దులీప్ ట్రోఫీ: దులీప్ ట్రోఫీ ఫైనల్లో విహారి జట్టు విజయం సాధించింది

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-07-16T12:55:02+05:30 IST

హనుమ విహారి నేతృత్వంలోని సౌత్ జోన్ దులీప్ ట్రోఫీని గెలుచుకుంది. చివరి రోజు సౌత్ జోన్ బౌలర్లు చెలరేగడంతో 298 పరుగుల విజయలక్ష్యంతో బరిలోకి దిగిన వెస్ట్ జోన్ 222 పరుగులకే ఆలౌటైంది.

దులీప్ ట్రోఫీ: దులీప్ ట్రోఫీ ఫైనల్లో విహారి జట్టు విజయం సాధించింది

ఆసక్తికరంగా సాగిన దులీప్ ట్రోఫీ ఫైనల్ చివరి రోజు ప్రతిష్టంభనగా ముగిసింది. రెండో ఇన్నింగ్స్‌లో 298 పరుగుల భారీ లక్ష్యంతో బరిలోకి దిగిన వెస్ట్ జోన్ నాలుగో రోజు ఆట ముగిసే సమయానికి 62.3 ఓవర్లలో 5 వికెట్ల నష్టానికి 182 పరుగులు చేసింది. ఇక విజయానికి 116 పరుగులు మాత్రమే కావాలి. చేతిలో 5 వికెట్లు ఉండడంతో వెస్ట్ జోన్ గెలిచే అవకాశం ఉందని అభిమానులు భావించారు. కానీ ఐదో రోజు ఉదయం సెషన్‌లో జట్టు చేతులెత్తేసింది. సౌత్ జోన్ (సౌత్ జోన్) బౌలర్లు 222 పరుగులకే ఆలౌటయ్యారు. దీంతో హనుమ విహారి నేతృత్వంలోని సౌత్ జోన్ 75 పరుగుల తేడాతో గెలిచి దులీప్ ట్రోఫీ విజేతగా నిలిచింది.

వెస్ట్ జోన్ బ్యాటర్లలో ఓపెనర్ ప్రియాంక్ పంచల్ కెప్టెన్సీ ఇన్నింగ్స్ ఆడాడు. 211 బంతుల్లో 11 ఫోర్లతో 95 పరుగులు చేసి కావరప్ప బౌలింగ్‌లో ఔటయ్యాడు. అతని తర్వాత వెస్ట్ జోన్ బ్యాటింగ్ ఆర్డర్ త్వరగా కుప్పకూలింది. సౌత్ జోన్ బౌలర్లలో సాయి కిషోర్ 4 వికెట్లతో రాణించాడు. అయితే మ్యాన్ ఆఫ్ ద మ్యాచ్ విధ్వత్ కావేరప్పకు దక్కింది. తొలి ఇన్నింగ్స్‌లో ఆరు వికెట్లు తీసిన అతను రెండో ఇన్నింగ్స్‌లో ప్రియాంక్ పంచల్ కీలక వికెట్ తీశాడు. అంతే కాకుండా సిరీస్ అంతటా నిలకడగా ఆడినందుకు విద్వాత్ కవేరప్పకు మ్యాన్ ఆఫ్ ద సిరీస్ అవార్డు కూడా దక్కింది.

ఇది కూడా చదవండి: టీమ్ ఇండియా: ‘మ్యాన్ ఆఫ్ ద మ్యాచ్’కి రూ.41 వేలు మాత్రమే..!!

దులీప్ ట్రోఫీ ఫైనల్లో తొలుత బ్యాటింగ్ చేసిన సౌత్ జోన్ తొలి ఇన్నింగ్స్‌లో 213 పరుగులు చేసింది. కెప్టెన్ హనుమ విహారి హాఫ్ సెంచరీతో రాణించాడు. అతను 63 పరుగులు చేశాడు. విహారీకి తిలక్ వర్మ 40 పరుగులు అందించాడు. అనంతరం బ్యాటింగ్‌కు దిగిన వెస్ట్ జోన్ 146 పరుగులకే ఆలౌటైంది. ఓపెనర్ పృథ్వీ షా 65 పరుగులతో రాణించినా మిగతా ఆటగాళ్లు ఘోరంగా విఫలమయ్యారు. పుజారా (9), సూర్యకుమార్ యాదవ్ (8) పరుగులు చేసి నిరాశపరిచారు. దీంతో సౌత్ జోన్‌కు 67 పరుగుల ఆధిక్యం లభించింది. రెండో ఇన్నింగ్స్‌లో కెప్టెన్ విహారి (42) మరోసారి తన సత్తా చాటడంతో సౌత్ జోన్ 230 పరుగులకు ఆలౌటైంది. ఓవరాల్ గా 297 పరుగుల ఆధిక్యంతో వెస్ట్ జోన్ ముందు 298 పరుగుల లక్ష్యాన్ని ఉంచారు. కానీ రెండో ఇన్నింగ్స్‌లోనూ పుజారా (15), సూర్యకుమార్ (4) విఫలమయ్యారు. పృథ్వీ షా కూడా 7 పరుగుల వద్ద ఔటయ్యాడు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-16T12:55:02+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *