు చేసి వికెట్లు తీయగలిగారు. నేటి మ్యాచ్‌లో బ్యాటర్ మేయర్స్ స్థానంలో కేసీ కార్తీ ఆడే అవకాశం ఉంది.

జట్లు (అంచనా)

భారతదేశం:

రోహిత్ శర్మ (కెప్టెన్), శుభమన్ గిల్, కోహ్లి, ఇషాన్ కిషన్, హార్దిక్, సూర్యకుమార్, జడేజా, శార్దూల్, కుల్దీప్, ఉమ్రాన్, ముఖేష్.

విండీస్:

బ్రాండన్ కింగ్, అతానాజ్, హోప్ (కెప్టెన్), కార్తీ, హెట్మెయర్, పావెల్, షెపర్డ్, డ్రేక్స్, కరియా, మోతీ, సీల్స్.

పిచ్, వాతావరణం

తొలి మ్యాచ్ లో పిచ్ బౌన్స్ అవుతూ, మలుపులు తిరుగుతున్న సమయంలో పేసర్లు, స్పిన్నర్లు రాణించారు. ఈసారి టాస్ గెలిస్తే భారత్ బ్యాటింగ్ చేసే అవకాశం ఉంది. బంతి మారితే బ్యాట్స్‌మెన్ ఎలా రాణిస్తారో తేలిపోతుంది. వర్షం మ్యాచ్‌కు అంతరాయం కలిగించే అవకాశం ఉంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *