నేరుగా విదేశీ లిస్టింగ్ ఇప్పుడు దేశీయ కంపెనీలకు ఒక ఎంపిక

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-07-29T00:40:09+05:30 IST

దేశీయ కంపెనీలను ఇప్పుడు నేరుగా విదేశీ స్టాక్ ఎక్స్ఛేంజీలు మరియు అహ్మదాబాద్‌లోని ఇంటర్నేషనల్ ఫైనాన్షియల్ సర్వీసెస్ సెంటర్ (IFSC)లో లిస్ట్ చేయవచ్చని ఆర్థిక మంత్రి నిర్మలా సీతారామన్ చెప్పారు.

నేరుగా విదేశీ లిస్టింగ్ ఇప్పుడు దేశీయ కంపెనీలకు ఒక ఎంపిక

ముంబై: దేశీయ కంపెనీలను ఇప్పుడు నేరుగా విదేశీ స్టాక్ ఎక్స్ఛేంజీలు మరియు అహ్మదాబాద్‌లోని ఇంటర్నేషనల్ ఫైనాన్షియల్ సర్వీసెస్ సెంటర్ (IFSC)లో లిస్ట్ చేసుకోవచ్చని ఆర్థిక మంత్రి నిర్మలా సీతారామన్ చెప్పారు. కోవిడ్ రిలీఫ్ ప్యాకేజీలో భాగంగా స్వదేశీ కంపెనీలను నేరుగా విదేశీ లిస్టింగ్ చేయడానికి అనుమతించడానికి ప్రభుత్వం ఆమోదించినప్పటికీ, నిబంధనలను ఇంకా నోటిఫై చేయలేదు. డైరెక్ట్ ఫారిన్ లిస్టింగ్ భారతీయ కంపెనీలు వివిధ విదేశీ మారక ద్రవ్యాల ద్వారా విదేశీ నిధులను సేకరించేందుకు వీలు కల్పిస్తుంది. “మేము భారతీయ కంపెనీలను నేరుగా విదేశీ భూభాగాల్లో లిస్ట్ చేసుకోవడానికి అనుమతిస్తున్నాము. అంతేకాకుండా, IAFCC ద్వారా దేశంలోని లిస్టెడ్ మరియు అన్‌లిస్టెడ్ కంపెనీలకు విదేశీ లిస్టింగ్ సౌకర్యాన్ని అందుబాటులోకి తెస్తున్నట్లు ప్రకటించడానికి నేను సంతోషిస్తున్నాను,” అని ఫైనాన్స్ తెలిపింది. కష్టకాలంలో డెట్ ఫండ్స్‌ను ఆదుకోవడమే లక్ష్యంగా పెట్టుకున్న కార్పొరేట్ డెట్ మార్కెట్ డెవలప్‌మెంట్ ఫండ్ (సీడీఎండీఎఫ్) ప్రారంభోత్సవ కార్యక్రమంలో మంత్రి మాట్లాడుతూ.. మెరుగైన విలువ కోసం ప్రపంచ పెట్టుబడులను ఆకర్షించే దిశగా ఇదొక పెద్ద ముందడుగు అని ఆమె అన్నారు.నిబంధనలను సీనియర్ అధికారి ఒకరు తెలిపారు. కొన్ని వారాల్లో నోటిఫై అవుతుంది.ఈ నిర్ణయం ప్రకారం ముందుగా భారతీయ కంపెనీలను ఐఎఫ్‌ఎస్‌సీ ద్వారా ఫారిన్ ఎక్స్ఛేంజీల్లో లిస్ట్ చేయవచ్చు.తదుపరి దశలో ప్రత్యేకంగా గుర్తించిన ఏడెనిమిది ఫారిన్ ఎక్స్ఛేంజీల్లో నేరుగా లిస్ట్ కావచ్చని తెలిపారు. ప్రస్తుత నిబంధనల ప్రకారం దేశీయ లిస్టెడ్ కంపెనీలు అమెరికన్ డిపాజిటరీ రసీదులు (ఏడీఆర్‌లు), గ్లోబల్ డిపాజిటరీ రసీదులు (జీడీఆర్‌లు) రూపంలో విదేశీ లిస్టింగ్ చేయాల్సి ఉండగా.. ఇన్ఫోసిస్, విప్రో కంపెనీలు ఇలా నిధులు సేకరించాయి. ఈ కొత్త నియమం యునికార్న్‌లకు (USD 100 కోట్ల కంటే ఎక్కువ విలువైన స్టార్టప్‌లు) కూడా చాలా ఉపయోగకరంగా ఉంటుంది. బలమైన మనీలాండరింగ్ నిబంధనలను కలిగి ఉన్న ఎన్‌వైఎస్‌ఇ, నాస్‌డాక్, ఎల్‌ఎస్‌ఇ మరియు హాంకాంగ్ ఎక్స్ఛేంజ్‌లతో సహా పది ప్రధాన విదేశీ మారక ద్రవ్యాలలో దేశీయ కంపెనీలను లిస్టింగ్ చేయడానికి అనుమతించాలని సెబి ప్రభుత్వానికి సిఫార్సు చేసింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-29T00:40:09+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *