నందికొట్కూరు రాజకీయం: మంత్రి రోజా వచ్చి వెళ్లిపోయారు.

అభినందనలు: నందికొట్కూరు నియోజక వర్గంలో అధికార పార్టీలో వర్గ విభేదాలు తారాస్థాయికి చేరుకున్నాయి. సాప్ చైర్మన్ బైరెడ్డి సిద్ధార్థరెడ్డి, ఎమ్మెల్యే తొగూరు ఆర్థర్ రెండు వర్గాల నేతలు రోడ్డుపై బైఠాయించి బహిరంగంగా విమర్శలు చేసుకుంటున్నారు. పార్టీ అధికారంలోకి వచ్చినప్పటి నుంచి అధికారుల బదిలీల నుంచి మొదలైన భిన్నాభిప్రాయాలు చివరకు రెండు వర్గాలుగా చీలిపోయాయి. నియోజకవర్గంలో ఎవరి కార్యక్రమాలు వారు నిర్వహిస్తున్నారు. అయితే నియోజకవర్గ స్థాయి అభివృద్ధి కార్యక్రమాలకు ప్రాధాన్యం ఇవ్వకపోవడంతో ఎమ్మెల్యే ఆర్థర్ గైర్హాజరయ్యారు. అవమానిస్తే ఎలా వస్తారని ఎమ్మెల్యే వర్గం బహిరంగంగానే ఆరోపిస్తోంది. ఒకరిపై ఒకరు బహిరంగంగా విమర్శలు చేసుకుంటున్నారు. నాయకత్వం పలుమార్లు శాంతి చర్చలు జరిపినా ఫలితం లేకపోయింది. సార్వత్రిక ఎన్నికలు సమీపిస్తున్న కొద్దీ అంతర్గత విభేదాలు మరింత తీవ్రమవుతున్నాయి.

మళ్లీ స్థానిక సంస్థల ఎన్నికలతో..

మున్సిపల్ ఎన్నికలు, సర్పంచ్, ఎంపీటీసీ, జెడ్పీటీసీ ఎన్నికల అభ్యర్థుల ఎంపిక విషయంలో రెండు పార్టీల మధ్య భిన్నాభిప్రాయాలు వ్యక్తమయ్యాయి. అప్పటి జిల్లా ఇన్‌చార్జి మంత్రి అనిల్‌కుమార్‌ యాదవ్‌ జోక్యం చేసుకుని సర్దిచెప్పినా ఎవరూ పట్టించుకోలేదు. కర్నూలులోని ఓ ప్రైవేట్ హోటల్‌లో ఒకరిపై ఒకరు దాడికి దిగారు. పార్టీ అభ్యర్థులకు ఎమ్మెల్యే బీఫారం ఇవ్వగా, సిద్ధార్థరెడ్డి తన అనుచరులను స్వతంత్ర అభ్యర్థులుగా నిలబెట్టి నాయకత్వానికి తన ప్రాధాన్యతను చాటుకున్నారు. దీంతో బైరెడ్డికి సాప్ చైర్మన్ పదవి కట్టబెట్టారు. దీంతో సీఎం జగన్ రాష్ట్రంలోని అన్ని జిల్లాల్లో తిరుగుతూనే ఎమ్మెల్యే తొగూరు ఆర్థర్‌కు నియోజకవర్గ బాధ్యతలు అప్పగించారు. అప్పటి నుంచి ఎమ్మెల్యేకు ఎక్కడ అవకాశం దొరికినా సిద్ధార్థరెడ్డి బంధువుల నుంచి అభ్యంతరాలు, అడ్డంకులు ఎదురయ్యాయి. పగిడ్యాల మండలం నెహ్రూనగర్‌లో వాలంటీర్లు కలిసి గడపగడపకూ కార్యక్రమానికి గైర్హాజరయ్యారు.

వెంటనే ప్రొటోకాల్ తీసుకొచ్చారు

తాజాగా ఎమ్మెల్యే ఆర్థర్‌, సాప్‌ చైర్మన్‌ బైరెడ్డి సిద్ధార్థరెడ్డి మధ్య ప్రొటోకాల్‌ వివాదం తీవ్రస్థాయికి చేరుకుంది. గతంలో మిడ్తూరు మండలం నాగలూతి గ్రామ సచివాలయాన్ని అప్పటి జిల్లా ఇన్‌చార్జి మంత్రి అనిల్‌కుమార్‌ యాదవ్‌తో కలిసి ప్రారంభించారు. కానీ ఎమ్మెల్యే తొగూరు మాత్రం ఆర్థర్‌ను ఆహ్వానించలేదని దళిత సంఘాలు సూటిగా ఆరోపించాయి. ఈ నెల 15న నందికొట్కూరు, పగిడ్యాలలో ఇండోర్ స్టేడియాలను మంత్రి రోజా ప్రారంభించారు. ఈ సమయంలో ఎమ్మెల్యే బంధువులు, దళిత సంఘాల నాయకులు ప్రొటోకాల్‌ పాటించకుండా ఎమ్మెల్యేను అవమానించారని, ఎమ్మెల్యేకు మంత్రి రోజా క్షమాపణ చెప్పాలని డిమాండ్‌ చేస్తూ నిరసన కార్యక్రమం చేపట్టారు. ఈ నిరసనపై బైరెడ్డి సిద్ధార్థరెడ్డి బంధువులు ప్రెస్‌మీట్‌ పెట్టి.. ఎమ్మెల్యే గెలుపునకు కృషి చేసిన దళితులను పక్కనబెట్టి నిజమైన దళిత ద్రోహిగా మారారన్నారు. ఈ క్రమంలో ఇరువర్గాల దళిత నేతలు పరస్పరం విమర్శలు చేసుకుంటున్నారు. అయితే ఇప్పటి వరకు ఎమ్మెల్యే తొగూరు ఆర్థర్, బైరెడ్డి సిద్ధార్థ రెడ్డి ఎవరూ స్పందించకపోవడం గమనార్హం.

మొదటి నుండి కుడి మరియు ఎడమ వైఖరి

ఎస్సీ నియోజకవర్గంలో సిద్ధార్థరెడ్డి ఆశయం ఏమిటని ఎమ్మెల్యే వర్గం ప్రశ్నిస్తుంటే.. నియోజకవర్గంలో అసలైన దళిత ద్రోహి ఎమ్మెల్యే తొగూరు ఆర్థర్ అని బైరెడ్డి సిద్ధార్థరెడ్డి వర్గం విమర్శలు, విమర్శలు చేస్తోంది. నంద్యాల జిల్లాలోని ఏడు నియోజకవర్గాల్లో రెడ్డి సామాజిక వర్గానికి చెందిన ఎమ్మెల్యేలు ఆరు స్థానాల్లో ఉండగా, దళిత ఎమ్మెల్యే తొగూరు ఆర్థర్‌ ఒక్కరే ఉన్నారు. నందికొట్కూరు నియోజకవర్గం ఎస్సీకి రిజర్వ్ కావడంతో 2019 ఎన్నికల్లో తొగూరు ఆర్థర్ వైసీపీ నుంచి 40 వేల భారీ మెజార్టీతో గెలుపొందారు. గతంలో ఎన్నడూ లేని విధంగా నియోజకవర్గంలో మెజారిటీ సాధించి చరిత్ర సృష్టించారు. ఈ ఆనందం మూడు నెలలు కూడా నిలవలేదు. ఎమ్మెల్యే విజయంలో కీలకపాత్ర పోషించినట్లు చెప్పుకుంటున్న నియోజకవర్గ సమన్వయకర్త బైరెడ్డి సిద్ధార్థరెడ్డికి ఎమ్మెల్యేతో విభేదాలు వచ్చాయి. అధికారంలో ఉన్నప్పటికీ సిద్ధార్థరెడ్డిపై కేసులు నమోదు కావడంతో బైరెడ్డి కొంతకాలంగా నియోజకవర్గానికి దూరంగా ఉన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-20T17:32:24+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *