పవన్ కళ్యాణ్ కుప్పం: ‘పవన్ కుప్పం రావాలి’.. ఎవరు చెప్పారు..

తిరుపతి (ఆంధ్రజ్యోతి): పవన్ కళ్యాణ్ తిరుపతి పర్యటన జనాలకు భరోసా ఇవ్వడంతో పాటు అభిమానుల్లో ఉత్సాహాన్ని నింపింది. గత బుధవారం శ్రీకాళహస్తి కళ్యాణమండపం వద్ద నిరసన తెలుపుతున్న జనసేన జిల్లా కార్యదర్శి కొట్టె సాయిపై దాడి ఘటనను సీఐ అంజుయాదవ్ సీరియస్‌గా తీసుకుని, ఆ కార్యకర్తపై చేయి చేసుకుంటే పవన్ చేయి చేసుకున్నాడని ఆ రోజే ప్రకటించారు. ఈ నేపథ్యంలో సోమవారం ఉదయం 10గంటల ప్రాంతంలో ప్రత్యేక విమానంలో రేణిగుంటకు చేరుకున్న ఆయన.. అప్పటికే పెద్దఎత్తున చేరుకున్న అభిమానులను పోలీసులు అదుపు చేయలేక అరగంట పాటు విమానాశ్రయం నుంచి బయటకు రాలేకపోయారు. అక్కడి నుంచి వందలాది ద్విచక్ర వాహనాలు, పెద్ద సంఖ్యలో కార్లతో పార్టీ శ్రేణులతో కలిసి ర్యాలీగా తిరుపతికి బయలుదేరారు. దారి పొడవునా జనసేనాని చూసేందుకు జనం పోటెత్తారు.

తిరుచానూరు, ఎంఆర్ పల్లి, వెస్ట్ చర్చి, ఎన్టీఆర్ సర్కిల్ మీదుగా ఎస్పీ కార్యాలయానికి చేరుకున్న పవన్ అప్పటికే అక్కడ కిక్కిరిసి ఉన్న అభిమానులకు అభివాదం చేశారు. జనసేన పీఏసీ చైర్మన్ నాదెండ్ల మనోహర్‌తో కలిసి ఎస్పీ కార్యాలయం లోపలికి వెళ్లారు. బాధితుడు కొట్టేసాయి, జనసేన జిల్లా అధ్యక్షుడు కూరలేటి హరిప్రసాద్‌, తిరుపతి ఇన్‌చార్జి కిరణ్‌ రాయల్‌, నగర అధ్యక్షుడు రాజారెడ్డి, శ్రీకాళహస్తి ఇన్‌ఛార్జ్‌ సిటీ వినుత, మదనపల్లె ఇన్‌ఛార్జ్‌ రాందాస్‌ చౌదరి, ఇద్దరు న్యాయవాదులు వారి వెంట ఎస్పీ ఛాంబర్‌కు చేరుకున్నారు. దాదాపు 50 నిమిషాల పాటు ఎస్పీని కలిశారు. అంజు యాదవ్‌పై చర్యలు తీసుకోవాలని కోరుతూ వినతిపత్రం అందజేశారు.

పోలీసులు చేతులు ఎత్తేశారు

పవన్ పర్యటనపై పోలీసులు ఆంక్షలు విధించారు. ఎలాంటి సమావేశాలు, సమావేశాలు నిర్వహించవద్దని పార్టీ శ్రేణులకు ముందస్తుగా సూచించారు. విమానాశ్రయం నుంచి వేలాది మందితో పవన్ ర్యాలీ మహిళా యూనివర్సిటీకి చేరుకోగానే బారికేడ్లను మూసివేసి పవన్ ప్రయాణించే వాహనం, పైలట్ వాహనం, సెక్యూరిటీ వాహనం, మీడియా వాహనాలను మాత్రమే అనుమతించారు. దీంతో విమానాశ్రయం నుంచి ర్యాలీగా వచ్చిన కార్లు, ద్విచక్ర వాహనాలు అక్కడే నిలిచిపోయాయి. పూలే, ఎన్టీఆర్ సర్కిల్‌ల వద్ద కూడా పోలీసులు అభిమానులను అడ్డుకున్నారు. మీడియా సమావేశానికి జనసేన నేతలు అనుమతి కోరగా.. ఎస్పీ కార్యాలయం బయట రోడ్డుపై పోడియం ఏర్పాటు చేస్తామని, అభిమానులు అటువైపు రాకుండా బారికేడ్లు ఏర్పాటు చేస్తామని పోలీసులు హామీ ఇచ్చారు. ఆ మేరకు కార్యాలయానికి కుడివైపున పవన్ మీడియాతో మాట్లాడేందుకు వీలుగా పోడియంను ఏర్పాటు చేశారు.

ఎస్పీ కార్యాలయానికి పవన్ రాకముందు మీడియా ప్రతినిధులను మాత్రమే పోడియం వద్దకు అనుమతించిన పోలీసులు.. ఎస్పీ కార్యాలయంలోకి రాగానే చేతులు ఎత్తేశారు. రోడ్డుకు ఇరువైపులా పెద్ద సంఖ్యలో అభిమానులు గుమిగూడారు. ఈ క్రమంలో ఎన్టీఆర్ సర్కిల్‌లోని అభిమానులపై పోలీసులు లాఠీచార్జి చేశారు. కార్యాలయం బయట పెద్ద ఎత్తున జనం ఉన్నారని సమాచారం అందుకున్న పవన్ మీడియా పోడియం వద్దకు వెళ్లవద్దని ఎస్పీ పరమేశ్వర రెడ్డి ఆదేశించినట్లు సమాచారం. అభిమానులను అదుపు చేయలేక మీడియా సమావేశాన్ని రద్దు చేయాలని ఎస్పీ కోరడంతో కార్యాలయం నుంచి బయటకు వచ్చిన పవన్ జనాలను చూసి పోడియం వద్దకు రాకుండా వాహనంపై నుంచి సెల్యూట్ చేసి వెళ్లిపోయారు.

కుప్పంలోకి పవన్ రావాలి

ఫూలే విగ్రహం వద్ద, ఒక అభిమాని పవన్‌కు శాలువా కప్పి, తాడుతో క్రేన్‌కు వేలాడుతూ, ఒక వాహనంపై పవన్‌కు పూలమాల వేసి, జనాన్ని ఆకర్షించాడు. అతని నటన చూసి పవన్ కూడా భుజం తట్టాడు. విమానాశ్రయంలో కుప్పంకు చెందిన ఓ అభిమాని ‘పవన్ కుప్పం రావాలి’ అంటూ బ్యానర్ పట్టుకుని తిరుగుతూ కనిపించాడు. కుప్పం నియోజక వర్గంలో వైసిపి దౌర్జన్యాలు పెరిగిపోతున్నాయని, కార్యకర్తలు, అభిమానులకు వచ్చి చెప్పాలని పవన్ చెప్పిన అభిమానిని పలకరించారు.

ఎందుకు వస్తున్నారు సార్?

సీఐ అంజు యాదవ్‌పై ఫిర్యాదు చేసేందుకు వచ్చిన పవన్ కల్యాణ్‌ను ‘ఎందుకు సార్‌ ఇక్కడికి వస్తున్నారు’ అని ఎస్పీ ప్రశ్నించినట్లు తెలిసింది. తన నాయకుడిపై దాడి జరగడం వల్లే వచ్చానని పవన్ చెబుతుండగా.. కొట్టే సై జనసేన అధినేత అని తెలియకుండానే ఘటన జరిగిందని ఎస్పీ అన్నారు. సామాన్యులైతే శాంతియుతంగా ఆందోళన చేస్తున్న వారిపై దాడులు చేస్తారని పవన్ స్పందించిన సంగతి తెలిసిందే. అదేవిధంగా వాలంటీర్ల వ్యవస్థపై కూడా పవన్ చర్చించినట్లు తెలిసింది. మహిళలు పెద్దఎత్తున తప్పిపోతున్నారని, సున్నితమైన కుటుంబ విషయాలపై వాలంటీర్లు సమాచారం సేకరిస్తున్నారని పవన్ ఎస్పీ దృష్టికి తీసుకొచ్చారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-18T15:02:06+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *