పవన్ కళ్యాణ్: పవన్ పై బీజేపీ వైఖరి మారిందా? ఇవే కారణాలా?

ABN
మొదటి ప్రచురణ తేదీ – 2023-07-18T12:16:56+05:30 IST

పరిస్థితిని బట్టి పవన్ కు ఉన్న క్రేజ్ ని సినిమాల్లో వాడుకోవాలని బీజేపీ ప్రయత్నిస్తోంది. ఈ క్రమంలో ఎన్డీయే కూటమి ఆయన్ను సమావేశానికి ఆహ్వానించింది. మరోవైపు ఇన్ని రోజులు పట్టించుకోకుండా ఇప్పుడు ఢిల్లీ పెద్దలు పిలిస్తే.. పెద్దలు పిలిస్తే వెళ్లడం సంప్రదాయమని పవన్ భావిస్తున్నారని జనసేన వర్గాలు భావిస్తున్నాయి.

పవన్ కళ్యాణ్: పవన్ పై బీజేపీ వైఖరి మారిందా?  ఇవే కారణాలా?

ఏపీ (ఆంధ్రప్రదేశ్) రాజకీయాల్లో జనసేన అధినేత పవన్ కళ్యాణ్ దూకుడుగా వ్యవహరిస్తున్నారు. ఆయన చేపట్టిన వారాహి యాత్రలో అధికార పార్టీని వరుసగా ప్రశ్నించారు. ముఖ్యంగా కొందరు వాలంటీర్లు దుర్మార్గాలకు పాల్పడుతున్నారని, మహిళల అక్రమ రవాణా చేస్తున్నారని పవన్ చేసిన వ్యాఖ్యలు రాజకీయ దుమారం రేపాయి. అయితే జనసేనతో బీజేపీ అధికారికంగా పొత్తు పెట్టుకున్నప్పటికీ పవన్ వ్యాఖ్యలకు మద్దతుగా ఆ పార్టీ నేతల నుంచి ఎలాంటి స్పందన రాలేదు. తాము మిత్రపక్షాలమని చెప్పుకుంటున్నప్పటికీ, జనసేన, బీజేపీ (జనసేన-బీజేపీ కూటమి) మధ్య సంబంధాలు ఇంకా పరిమితంగానే ఉన్నాయి. ప్రభుత్వంపై పోరాటంలో ఎక్కడా రెండు పార్టీలు కలిసిన దాఖలాలు లేవు. అయితే ఇప్పుడు ఎన్డీయే సమావేశానికి పవన్ ప్రత్యేక ఆహ్వానం పలకడం చర్చనీయాంశంగా మారింది.

గతంలో పవన్ ను పెద్దగా పట్టించుకోని బీజేపీ ఇప్పుడు ఆయనకు ఫోన్ చేసి పక్కన కూర్చోబెట్టే ప్రయత్నం చేస్తుండడంతో బీజేపీ తన వైఖరి మార్చుకుందా అనే చర్చ సోషల్ మీడియాలో జరుగుతోంది. తెలుగు రాష్ట్రాల్లో పవన్ కళ్యాణ్ కు ఉన్న ఫాలోయింగ్ గురించి ప్రత్యేకంగా చెప్పనవసరం లేదు. అందుకే జనసేన పార్టీతో బీజేపీ పొత్తు పెట్టుకుందంటే అతిశయోక్తి కాదు. జనసేనతో పొత్తు ఏపీకి మాత్రమే పరిమితమన్నట్లుగా బీజేపీ నేతలు వ్యవహరించారు. గతంలో హైదరాబాద్‌లో జరిగిన జీహెచ్‌ఎంసీ ఎన్నికల్లో పవన్‌ను ప్రచారానికి ఉపయోగించుకునేందుకు బీజేపీ నేతలు నిరాకరించారు. పవన్ తో పొత్తు ఏపీలోనే అని అప్పటి అధ్యక్షుడు బండి సంజయ్ వ్యాఖ్యానించారు. అంతేకాదు గ్రేటర్ హైదరాబాద్ ఎన్నికల్లో జనసేన నుంచి పోటీ చేయవద్దని బీజేపీ నేతలు పవన్ ను కోరారు. ఈ నేపథ్యంలో తెలంగాణలోని బీజేపీ నేతల తీరుతో ఎమ్మెల్సీ ఎన్నికల్లో బీఆర్ఎస్ అభ్యర్థికి మద్దతు ఇస్తున్నట్లు గతంలో పవన్ కల్యాణ్ ప్రకటించారు.

పరిస్థితిని బట్టి పవన్ కు ఉన్న క్రేజ్ ని సినిమాల్లో వాడుకోవాలని బీజేపీ ప్రయత్నిస్తోంది. ఈ క్రమంలో ఎన్డీయే కూటమి ఆయన్ను సమావేశానికి ఆహ్వానించింది. మరోవైపు ఇన్ని రోజులు పట్టించుకోకుండా ఇప్పుడు ఢిల్లీ పెద్దలు పిలిస్తే.. పెద్దలు పిలిస్తే వెళ్లడం సంప్రదాయమని పవన్ భావిస్తున్నారని జనసేన వర్గాలు భావిస్తున్నాయి. బీజేపీతో జనసేన పార్టీ పొత్తు పెట్టుకున్న తర్వాత… పార్టీగా గుర్తింపు పొందిన సందర్భాలు తక్కువ. ఎనిమిదేళ్లుగా మోడీ అపాయింట్‌మెంట్ కూడా ఇవ్వలేదు. ఇప్పుడు ఎన్నికలు సమీపిస్తున్న తరుణంలో జనసేనతో పొత్తు అని బీజేపీ నేతలు పదే పదే చెబుతుండడంతో పవన్ ను ఎన్డీయే సమావేశానికి ఆహ్వానించినట్లు రాజకీయ విశ్లేషకులు అభిప్రాయపడుతున్నారు. పవన్ ని బీజేపీ వాడుకుంటున్నట్లు కూడా ప్రచారం జరుగుతోంది.

వచ్చే సార్వత్రిక ఎన్నికలను దృష్టిలో ఉంచుకుని బీజేపీ తన బలాన్ని చాటుకునే ప్రయత్నంగా ఈరోజు ఢిల్లీలో ఎన్డీయే భాగస్వామ్య పక్షాల సమావేశం కనిపిస్తోంది. అయితే బీజేపీ పిలిస్తే పవన్ ఢిల్లీ వెళ్లడానికి కూడా వేరే కారణాలు ఉన్నాయని తెలుస్తోంది. వచ్చే అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో ఏపీలో బీజేపీ-జనసేన కలిసి టీడీపీతో కలిసి పోటీ చేయడంపై మాట్లాడేందుకు పవన్ ఢిల్లీ వెళ్లినట్లు జనసేన వర్గాలు భావిస్తున్నాయి. టీడీపీతో వెళ్లకుంటే వైసీపీకే కాకుండా బీజేపీ-జనసేనలకు కూడా మేలు జరుగుతుందని బీజేపీ నేతలకు పవన్ వివరించనున్నట్లు ప్రచారం జరుగుతోంది.

ఇది కూడా చదవండి:

నవీకరించబడిన తేదీ – 2023-07-18T12:16:56+05:30 IST

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *