నాసర్: తమిళ ఇండస్ట్రీ ఎలాంటి రూల్స్ పెట్టలేదు.. చేస్తే…

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-07-27T16:02:54+05:30 IST

తమిళ నటీనటులు తమిళ సినిమాల్లో నటించాలని, తమిళనాడులో షూట్ చేయాలని ఫిల్మ్ ఎంప్లాయీస్ ఫెడరేషన్ ఆఫ్ (FEFSI) కొత్త రూల్స్ తీసుకొచ్చిందనే వార్తలు కొన్ని రోజులుగా హల్ చల్ చేస్తున్న సంగతి తెలిసిందే! దీన్ని కొందరు తమిళ నిర్మాతలు, ఆర్టిస్టులు వ్యతిరేకించినట్లు వార్తలు వస్తున్నాయి. ఇటీవల జరిగిన ‘బ్రో’ ప్రీ రిలీజ్ వేడుకలో పవన్ కళ్యాణ్ కూడా ఇదే విషయంపై మాట్లాడారు. దీనిపై నడిగర్ సంఘం అధ్యక్షుడు, నటుడు నాజర్ స్పందించారు.

నాసర్: తమిళ ఇండస్ట్రీ ఎలాంటి రూల్స్ పెట్టలేదు.. చేస్తే...

తమిళ నటీనటులు తమిళ సినిమాల్లో నటించాలని, తమిళనాడులో షూట్ చేయాలని ఫిలిం ఎంప్లాయీస్ ఫెడరేషన్ ఆఫ్ (ఫెఫ్సీ) కొత్త రూల్స్ తీసుకొచ్చిందనే వార్తలు కొద్ది రోజులుగా హల్ చల్ చేస్తున్న సంగతి తెలిసిందే! దీన్ని కొందరు తమిళ నిర్మాతలు, ఆర్టిస్టులు వ్యతిరేకించినట్లు వార్తలు వస్తున్నాయి. ఇటీవల జరిగిన ‘బ్రో’ ప్రీ రిలీజ్ వేడుకలో పవన్ కళ్యాణ్ కూడా ఇదే విషయంపై మాట్లాడారు. ‘‘ఇండస్ట్రీలో మనమే చేసే ట్రెండ్ నుంచి బయటపడాలి.. భాష, ప్రాంతాలకు అతీతంగా ఆర్టిస్టులను తెలుగు చిత్ర పరిశ్రమ ఆహ్వానిస్తుంది.. కోలీవుడ్ లోనూ ఇలాగే కొనసాగితే ఇండస్ట్రీ మంచి స్థాయికి చేరుకుంటుంది.. తమిళ పరిశ్రమ కోసమే. తమిళులు అంటే ఇండస్ట్రీ ఎదగదు.. అన్ని ఇండస్ట్రీల వాళ్లను కలుపుకుని పోవడం వల్లే ఈరోజు తెలుగు సినిమా ఇండస్ట్రీ ఎదుగుతుంది.. ఒక్కటి కాదు అన్ని భాషల కలయిక ఉంటేనే సినిమా.. ‘ఇది మన భాష. .మనం మనమే కావాలి అంటే.. కుంచించుకుపోతాం అని పవన్ కళ్యాణ్ తమిళ ఇండస్ట్రీ నుండి బయటకు వచ్చి RRR లాంటి సినిమా చేసి ఇండస్ట్రీని మరింత విస్తరించుకోవాలని కోరుకుంటున్నాను.

పవన్ వ్యాఖ్యలతో పాటు సోషల్ మీడియాలో తమిళ ఇండస్ట్రీపై జరుగుతున్న చర్చపై నడిగర్ సంఘం అధ్యక్షుడు నటుడు నాజర్ (నాజర్) స్పందించారు. ఈ మేరకు ఓ వీడియోను విడుదల చేశారు. “తమిళ నటీనటులు మాత్రమే తమిళ చిత్రాల్లో నటించాలని, ఇతరులకు అవకాశం లేదని వస్తున్న వార్తల్లో నిజం లేదని, కోలీవుడ్‌లో అలాంటి ప్రపోజల్ వస్తే మొదట అడిగేది నేనేనని.. ఇప్పుడు మనమంతా పాన్ ఇండియా చేస్తున్నాం. గ్లోబల్ స్కేల్ సినిమాలు.. ఏ సినిమా పరిశ్రమకైనా పరాయి భాషా నటీనటులు కావాలి.. ఇలాంటి సమయంలో ఎవరూ ఇలాంటి నిర్ణయాలు తీసుకోరు.. కానీ తమిళ సినీ పరిశ్రమ కార్మికుల కష్టాలను తీర్చేందుకు సెల్వమణి గట్టి నిర్ణయం తీసుకుంది.. కానీ మల్టీ స్టారర్ కాకూడదనే ప్రస్తావన లేదు. -అందులో భాషా కళాకారులు.తమిళ చిత్ర పరిశ్రమకు ఒక సంప్రదాయం ఉంది.ఎస్వీ రంగారావు,సావిత్రమ్మ,వాణిశ్రీ వంటి ఎందరో అగ్రతారలు తమిళ సినిమాల్లో భాగమయ్యారు.ఆ సంప్రదాయం చిరస్థాయిగా నిలిచిపోతుంది.దయచేసి అపోహలు నమ్మవద్దు.మనమంతా కలసి పనిచేద్దాం ఏవైనా తేడాలు ఉన్నా.. భారతీయ సినిమాను ఉన్నత స్థాయికి తీసుకెళ్దాం” అని ఆయన అన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-27T16:02:54+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *