నువ్వులు: నువ్వులలో ఎన్ని ఆరోగ్య ప్రయోజనాలు ఉన్నాయో తెలుసా!

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-06-19T12:57:33+05:30 IST

తీపి వంటల్లో తప్ప నువ్వులు ఎక్కువగా వాడం. కానీ నువ్వుల యొక్క పోషకాలు మరియు ఆరోగ్య ప్రయోజనాలు లెక్కలేనన్ని ఉన్నాయి. అంతే

నువ్వులు: నువ్వులలో ఎన్ని ఆరోగ్య ప్రయోజనాలు ఉన్నాయో తెలుసా!

నువ్వు గింజలు

తీపి వంటల్లో తప్ప నువ్వులు ఎక్కువగా వాడం. కానీ నువ్వుల యొక్క పోషకాలు మరియు ఆరోగ్య ప్రయోజనాలు లెక్కలేనన్ని ఉన్నాయి. తెలుసుకుందాం!

  • నువ్వుల గింజలలో లిగ్నాన్స్ అనే కరిగే ఫైబర్ ఉంటుంది. ఇది ఆర్ద్రీకరణను పెంచుతుంది, మలం యొక్క పరిమాణాన్ని పెంచుతుంది, ప్రేగుల గుండా వెళ్ళడాన్ని సులభతరం చేస్తుంది మరియు మలబద్ధకం నుండి ఉపశమనం పొందుతుంది. ఇది ప్రేగులలో చక్కెర శోషణను తగ్గిస్తుంది, జీర్ణ ఆరోగ్యాన్ని మెరుగుపరుస్తుంది మరియు రక్తంలో చక్కెర స్థాయిలను స్థిరంగా ఉంచుతుంది.

  • నువ్వులలో ఉండే సెసమిన్ అనే లిగ్నాన్ శరీరంలోని కొవ్వుల జీవక్రియను పెంచుతుంది. కాలేయం కొవ్వును కాల్చడానికి సహాయపడుతుంది మరియు చెడు కొలెస్ట్రాల్‌ను తగ్గిస్తుంది. కొలెస్ట్రాల్‌ను తగ్గించడం ద్వారా, గుండె జబ్బులు వచ్చే ప్రమాదం తగ్గుతుంది.

  • నువ్వులలో బహుళఅసంతృప్త కొవ్వులు, సెసమిన్ మరియు విటమిన్ ఇ పుష్కలంగా ఉంటాయి. ఇవి యాంటీ ఇన్‌ఫ్లమేటరీలుగా, యాంటీఆక్సిడెంట్లుగా పనిచేస్తాయి, రక్తనాళాలను వ్యాకోచించి, రక్తపోటును నియంత్రిస్తాయి.

దుష్ప్రభావాలు కూడా ఉన్నాయి

నువ్వులను అధికంగా తీసుకోవడం వల్ల కడుపు లేదా ప్రేగులలో చికాకు మరియు నొప్పి వస్తుంది. ఎక్కువ మోతాదులో తీసుకుంటే బరువు పెరుగుతారు. కానీ నువ్వుల్లో పులిపిర్లు ఎక్కువగా ఉండడానికి కారణం అది కాదు. (వంద గ్రాముల నువ్వుల గింజల్లో 573 కిలో కేలరీలు ఉంటాయి). నువ్వులు ఎక్కువగా తినడం వల్ల వాటిలో కొవ్వు ఆమ్లాలు అధికంగా ఉండటం వల్ల బరువు పెరుగుతారు.

ఎన్ని తినాలి?

రోజూ ఒకటి నుండి రెండు టేబుల్ స్పూన్ల నువ్వులను తీసుకోవచ్చు. అయితే ఈ పరిమాణంలో నువ్వులను ఒకేసారి తినకుండా రోజంతా తినాలి. నువ్వులు కూడా నేరుగా తినవచ్చు. సలాడ్‌తో కలిపి తినవచ్చు. బ్రెడ్, కుకీలు, కేకులు తయారీలో ఉపయోగించవచ్చు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-06-19T12:57:33+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *