జయరామ్: టీమిండియా మాజీ సెలక్టర్ గుండెపోటుతో కన్నుమూశారు

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-07-16T14:36:35+05:30 IST

బీసీసీఐ మాజీ సెలక్టర్, కేరళ మాజీ క్రికెటర్ కె జయరామ్ (67) ఇక లేరు. శనివారం సాయంత్రం గుండెపోటుతో మృతి చెందాడు. రంజీల్లో కేరళ జట్టుకు కెప్టెన్‌గా వ్యవహరించిన జయరామ్ ఆ తర్వాత బీసీసీఐ సెలక్టర్‌గా కూడా పనిచేశాడు.

జయరామ్: టీమిండియా మాజీ సెలక్టర్ గుండెపోటుతో కన్నుమూశారు

బీసీసీఐ మాజీ సెలక్టర్, కేరళ మాజీ క్రికెటర్ కె జయరామ్ (67) ఇక లేరు. శనివారం సాయంత్రం గుండెపోటుతో మృతి చెందాడు. రంజీల్లో కేరళ జట్టుకు కెప్టెన్‌గా వ్యవహరించిన జయరామ్ ఆ తర్వాత బీసీసీఐ సెలక్టర్‌గా కూడా పనిచేశాడు. టీమ్ ఇండియా జూనియర్ టీమ్‌కు సెలక్టర్‌గా వ్యవహరించారు. జయరామ్ మరణాన్ని బీసీసీఐ అధ్యక్షుడు రోజర్ బిన్నీ అధికారికంగా ప్రకటించారు. కేరళలోని ఎర్నాకులంలో జన్మించిన జయరామ్ దులీప్ ట్రోఫీలో సౌత్ జోన్‌కు ప్రాతినిధ్యం వహించాడు. 1980లలో జాతీయ స్థాయిలో స్టార్ ప్లేయర్‌గా ఎదిగాడు. 1986-87 రంజీ ట్రోఫీ సీజన్‌లో కేరళ తరఫున జయరామ్ ఐదు మ్యాచ్‌ల్లో నాలుగు సెంచరీలు సాధించాడు. అతను 1981 నుండి 1983 వరకు కేరళ జట్టుకు కెప్టెన్‌గా ఉన్నాడు. జయరామ్ 46 ఫస్ట్-క్లాస్ మ్యాచ్‌లు ఆడాడు మరియు 29 సగటుతో 2,358 పరుగులు చేశాడు. ఇందులో 5 సెంచరీలు మరియు 10 అర్ధ సెంచరీలు ఉన్నాయి. పార్ట్ స్పిన్నర్‌గా 2 వికెట్లు తీశాడు. ఒకానొక సమయంలో అతను టీమ్ ఇండియాలో ఆడటం ఖాయమనిపించింది, కానీ అదృష్టం అతనికి రాలేదు.

క్రికెట్ నుంచి రిటైర్ అయిన తర్వాత జయరామ్ బీసీసీఐలో విభిన్న పాత్రలు పోషించాడు. జూనియర్ స్థాయిలో భారత జట్టుకు సెలెక్టర్‌గా పనిచేశారు. కేరళ సీనియర్ జట్లకు చీఫ్ సెలక్టర్‌గా కూడా పనిచేశారు. జయరామ్ కేరళ క్రికెట్ అసోసియేషన్ (KCA)లో మ్యాచ్ రిఫరీగా మరియు టాప్ కౌన్సిల్ మెంబర్‌గా కూడా పనిచేశాడు. జయరామ్ అంత్యక్రియలు జూలై 17, సోమవారం రావిపురం శ్మశానవాటికలో జరుగుతాయి. జయరామ్‌కు భార్య రమ, కుమారుడు అభయ్ ఉన్నారు. “ఆ రోజుల్లో కేరళకు క్రికెట్‌లో అంతగా ప్రతిభ లేదు. కానీ జయరామన్ భిన్నంగా ఉండేవాడు. అతను చాలా మంచి క్రికెటర్. అతను చాలా స్నేహపూర్వక వ్యక్తి మరియు సెలెక్టర్‌గా తన ప్రతిభను కనబరిచాడు. జయరామ్ మరణం పట్ల అతని కుటుంబానికి నా ప్రగాఢ సానుభూతి,” అని బీసీసీఐ అధ్యక్షుడు రోజర్ బిన్నీ అన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-16T14:36:35+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *