కేసీఆర్ సర్కార్: ఎన్నికల ముందు సీఎం కేసీఆర్ చారిత్రాత్మక నిర్ణయం.. రేపు ఆదేశాలు..!

తెలంగాణలో అసెంబ్లీ ఎన్నికలు (టీఎస్ అసెంబ్లీ ఎన్నికలు) సమీపిస్తున్న తరుణంలో బీఆర్ఎస్ అధినేత, ముఖ్యమంత్రి కల్వకుంట్ల చంద్రశేఖరరావు (సీఎం కేసీఆర్) పలు కీలక నిర్ణయాలు తీసుకుంటూ అన్ని వర్గాలను సంతృప్తి పరిచేందుకు విశ్వప్రయత్నాలు చేస్తున్నారు. వికలాంగులకు వెయ్యి రూపాయల పింఛన్ పెంపు, విద్యార్థులకు డైట్ చార్జీలు పెంచడం వంటి శుభవార్తలను శనివారం కేసీఆర్ చెప్పారు. అతి త్వరలో.. పీఆర్సీపై కీలక నిర్ణయం తీసుకోబోతోంది. ఆదివారం కేసీఆర్ చారిత్రాత్మక నిర్ణయం తీసుకున్నారు. శని, ఆదివారాల్లో జరిగిన మంత్రివర్గ ఉపసంఘం సమావేశంలో ఈ నిర్ణయాలు తీసుకున్నారు.

VRA.jpg

నిర్ణయం ఏమిటి?

ఆదివారం తెలంగాణ రాష్ట్ర సచివాలయంలో డాక్టర్ బీఆర్ అంబేద్కర్ వీఆర్ఏలతో కేసీఆర్ సమీక్షా సమావేశం నిర్వహించారు. రెండు గంటలకు పైగా అయింది. సుదీర్ఘ సమావేశం తర్వాత తెలంగాణలో వీఆర్ఏ వ్యవస్థను శాశ్వతంగా రద్దు చేస్తూ కేసీఆర్ ప్రభుత్వం నిర్ణయం తీసుకుంది. రాష్ట్రవ్యాప్తంగా వీఆర్ఏలుగా పనిచేస్తున్న సిబ్బందిని రెవెన్యూ శాఖలోని సూపర్‌న్యూమరీ పోస్టుల్లో రెగ్యులరైజ్ చేస్తామని సీఎం చెప్పారు. మంత్రివర్గ ఉపసంఘం సిఫార్సుల మేరకు, నిబంధనల ప్రకారం, వీఆర్ఏల విద్యార్హతలను బట్టి మున్సిపాలిటీ, మిషన్ భగీరథ, నీటిపారుదల తదితర శాఖల్లో సర్దుబాటు చేస్తున్నామని సీఎం కేసీఆర్ శుభవార్త చెప్పారు. ప్రభుత్వ ఉద్యోగులుగా పర్మినెంట్ చేశారు. మరోవైపు సంబంధిత ఉత్తర్వులను సోమవారం జారీ చేయాలని ప్రభుత్వ ప్రధాన కార్యదర్శి శాంతికుమారిని ముఖ్యమంత్రి ఆదేశించారు. కేసీఆర్ నిర్ణయం పట్ల వీఆర్ఏలు హర్షం వ్యక్తం చేస్తున్నారు. మరోవైపు గులాబీ బాస్ తీసుకున్న ఈ నిర్ణయం చారిత్రాత్మక నిర్ణయమని బీఆర్ఎస్ శ్రేణులు పేర్కొంటున్నాయి.

VRA-2.jpg

సర్దుబాటు ఎలా..?

తెలంగాణలో వీఏల సంఖ్య 20,555 కాగా అందులో నిరక్షరాస్యులు, ఏడో తరగతి ఉత్తీర్ణులు, పది మంది ఉత్తీర్ణులు, ఇంటర్మీడియట్ ఉత్తీర్ణులు మాత్రమే డిగ్రీ, ఉన్నత చదువులు చదువుతున్నారు. అయితే వారి విద్యార్హతలను బట్టి ఉద్యోగ కేటగిరీని నిర్ణయించాలని కేసీఆర్ సమావేశంలో నిర్ణయించారు. అంతేకాదు ఉన్నత విద్యాభ్యాసం చేసి పదోన్నతులకు అర్హులైన వారికే పోస్టులు భర్తీ చేస్తామని కేసీఆర్ తెలిపారు. అయితే 61 ఏళ్లు పైబడిన వీఆర్‌ఏల వారసులకు కారుణ్య నియామకం కింద ప్రభుత్వ ఉద్యోగాలు కల్పించాలని సీఎం నిర్ణయించారు. ఇందుకు సంబంధించి వీఏల వారసుల విద్యార్హత వివరాలు, వివరాలను సేకరించాలని ఉన్నతాధికారులను కేసీఆర్ ఆదేశించారు. మొత్తం మీద చాలా రోజులుగా సాగుతున్న వీఆర్ఏ వ్యాపారానికి ఆదివారం ఫుల్ స్టాప్ పడింది. అయితే సర్దుబాటులో అసంతృప్తులకు ఆస్కారం లేకుండా సర్దుకుపోతారో లేదో వేచి చూడాలి.

CM-KCR.jpg


నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-23T22:12:02+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *